Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13
    Guest
    -Xin chào toàn thể ae trong diễn đàn. Thích bb từ lâu nh nay mới có cơ hội sở hữu 1 e bb.
    -Và e đầu tiên của mình là bold 9780 mua ở nhật cường mobile với giá 7990k brandnew ^^ giới thiệu luôn giá cho ae nào đang có nhu cầu với e này. Tuy vậy mình k đc đập hộp vì của hàng nói là chỉ cò mỗi 1 em trog tủ kính này. Em này của mình mua về có thử wifi tại của hàng nhưng mà không thử được do wifi ở của hàng hỏng. Về nhà mình có thử nhưng vẫn không được trong khi ip thì vẫn vào bình thường. Không biết có Phải tại e của mình có vấn đề k?
    -Cũng xin hỏi ae đi trước 1 số vấn đề cơ bản xung quoanh bb, ví dụ như cop nhạc hay phần mềm theme vào máy (do trong BDM có phần media riêng có mục sinc giống như của iphone nêm ình mới nghĩ là m cop nhạc là phải sinc chứ không biết là có thể copy trực tiếp vào thẻ nhớ như nokia :P) còn theme thì tịt hẳn không biết làm thế nào, mò mẫm mãi cái BDM 6.0 - cài ở đĩa đi kèm máy - mà cũng không biết cop theme vào như nào. Mình có tìm hiểu trên diễn dàn cũng như trên google nhưng không có chỉ dẫn nào cụ thể.
    -Còn nhiều vấn đề nữa nhưng chắc tìm hiểu từ từ, tại xug quanh k ai dùng bb nên mong ae chỉ giáo hoặc có 1 số link nào hay có thể copy ở đây để cho mih học hỏi trên con dg nghiện ngập bb hehe
    -Do đây là lần đầu tiên sờ vào 1 e bb nên có 1 số cái tự tìm hiểu cũng k hiểu đc nên mới phải nhờ đến ae, mong ae nào có thiện trí thì giúp đỡ chỉ bảo nhẹ nhàng e tiếp thu từ từ :-bd còn k thì xin k comment gì :x

Mỗi vấn đề bạn gửi một topic riêng chứ một topic bạn hỏi một đống thế chung chung ai ngồi mà hỗ trợ hết cho bạn được ?

[ Posted by Mobile Device ]

@armynude⁠ , Bạn viết cho rõ ràng 1 chút chứ ngôn ngữ mà bạn viết "khiến" mình đọc mà không hiểu gì cả làm sao giúp cho bạn đây. Bạn nên để gạch đầu dòng cho mỗi câu hỏi cỦa mình cho mọi người dễ hiểu và nên dùng ngôn ngữ chuẩn xác 1 chút, bớt ngôn ngữ dùng cho tuổi "teen". Hy vọng bạn sẽ chỉnh sửa lại bài viết cho rõ ràng hơn. Thanks!

Pác nói rõ thêm ae mới giúp được

vấn đề wifi của bạn thì mình không có ý kiến vì mình dùng thấy bình thường, wf khá khỏe vs em 978 của mình, vấn đề phim nhạc thì bạn nên cop vào thẻ nhớ và hầu hết dữ liệu ngoài (vd: truyện, ảnh, nhạc, phim,....) bạn nên cop vào thẻ nhớ, bộ nhớ dữ liệu của máy chỉ có 32MB thôi bạn ạ, còn phần mềm vs theme của BB thì mặc định cài bằng file (alx, cod) hoặc (jad, cod) file jar không cài trực tiếp từ thẻ nhớ được nhé. cài trực tiếp từ thẻ chỉ có file jad thôi, file alx cũng phải qua BDM. thêm nữa, wifi thì bạn nên thử ở 1 điểm khác nữa mà không được thì ra cửa hàng hỏi lại nhé, wf 978 tốt lắm. Welcome to BB world ^^!

chép nhạc thì cứ copy past ném vô thẻ nhớ như xài usb ấy
    cài phần mềm thì dùng vnbbutils
    wifi thì kiếm thêm chổ khác test hoặc xem mở cái data lên chưa nếu vẫn ko dc thì máy lổi đem đi đổi gấp đi

cám ơn ae đã góp í hihi. 1 phần do mình quen viết tắt, với 1 phần hn lúc post bài là đang ở chỗ làm, dùng ip để post nên có đôi chỗ bị sai chính tả, hơi khó đọc, xin edit lại ngay :P

@armynude cách cài phần mềm, theme, game thì bạn tham khảo tại đây --> [TỔNG HỢP] Các cách cài đặt ứng dụng cho BlackBerry.

Còn nhạc, hay phim thì cứ cài như @lethanhtung đã nói.

Wifi thì bạn đã setup chưa, nếu đã setup rồi mà vẫn không được thì đem máy ra điểm wifi khác test lại xem sao nhé

Ngoài ra bạn nên đọc thêm các bài ở các box sau nhé:
    • Tổng quan về Blackberry
    • Mẹo hay khi dùng Blackberry
    • 1001 câu hỏi về Blackberry

@thienkhanh_xd cám ơn bạn
    cm của bạn chính là cái mình cần tìm :P
    cho mình hỏi setup wifi là như thế nào? không phải cứ bật lên và chọn mạng là dùng wf đc à?

Trích dẫn Gửi bởi armynude
    cho mình hỏi setup wifi là như thế nào? không phải cứ bật lên và chọn mạng là dùng wf đc à?
    Bình thường thì chỉ cần vào wifi setup chọn wifi trong danh sách nhập mật khẩu (nếu có thiết lập mật khẩu) là được, tuy nhiên có những kết nối wifi phải thiết lập IP thì mới dùng được nhất là đối với bạn nào nhà dùng Mytivi và Internet chung một modem

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Help] Tư vấn mua Q10 cho newbie
    Bởi hanggiasoc trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 27-08-2015, 01:40 PM
  2. em là newbie có chút thắc mắc Z3
    Bởi dichvukiemtoan.mcc123 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 17-01-2015, 05:18 PM
  3. Newbie có chút thắc mắc về bb10
    Bởi ttkp8 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 27-01-2014, 10:21 PM
  4. Newbie hỏi về 1 số vấn đề với 9780
    Bởi inthelongvn03 trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 28-03-2013, 08:27 PM
  5. 9780 - newbie có vài vấn đề muốn hỏi
    Bởi huongduongnho trong diễn đàn BlackBerry Bold