Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17
    Guest
    Lỗi 3rd là lỗi mà các ứng dujng bên thứ 3 có sử dụng mạng sau 1 thời gian thường bị lỗi kết nối và phải reset máy nhưng sau đó lại bị.Em cũng rất khó chịu về vấn đề này nên cũng chịu khó tìm hiểu anh em dùng bb và các diễn đàn về vấn đề này.Cách em đưa ra đây là được chị gái hướng dẫn nếu trùng của ai cho em xin phép add lên đây ạ.
    Mỗi phần mềm bên thứ 3 đều có những chứng chỉ riêng và nó liên quan song hành vs dt.Ta sẽ xoá các chứng chỉ này đi,sẽ không ảnh hưởng gì đến máy vì đây là bên thứ 3.máy hoạt động bình thường.Sau khi xoá em chưa biết đến lỗi 3rd là gì.rất đã.không phải reset máy nữa.
    Đi thẳng vào vấn đề là cách xoá.
    Ace vào đường dẫn sau: Options/ Security options/ Advanced security options và bôi đen xoá hết bằng cách dí "Cap lăn bi,ấn Del" chương trifnh sẽ bắt nhập Key Store các bác cứ nhập bình thường nếu lần đầu nhập thì các bác nhập và nhớ nó nha.Hoàn thàng bước xoá các bác ấn "Alt + Cap + Del" để reset máy nha không thì cứ tháo pin @@.
    Sau khi xoá các bác vào chương trình thứ 3 lần đầu nó sẽ hiện ra 1 bảng thì các bác cứ allow sau đó chọn continue nha.Nó hỏi 1 lần thôi và chào tajm biệt 3rd luôn.
    Vì các chứng chỉ cứ tùm lum em cũng chả dịch ra của ứng dụng nào cả nên các bác kém tiếng Anh như em cứ xoá hết đi không sao hết.không bị lỗi gì cả.
    Sau khi cài mỗi phần mềm các bác cứ del đi nha.chắc gạo @@
    Chúc các bác thàng công.

[ Posted by Mobile Device ]

Trích dẫn Gửi bởi cuut
    Lỗi 3rd là lỗi mà các ứng dujng bên thứ 3 có sử dụng mạng sau 1 thời gian thường bị lỗi kết nối và phải reset máy nhưng sau đó lại bị.Em cũng rất khó chịu về vấn đề này nên cũng chịu khó tìm hiểu anh em dùng bb và các diễn đàn về vấn đề này.Cách em đưa ra đây là được chị gái hướng dẫn nếu trùng của ai cho em xin phép add lên đây ạ.
    Mỗi phần mềm bên thứ 3 đều có những chứng chỉ riêng và nó liên quan song hành vs dt.Ta sẽ xoá các chứng chỉ này đi,sẽ không ảnh hưởng gì đến máy vì đây là bên thứ 3.máy hoạt động bình thường.Sau khi xoá em chưa biết đến lỗi 3rd là gì.rất đã.không phải reset máy nữa.
    Đi thẳng vào vấn đề là cách xoá.
    Ace vào đường dẫn sau: Options/ Security options/ Advanced security options và bôi đen xoá hết bằng cách dí "Cap lăn bi,ấn Del" chương trifnh sẽ bắt nhập k@y Store các bác cứ nhập bình thường nếu lần đầu nhập thì các bác nhập và nhớ nó nha.Hoàn thàng bước xoá các bác ấn "Alt + Cap + Del" để reset máy nha không thì cứ tháo pin @@.
    Sau khi xoá các bác vào chương trình thứ 3 lần đầu nó sẽ hiện ra 1 bảng thì các bác cứ allow sau đó chọn continue nha.Nó hỏi 1 lần thôi và chào tajm biệt 3rd luôn.
    Vì các chứng chỉ cứ tùm lum em cũng chả dịch ra của ứng dụng nào cả nên các bác kém tiếng Anh như em cứ xoá hết đi không sao hết.không bị lỗi gì cả.
    Sau khi cài mỗi phần mềm các bác cứ del đi nha.chắc gạo @@
    Chúc các bác thàng công.

bạn vít j thế ?bôi đel=hi vọng ak@@ cái đó la khi up ROM nó có?ko thể xoa đc!@@

Xoá bình thường bác à.em đã làm trên máy của em và thấy lỗi 3rd đã mất hoàn toàn.

thật sự không được bác à! Em thấy cái đó từ khi up rom mà, chứ có phải cài phần mềm bên thứ 3 đâu bác! Bôi đen nó gì được? Nào là "Certificate Servers, Certificates, Key Stores Memory Cleaning, Software Tokens, TLS, VPN, WTLS"

Sao chả có cách giải thích đàng hoàng nhỉ, bôi đen bằng niềm tên =))

bác nói kĩ hơn đc không, có ảnh càng tốt, em chả hiểu bác làm như nào luôn

ý bác chủ thớt là vào Options -> Security options -> Advanced secu -> Certificates -> ấn Cap -> bôi đen -> ấn Del -> nhập Key ->ok
    em vừa xóa xong, ko biết thế nào, tuần sau vào review cho các bác nhé =))

Tôi nghĩ không nên xóa Certificates, vì bb sẽ không công nhận các websites mà phần mềm trong bb liên kết đến là an toàn nữa. mỗi lần vào phần mềm, kết nối đến server mà cần log in sẽ phải gõ lại acc name, pass, nhập lại key stone. ví dụ phần mềm App world trong bb.
    Tôi thấy trong Options>Advanced Options>TCP/IP đặt APN khác v-internet là được. Thấy bảo các APN cũng không làm thay đổi tốc độ vào internet nhưng tôi vẫn thử, "cảm nhận" thứ tự thế này, thấp đến cao, cũng chưa test kĩ: internet2.voicestream.com > internet > epc.tmobile.com ~ rim.net.gprs
    Hoặc nếu ai không thích thì vào đây thử vài cái http://www.jsmwireless.com/apn/apn-uz.html ><

Có bạn nào làm được chưa vậy? Key Store dùng để làm gì vậy?

Xóa thì xóa trong Certificate thôi, mình xóa được và đang test, dù sao cũng cảm ơn bạn trước

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Tư vấn] Nên chọn storm 9520 hay javelin 8900 cho bạn gái? :D
    Bởi RAOYIABT8028 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 18-12-2013, 03:31 PM
  2. Official: OS 5.0.0.1106 cho BlackBerry Javelin 8900 từ Indosat
    Bởi minhduong trong diễn đàn Chính thức - Official
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 21-02-2013, 02:48 AM
  3. Official: OS 5.0.0.1075 cho BlackBerry Javelin 8900 từ Vodacom South Africa
    Bởi nguyenhaimy86 trong diễn đàn Chính thức - Official
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 26-12-2012, 01:51 PM
  4. JSL 8900 v7.0 Hybrid is for the Curve 8900 'Javelin'.
    Bởi thegioi358 trong diễn đàn Bản lai - Hybrid
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 15-10-2012, 10:40 PM
  5. Looney Tunes - theme hoạt hình ngộ nghĩnh cho Javelin
    Bởi senxanh68 trong diễn đàn Theme - Hình nền
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 02-06-2011, 04:43 PM