Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19
    Hi các anh ơi !!
    Em gặp 1 vấn đề mà em cũng không hiểu nữa. Đó là em đang dùng wifi để download OTA link bằng Browser mà nó vẫn tính phí và nó trừ hết mấy chục của em rồi. EM có cần config chỗ nào không . Trong option em đã tick vào cái chỗ mà Prefered Wifi rồi.

Vô lý nhỉ!?
    Trước hết, bạn có chắc mình dùng Wifi hay không? Bạn dùng mạng nào? Đăng ký gói cước gprs nào? Thông thường, nó không trừ béng một cái sau khi bạn download hay duyệt Web đâu. Phải chăng, bạn đăng ký và nó trừ số tiền phải bỏ ra để đăng ký gói cước mà bạn không để ý?
    Tất cả các mạng, khi bạn đăng ký gprs/ 3G cho từng gói tương ứng, nó sẽ trừ ngay lập tức.
    Bạn nói chọn Prefer Wifi là chọn ở đâu nhỉ? Trong Browser làm gì có tùy chọn đó? Trên OS6 thì mặc định nó Prefer Wifi (với điều kiện đã kích hoạt Browser để dùng gprs, Viettel không cần). Còn OS 5.0 thì có tùy chọn Default Browser là Hot Spot Wifi và Dafault Browser: Wap thôi chứ nhỉ?
    Bạn check lại xem nhé.

[ Posted by Mobile Device ]

Cám ơn bạn nhiều mình đã sửa được. Bạn cho mình hỏi thêm chút nữa là tại sao mình dùng hot key alt+ 1 phím không được mặc dầu mình đã chọn dial from screen bằng no

Oh, trước tiên, bạn cho mình biết hotkey bạn dùng cho App nào? Nếu mặc định của máy, không hề có hotkey đó cho bất cứ một App nào.
    Khi bạn kích hoạt Hotkey trên OS5 trở xuống, bằng cách: Call/ Options/ General Setting: Dial from Homescreen: No, ở ngoài màn hình, phần Text Application mặc định của máy (Core Application) sẽ có chữ gạch đít. Chữ gạch đít đó chính là Hotkey của App tương ứng. App nào không có chữ gạch đít tức không thể sử dụng hotkey để gọi chương trình bằng hotkey.

dạ vd như mấy cái hotkey mà trên mạng em thấy nó vẫn nói đó anh R : báo thức
    +T : task
    +u : máy tính
    +O : Option
    +A : andress
    +S: seach
    +D : memory pad
    +F : Chế độ rung, chuông
    +h: help
    +K : khóa
    +L : Lịch
    +C : Compose
    +M : tin nhắn.
    Làm sao để thiết lập được như thế này anh.
    Anh cho em hỏi thêm cái nữa là có cách nào đưa các icon ra screen không.
    THank anh nhiều nhiều
    để xóa file log cho BB : nhấn ALT + L - G - L - G cái này em bấm hoài cũng không được anh ơi.

À, bạn Setup như sau:
    Từ ngoài màn hình chính: Nhấn phím Call ( Màu xanh lá cây, nằm tận cùng bên tay trái ) hoặc nhấn Space ( phím lớn nhất trên bàn phím), sau đó nhấn Menu, chọn Options/ General Options/ Dial from Homescreen: No.
    Như vậy là bạn có thể dùng các phím tắt ở Homescreen và Home Application rồi đấy.
    - ALT +LGLG: Bạn phải nhấn và giữ ALT, trong lúc giữ ALT, nhấn tiếp LGLG. Thao tác này, phải thực hiện ở Homescreen hoặc Home Application.
    *Note: Hotkey chỉ dùng cho máy Full QWERTY/Z và AZERTY thôi nhé. Máy Suretype không dùng dc.
    Còn đưa icon ra Homescreen thì BB nó ưu tiên icon ở hàng đầu tiên. Lưu ý, theme design có thể không có chức năng này, tức họ không cho tùy biến vị trí icon ở ngoài Homescreen.
    Ví dụ: Ở Home Application, hàng đầu tiên là: Addressbook, Message, Clock, Browser, Calendar thì ngoài Homescreen sẽ hiển thị đúng như thế. Bây giờ, ở Home Application, bạn highlight icon (Option chẳng hạn) nào đó muốn chuyển ra Homescreen, nhấn Menu, chọn Move rồi move nó vào vị trí của Calendar chẳng hạn. Bây giờ, ngoài Homescreen sẽ hiển thị như sau: Addressbook, Message, Clock, Browser, Option.
    Mình hướng dẫn rất chi tiết rồi đấy. Bạn chỉ cần đọc kỹ và làm theo là ok.
    Sorry vì không có máy có OS 5.0 hoặc 4.5 để minh họa.
    Chúc thành công và chúc ngủ ngon

Thnks anh nhiều lắm em đã làm được.

Trích dẫn Gửi bởi maychu123
    và giữ ALT

Trích dẫn Gửi bởi maychu123
    Hi các anh ơi !!
    Em gặp 1 vấn đề mà em cũng không hiểu nữa. Đó là em đang dùng wifi để download OTA link bằng Browser mà nó vẫn tính phí và nó trừ hết mấy chục của em rồi. EM có cần config chỗ nào không . Trong option em đã tick vào cái chỗ mà Prefered Wifi rồi.
    Bạn thử để ý khi vào mạng qua Browser ở góc bên phải là thể hiện của việc sử dụng wifi hay edge. nếu là edge thì bị tính tiền. nếu là wifi thì không mất tiền.

Bạn thử để ý khi vào mạng qua Browser ở góc bên phải là thể hiện của việc sử dụng wifi hay edge. nếu là edge thì bị tính tiền. nếu là wifi thì không mất tiền.

Read more: Dùng wifi vẫn tính phí.

..........chia buồn cùng bạn Lúc trước mình xài mấy con Ò cũng hay bị lắm

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. WiFi Hero - Tiết kiệm Pin, tiết kiệm phí GPRS khi dùng WiFi
    Bởi hoastt trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 239
    Bài viết cuối: 15-12-2015, 11:16 AM
  2. bb 9780 không dùng được wifi?
    Bởi nhiduong trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 19-07-2015, 11:03 PM
  3. Dùng wifi vẫn mất tiền 2G 3G..... Bb 9700 os 6
    Bởi PROIEAXT8839 trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 27-04-2014, 07:55 PM
  4. Bold béo dùng wifi bình thường nhưng biểu tượng wifi có màu xám :(
    Bởi inthelong1 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 04-09-2012, 03:58 PM
  5. dùng đthoại phát wifi cho playbook dùng??
    Bởi utyuhnkk trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 08-07-2012, 10:06 PM