Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12
    Chào các anh chị em, tình hình là e đang sở hữu con BB 9000 nhưng ko hiểu sao cái nút Trackball bấm "khó ăn" lăn thì bình thường mà bấm là rất khó ăn,nếu mà ăn thì có lúc lại "ăn" 2 lần liên tiếp.
    e đã mở ra vệ sinh lâu chùi và đặt lên lại nhưng có lúc đặt nó lại rất nhạy tức là bấm nhẹ là nó cũng ăn rồi nhưng lại bị "ăn" 2 lần liên tiếp. Mong anh em chỉ bảo giúp e, nó bị vậy là hư cái gì? và cách khắc phục như thế nào ?

E XIN LỖI VÌ BÀI KIA POST NHẦM QUA TABLET MONG MOD VÀ ADMIN THÔNG CẢM VÌ ĐÃ POST LẠI

Dưới trackball của Blackberry có một miềng đồng nhỏ, có thể nó bị dơ do lâu ngày không vệ sinh bạn lấy ra vệ sinh nó .Bạn lấy miếng bông nhỏ cho tý cồn vào lau lại miếng đồng thì sẽ nhạy ngay .
    -Bạn cũng có thể nhấn phím enter thay vì phài bấm trackball trong thời gian "nước sôi lửa bỏng này" (đây cũng là cách mọi người khuyên nên dùng phím enter nhiều hơn thay vì dùng trackball)
    -Nếu bạn không biết vệ sinh như thế nào thì nên đem sửa chữa vì phải biết tháo trackball đúng cách không thì ( , nếu hư miếng đồng thì nên thay luôn rẻ thôi bạn à .
    Chúc bạn thành công !

Cảm ơn bạn, mình cũng gỡ miến đồng đó lên rồi va vệ sinh cả trên lẫn dưới, nhưng cũng ko có tiến triển gì, nhưng cái chính mình hok hiểu sao nó lại bị nhảy liên tiếp 2 lần đó. Còn mua miếng đồng đó mình ko biết mua ở đâu hết vì mình ở QNgai hàng BB ko có phụ tùng . nên nhìu khi cũng chịu thua

Mình cũng từng như vậy ,mình có chỉ bạn cách dùng phím enter đấy thôi . Hãy sử dụng phím enter thay vì dùng trackball .

Chắc phải vậy thôi , haha ủa mà sao nút thanked mình bấm ko được nhỉ.

Lúc trước xài 882 cũng bị tương tự bác..Mang ra tiệm thấy họ lật miếng đồng lên, bên dưới miếng đồng có 1 lớp keo hay j đó, lấy tăm trét lớp keo rộng ra rồi gắn miếng đồng lại, ngon lành cành đào..
    Ý kiến vậy thôi chứ e ko đảm bảo đâu..Bác tìm hiểu kỹ hoặc hỏi ý kiến chuyên ja xem thế nào..Tốt nhất là mang ra dauden nó làm tại chỗ, mình ngồi học lõm rồi về mai mốt tự làm, hehe..
    Enjoy..!

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    Hôm rồi đi tìm mua con 9k, lúc lăn trackball thì nó ko nhảy, người bán nói phải nhấn nhẹ xuống 1 chút thì lăn mới ăn, như vậy có đúng không ? Ai xài qua con này cho mình biết dùm nhé, Thanks

Tốt nhất bạn nên thay trackball vì dùng dòng có TB thì cứ 4 tháng là phải thay 1 lần vì nó dính bụi bẩn vào nên rất dễ kẹt. TB giờ cũng rẻ mà

ý của bạn là trackball đó có vấn đề và nên đi thay ? vì mình cũng thấy nếu lăn như vậy thì quả là bất tiện quá

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi PhamDung
    ý của bạn là trackball đó có vấn đề và nên đi thay ? vì mình cũng thấy nếu lăn như vậy thì quả là bất tiện quá
    Mình nghĩ là nên đi thay vì TB giờ giá cũng rẻ. Mình dùng TPad nên không rành về TB lắm. Thấy nhiều người bảo dùng TB thì 1 năm thay khoảng 2-3 lần

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Hỏi] Trackball 9000
    Bởi taodo887 trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 28-11-2013, 02:53 PM
  2. Help! trackball của bold 9000
    Bởi 7hotkhuyenmai trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 02-11-2013, 05:16 PM
  3. Lỗi TrackBall Bold 9000
    Bởi inanktshcm2015 trong diễn đàn BlackBerry Bold