Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11
    Guest
    tình hình là tớ mới dùng em này 1 thời gian, do bận nên tớ cũng chưa sử dụng gì nhiều, cài ứng dụng chủ yếu toàn free từ app (qua wifi) với lại các bản full của các bạn sẵn có, nhưng mấy hôm nay tớ mới phát hiện ra là khi tớ đăng ký gói bis của mạng vina họ trả lời là cái tin nhắn của tớ sai cú pháp vì 1 loạt tiếng china, tớ cứ tưởng nhắn sai dến khi nhắn lại thì tin nhắn phản hồi vẫn thế, bực quá tớ thử gửi 1 tn đến ringtune mua nhạc chờ thì cái tn nhận được của dịch vụ là : mã ( toàn tiếng china) bài hát của bạn ko có, trong khi đó tớ dám đảm bảo la tớ ko soạn sai tin nhắn đến tổng đài tẹo nào, các bạn giúp với. à quên còn nữa là trong BMD của tớ khi kết nối cũng ko hiện lên cái phần app...loader. vậy có phải máy china ko ?

Khi soạn tin nhắn gửi các đầu số dịch vụ giá trị gia tăng, Data Coding trong mục sms luôn phải là 7Bit. Rất có thể bạn đang để Data Coding là UCS2 nên nó báo sai cú pháp.

Có các cách nhận biết bạn đang để chế độ Data Coding ở dạng nào;

1. Để ý bộ đếm ký tự, nếu nó báo 70/ 160 thì tức là bạn đang để UCS2, cũng có thể bạn đang để chế độ gõ là Telex
    2. Từ mục sms, nhấn Menu, chọn Option tìm tới mục Data Coding và chỉnh lại thành 7Bit.

*** Lưu ý: Khi đã chỉnh trong Option của SMS là 7Bit nhưng bạn để chế độ gõ là Telex (gõ tiếng Việt) thì mặc nhiên nó lại chuyển sang Data Coding (mã hoá) dạng UCS2.

Bạn thử lại và lưu ý các điều kiện trên và thông báo lại kết quả nhé!

Data Coding là UCS2! hoá ra là anh này thật. mình đã chuyển lại và mọi thứ đều ổn. mình gửi dăng ký và đã nhận được thông báo chấp nhận chủa tổng đài, cảm ơn bạn rất nhiều. Còn 1 chuyện nữa là tại sao trong BDM 6 phần applications nó ko hiển thị những ứng dụng mà mình đã cài đặt nhỉ? vẫn kết nối vẫn ngon lành, vẫn báo tăng giảm bộ nhớ sau mỗi lần mình cài hoặc gỡ bỏ 1 ứng dụng trên điên thoại. vào mục import file để cài đặt 1 ứng dụng khác nhưng nó toàn báo sai. mà trên thực tế mình làm không sai với hướng đẫn 1 chút nào. bạn gỡ rối hộ mình chỗ này nữa với. nếu thông rồi chắc là chẳng tối nào mình ngủ được mất

À, cái này thì khá đơn giản. Bạn có hai cách:

1. Bạn phải cài một bạn ROM cho 9780 vào PC, nên dùng bản ROM bằng hoặc cao hơn bản ROM dùng trên BB
    2. Bạn dùng vnbbUtils để load file .cod vào máy. Bạn dùng chức năng tìm kiếm của Diễn Đàn với từ khoá vnbbUtils để download phần mềm cũng như đọc hướng dẫn sử dụng.

*** Lưu ý: Sau khi cài ROM vào PC, cần phải xoá file vendor.xml tại C:\Program Files\Common Files\Research In Motion\AppLoader.

Chúc bạn thành công!

Tiện đây mình cũng hỏi ResearchInMotion một tí: con 9780 của mình mở camera nó hiện thông báo "Could not start the camera. Close other aplications and try opening the camera again". Mình tắt máy tháo pin ra để khoảng 5p bỏ pin vào thi chụp lại đc, nhưng đc khoảng 8h sau là nó bị lại. Mình thử up Rom mới nhất rồi mà cũng đc hết, ko biết nó bị lỗi gì.

1. Tháo camera ra vệ sinh chân tiếp xúc
    2. Thay camera
    Đa số bị tiếp xúc kém, vệ sinh là hết liền!

[ Posted by Mobile Device ]

Uh, lúc mới bị mình cũng mang ra tiệm họ cũng vệ sinh chân tiếp xúc, xong về đc vài bữa lại bị lại, tháo pin ra thì lại dùng đc nhưng vài tiếng sau bị lại, rồi cứ tháo pin dùng đc một lát lại bị.... bực ko chịu đc

Guest
    Cuối cùng cũng được, mấy hôm nay bà xã ghen lồng lộn với đồ khó tính này, cuối cùng bà cho 1 câu "thà nghịch cái máy tính với cái Đt đến sáng còn hơn nghịch đứa nào khác đến sáng". Phen này tha hồ mà giảm béo. Cảm ơn researchinmotion nhé

Cho hỏi có bác nào dùng bold 9000 up rom mất bao lâu, mình up room
    mất có 10p là bình thường hay bị lsao nhỉ @@,
    trước dùng 8700 up room k dưới 30p @@

Trích dẫn Gửi bởi dunghl2008
    Cho hỏi có bác nào dùng bold 9000 up rom mất bao lâu, mình up room
    mất có 10p là bình thường hay bị lsao nhỉ @@,
    trước dùng 8700 up room k dưới 30p @@

Bạn đừng lo, 9000 uprom rất nhanh, thời gian uprom + khởi động chỉ mất từ 10-15' là bình thường

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. TCL phản hồi về "nghi vấn" màn hình KEYone dễ bị bong
    Bởi trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 14-06-2017, 06:26 AM
  2. Classic sóng chập chờn nghi do ăng ten lỗi?
    Bởi mypham0502 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 29-04-2016, 12:10 AM
  3. BlackBerry bị nghi thổi phồng doanh số của Priv
    Bởi nguythang331 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 26-12-2015, 11:41 AM
  4. z10 - 001 của smartcom nghi hàng dựng
    Bởi nguyengocanhkt trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 16-12-2014, 01:07 PM
  5. Nghi vấn 80% click chuột vào quảng cáo của Facebook là ảo