Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

Guest
    Có mỗi cách là .. ra đường thôi bác ợ )
    Nói chung là phải ra chỗ thoáng.. nhanh thì bắt được ngay.. chậm thì cũng phải chục phút mới bắt được GPS
    Ngoài ra thì theo kinh nghiệm của mình (3 em Bold béo: Vodafone, Orange, Roger) để Edge thì bắt GPS nhanh hơn 3G

Guest
    Bạn tìm hiểu cách cài đặt và sử dụng trekbuddy nhé (google 1 cái là ra)

Guest
    mình thì lần đầu tiên dùng gps hoặc mới cài lại rom thì vào advancedoptions cho nó refresh GPS một cái, lần đầu hơi lâu 1 tí nhưng lần sau vào google map thì load khá nhanh

Trích dẫn Gửi bởi bigbeat
    Có mỗi cách là .. ra đường thôi bác ợ )
    Nói chung là phải ra chỗ thoáng.. nhanh thì bắt được ngay.. chậm thì cũng phải chục phút mới bắt được GPS
    Ngoài ra thì theo kinh nghiệm của mình (3 em Bold béo: Vodafone, Orange, Roger) để Edge thì bắt GPS nhanh hơn 3G
    Theo kinh nghiệm của riêng mình thì nó tùy mạng đấy bác ợ. Mình dùng Mobifone 3G, chờ dài cổ mà chả định vị được, load bản đồ cũng không, nhưng chuyển sang 2G thì ngon ơ, làm mình cứ tưởng con bold bị rớt mà hỏng GPS )
    Còn bây giờ mình chuyển sang dùng Viettel, gọi là Vịt teo thế mà ngon phết, 3G mạnh - nhanh hơn hẳn Mobi, định vị nhanh lắm nhé <br /><br />--- Added at 24/04/2011, 21:31 ---<br /><br />

Trích dẫn Gửi bởi bimbim7
    mình thì lần đầu tiên dùng gps hoặc mới cài lại rom thì vào advancedoptions cho nó refresh GPS một cái, lần đầu hơi lâu 1 tí nhưng lần sau vào google map thì load khá nhanh
    Bác bimbim7 nói đúng đấy ợ, thao tác này chỉ mất một lần đầu thôi, khi đã có dữ liệu làm tham chiếu rồi thì máy sẽ định vị nhanh hơn hẳn

hix sao máy mình check hoài không ra, có cần di chuyển khi check không vậy !!

Nếu ko định vị được thì bác thử vào trek buddy thay đổi sang vệ tinh khác xem sao

các bác ơi sao cái trek của em không được, setup rùi, đủ kiểu mà nó chỉ cho mỗi cái bản đồ năm châu.

Bác khởi động chương trình (biểu tượng dấu chân) nhấn vào chùm dâu, chọn start, đợi 1 lúc thì nó sẽ chuyển từ vàng, xanh dương rồi qua xanh lá => nhấn vào space nó sẽ hiện ra vị trí bác đứng cùng hướng gió, tốc độ... (em dùng bản mới nhất trên web của trekbuddy) những ngày trời quang, ở chỗ thoáng sẽ bắt dễ hơn.

ơ, sao mình download file .jad về setup susscess mà ko thấy biểu tượng của nó nhỉ. (

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Ai có rom 9780 bold tiếng việt hướng dẫn e up với ạ em mới dùng bb
    Bởi trong diễn đàn BDM và các vấn đề về cài đặt OS (ROM)
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 10-03-2016, 03:58 PM
  2. lỗi bold béo khi dùng bis
    Bởi trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 31-05-2013, 10:19 PM
  3. ứng dụng cần wifi mới dùng được!-Bold 9000
    Bởi linhxu7979 trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 23-05-2013, 01:16 PM
  4. Blackberry Bold 9000 dùng chỉ được 2 giờ
    Bởi nacunpham trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry