Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15
    Tình hình là sau khi up lên bản 5.0, bi giờ em bold 9k của mình nó bắt mở máy bằng cách bấm nút Mute trên đầu, bấm riết chắc nó lún nút Mute này lun wa. hiện tại xài 4 tháng thấy nút Mute có phần hơi chai lỳ rồi.
    Mình biết một cách là cài password thì khi mở máy không cần dùng tới nút Mute này nữa. nhưng như vậy tốn rất nhiều thao tác (mình vốn không có gì bí mật phải cài pass) vì pass nó đòi ít nhất 8 ký tự lận.
    Ai có giải pháp hửu hiệu mong chia sẻ (đừng khuyên tớ xuống ROM nhé, vì bản 5. này xài good lắm lắm lun không mún bỏ nó đâu)
    thanks all

Guest
    Bạn có thể cài thêm phần mềm khóa phím, VD như:
    • Autolock 1.0.7: Tự động khóa phím dành cho OS 5
    • AutoLock v1.0 - Tự động khóa phím cho BB [OS5+]
    • TGrape Lock v1.4.1 - Khóa bàn phím và khóa ứng dụng bằng mật khẩu [UPDATE]
      ...

thanks, nhưng minh can phan mem mo khoa ma khong can bam nut MUTE chu ko phai la tu dong khoa.

Trích dẫn Gửi bởi hsilver
    thanks, nhưng minh can phan mem mo khoa ma khong can bam nut MUTE chu ko phai la tu dong khoa.
    Bài của bạn bị xóa vì vi phạm nội quy.
    Và nên tìm hiểu xem phần mềm nó làm việc thế nào trước khi phản đối chứ. Vì 1 lẽ tất nhiên, nó tự động khóa thì phải cho phép bạn mở khóa, chẳng lẽ nó khóa chết điện thoại của bạn luôn à. Và cách mở khóa của nó sẽ không dùng phím Mute, như vậy đã đáp ứng nhu cầu "BB vẫn được khóa, và khi mở thì không phải dùng đến phím Mute" của bạn chưa? X(

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Bài của bạn bị xóa vì vi phạm nội quy.
    Và nên tìm hiểu xem phần mềm nó làm việc thế nào trước khi phản đối chứ. Vì 1 lẽ tất nhiên, nó tự động khóa thì phải cho phép bạn mở khóa, chẳng lẽ nó khóa chết điện thoại của bạn luôn à. Và cách mở khóa của nó sẽ không dùng phím Mute, như vậy đã đáp ứng nhu cầu "BB vẫn được khóa, và khi mở thì không phải dùng đến phím Mute" của bạn chưa? X(
    Có vẻ bác vnbb hơi nóng
    Bạn kia đặt câu hỏi mọi người đã đưa ra câu trả lời vậy mà không chịu tìm hiểu gì cả.
    Mà Password của BB chỉ yêu cầu 4 kí tự thôi bạn ạ

[ Posted by Mobile Device ]

Theo mình thì bạn nên xài một cái bao da có nam châm là ok. Vừa giải quyết được vấn đề của bạn, lại không phải cài thêm app, lại vừa tiết kiệm pin.

Trích dẫn Gửi bởi hsilver
    Tình hình là sau khi up lên bản 5.0, bi giờ em bold 9k của mình nó bắt mở máy bằng cách bấm nút Mute trên đầu, bấm riết chắc nó lún nút Mute này lun wa. hiện tại xài 4 tháng thấy nút Mute có phần hơi chai lỳ rồi.
    Mình biết một cách là cài password thì khi mở máy không cần dùng tới nút Mute này nữa. nhưng như vậy tốn rất nhiều thao tác (mình vốn không có gì bí mật phải cài pass) vì pass nó đòi ít nhất 8 ký tự lận.
    Ai có giải pháp hửu hiệu mong chia sẻ (đừng khuyên tớ xuống ROM nhé, vì bản 5. này xài good lắm lắm lun không mún bỏ nó đâu)
    thanks all
    1 mẹo nhỏ: bạn bấm phím số 9 liên tục, khi đó máy sẽ chuyển sang cuộc gọi khẩn cấp. chỉ cần tắt cuộc gọi là mở khoá

Guest
    Phím Mute khoá phím tuy thủ công chút nhưng lại hay vì lúc khoá,sẽ về chế độ Standby (ngủ đông) nên rất tiết kiệm pin,ngày xưa hay dùng PM khoá phím,nhưng ít nhiều đều tốn pin nên giờ toàn dùng thủ công này thôi.rất tiết kiệm pin đấy.

chờ bản ROM mới thui.hix, bấm hoài mún lún cả nút Mute lun rồi

Có thể lock máy bằng cách giữ phims A

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Change Profile - Dùng Mute key để chuyển đổi giữa Vibrate và Normal
    Bởi trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 18-09-2017, 11:42 PM
  2. tắt chế độ mute trên z10
    Bởi wap14 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 08-05-2014, 03:57 PM
  3. [HELP] 8900 OS 5 không dùng được phím volume và mute?
    Bởi 2345rewq2345 trong diễn đàn BlackBerry Javelin 8900
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 18-08-2013, 10:49 PM
  4. TUT - Sửa nút mute của bold béo 1 cách triệt để
    Bởi phimhai2014 trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 11-01-2013, 01:07 PM
  5. deKlikken v.2.31.47 - Tùy chọn phím nóng cho nút Mute, Convenience 1 (Camera) & 2, Volume.
    Bởi hangxongxao@yahoo.com trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 23-10-2012, 02:04 PM