Kết quả 1 đến 2 của 2
    Hi all,

- 2 hôm nay ko hiểu sao mình cắm charge pin vào con BB của mình nó tự động reset lại hoài, mà ko khởi động vào màn hình đc luôn chứ. Mình cắm thử vào cái cổng nối charge BB và máy tính thì lúc đc lúc ko (đa số là ko thấy biểu tượng cái hình sấm sét sạc pin). Mình sợ quá đành phải backup tất cả data hết vào PC . Mình thử đổi dây nối charge của máy tính và mobil --> cũng ko xi nhê =D> . Do còn pin trong máy, mình ráng cố gắng khởi động cho máy vào đc màn hình, sau đó mình tắt hẳn (turn off) luôn cho thấy chế độ đèn màu xanh, sau đó chạy ra mua cái adapter mới để cắm vào charge, sau khoảng 15p máy nóng hổi #:-s , bật máy lên thử và kiểm tra status sao nó vẫn chưa nạp đc vào chẳng bao nhiu % pin nhỉ ? |-)

- Ráng thử lên lần cuối, mình thử up rom lên 5.x.x.1068 --> khởi động lại máy nữa cũng ko ăn thua :-bd . Restore lại rom về cái rom cũ sài nhưng mới hoàn toàn 5.x.x.681 --> khởi động lại máy nữa cũng ko ăn thua !!! :-& .

- Biết là ko liên quan đến software và ROM OS. Cuối cùng mang máy ra dauden kiểm tra hardware, bị thông báo là máy hư tụ IC nguồn, nếu thay và sửa tốn 450K ! Thực sự là em nghi ngờ chổ này quá nên ko dám giao máy cho sửa > . Bác nào có bị tình trạng giống e chưa ah ? Trong HCM có chỗ nào sửa BB uy tín chất lượng và giá rẻ tí ko, chỉ cho em với ]

Thanks
    Have fun!

Guest
    hư IC nguồn là IC nguồn, còn tụ IC nguồn là sao ta? con tụ có liên quan đến IC nguồn ????

bạn đem đến Hoàng Thông thử xem saigonmobile.vn mình hay sửa chổ này chúc thành công

Các Chủ đề tương tự

1. Giúp đỡ lỗi khi up ROM BB9000
    Bởi taodo887 trong diễn đàn OS (ROM) cho BlackBerry
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-04-2017, 03:46 PM
  2. BB9000 không lên nguồn Led nháy 4 nhịp
    Bởi smyhomemisa trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 07-10-2014, 05:27 PM
  3. Sạc BB9000 dùng cho Z10
    Bởi vbnty.ndca trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 5