Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13
    Mấy anh có thể giúp em cài đặt file ứng dụng java ,cod vào thẻ nhớ ngoài SD được không ! Em thấy các hệ điều hành khách khi cài đặt ứng dụng gì Hệ điều hành điều hỏi cài ở bộ nhớ máy hay thẻ nhớ SD , Còn Blackberry thì em không thấy =((
    Mấy Bạn cho mình hỏi cái nha !
    Application memory: 30MB << Cái này ram của máy hay là bộ nhớ còn lại để cài ứng dụng vậy ?
    Device memory : thì trống 859MB << Cài này thì em bik nó là bộ nhớ trong của máy

Cho em hỏi Khi cài ứng dụng thì nó chiếmm bộ nhớ device memory+ SD cardd hay là Application memory ?
    Thanks

Guest
    RIM chỉ cho phép cài đặt System trên Device Memory. Database thì có thể để ở Media Card. VD: chương trình chạy BBDict thì phải (và không còn cách nào khác ) cài vào Device Memory, còn database thì tranfer vào Media Card.
    Tóm tất cả các cái "phải" làm một, bạn không còn cách nào khác.

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    Application memory: còn lại 30MB << Vậy cai này là Ram của máy hả ! hay là bộ nhớ còn lại để chứa ứng dụng ?
    trước xài windown mobile thấy có ram + Không bik bb có ram ko

Trích dẫn Gửi bởi changtraistupid
    Application memory: còn lại 30MB << Vậy cai này là Ram của máy hả ! hay là bộ nhớ còn lại để chứa ứng dụng ?
    trước xài windown mobile thấy có ram + Không bik bb có ram ko
    Chính xác rồi đó bạn. Ram của Bold 9000 là 128M bạn à.

Guest
    bb hén đâu có cho cài ngoài thẻ nhớ đâu

Hic hic hic ... Application memory quá nhỏ, xài nhiều app, lát máy nó chậm rì ... chán thằng BB thật ...

@changtraistupid:

Application memory: 30MB << Cái này ram của máy hay là bộ nhớ còn lại để cài ứng dụng vậy ?
    Cái này là dung lượng còn lại của RAM

Device memory : thì trống 859MB << Cài này thì em bik nó là bộ nhớ trong của máy
    Đây là bộ nhớ còn lại của thiết bị.

Cho em hỏi Khi cài ứng dụng thì nó chiếmm bộ nhớ device memory+ SD cardd hay là Application memory ?
    Khi ứng dụng được load hoàn chỉnh và có thể hoạt động được thì ứng dụng đó sẽ chiếm Application Memory còn khi cài thì có thể để ứng dụng ở thẻ nhớ hoặc bộ nhớ trong của máy. Việc này giúp cho các ứng dụng được hoạt động một cách trơn tru và đồng bộ hơn (có thể lấy ví dụ dễ thấy ở 2 ứng dụng từ điển khá nổi tiếng đó là BBDict và StartDict: cùng lấy 1 nguồn dữ liệu (database) như nhau nhưng BBDict được load vào bộ nhớ máy còn StartDict load dữ liệu từ thẻ nhớ nên BBDict sẽ hoạt động trơ tru và nhẹ nhàng hơn StartDict, tuy nhiên sự đánh đổi ở đây là "dung lượng bộ nhớ máy". Bên cạnh đó việc load các ứng dụng vào bộ nhớ máy giúp nâng cao tính bảo mật cho thiết bị của RIM cũng như chính dữ liệu của bạn vậy

thật sự mình ko hiểu bb hỗ trợ thẻ nhớ để làm gì? chỉ để lưu nhạc và video thôi sao> trong khi bộ nhớ để apps bé tí tẹo. chắc RIM ko khuyến khich downd apps nhiều.

application memory: bộ nhớ flash còn trống để cài ứng dụng, với 30mb bạn có thể cài từ 50 đến 150 ứng dụng nữa, bạn cài hết k )
    còn ram thì phải có phần mềm mới hiển thị được, nó luôn là một số mặc định, vd 128mb, khi chạy nhiều ứng dụng thì lượng ram càng bị ngốn, tức là ram free giảm đi, còn khi thoát ứng dụng thì nó lại tăng lên
    còn cái 800mb của bạn là bộ nhớ dạng lưu trữ của máy, chỉ lưu chứ không cài ứng dụng được , chưa cộng thẻ nhớ, device tiếng anh là "thiết bị", device memory là bộ nhớ của thiết bị chứ chưa có sd card đâu
    muốn xem sdcard còn dư bao nhiu thì vào chỗ media card coi nhé
    mong rằng không có nhầm lẫn như mấy bác nói ở trên, làm cho bạn xoắn lên, nói chung bb9000 cũng chả thua mấy cái nokia hay androi 6-7 củ đâu, cứ từ từ mà cài thêm ứng dụng nhé =))

Cài nhiều ứng dụng để làm gì đâu, Bold của mình chỉ có Documents to go, Repli go reader, ddict,mobi pocket reader,VR+,ddtyping,smartmail nhiêu đó quá đủ rồi.Mình có 1 con SE để nghe nhạc chụp hình còn game thì chưa hề chơi tren điện thoại (chừng nào diện thoại chơi dc dota thì hãy tính ) )

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Giúp đỡ lỗi khi up ROM BB9000
    Bởi taodo887 trong diễn đàn OS (ROM) cho BlackBerry
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-04-2017, 03:46 PM
  2. Đồng bộ danh bạ trên BB9000 qua tài khoản hotmail trên outlook.com
    Bởi trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 13-04-2013, 02:54 PM
  3. Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 19-02-2013, 11:32 AM