Kết quả 1 đến 8 của 8

Bạn đọc hết topic này xem, có thể sẽ có 1 lựa chọn giống mình chăng ?
    SoundMagic - Tai nghe tuyệt vời dành cho ai thích Bass

Thanks bạn, mình xem rùi, coi thêm mấy cái nhận xét bên sl4x nữa rùi, thích lắm, đúng là loại mình đang tìm:x

[ Posted by Mobile Device ]

Đang ở
    Mỹ Đức - Hà Nội
    Blackberry Bold 9000 âm khá tốt, nhược điểm là treble hơi gắt và hay bị hiện tượng sibilance, âm của 9000 thiên sáng, bass cũng tốt, lực không mạnh lắm nhưng được mid bass khá gọn, low bass thiếu lên nghe một số bài sẽ thấy bass hụt. Theo mình bạn lên mua một chiếc tai nghe thiên tối để khắc phục hiện tượng treble bị chói! Tai nghe thì được chia ra làm 3 dòng phổ biến: fullsize ( tai nghe chụp kín hết tai ), earbud ( loại tai nghe phổ biến, giống như tai nghe kèm theo BB ấy ) loại này đeo trong tai, ưu điểm là âm tự nhiên, thoáng đãng, dễ nghe; tai nghe inear loại tai nghe nhét trong tai, loại tai này ngày càng phổ biến và có nhiều tai chất lượng cao, ưu điểm là âm bass tốt, cách âm tốt, loại tai này một số người không đeo được vì nghe hay bị đau đầu, nhưng với một chiếc tai nghe có âm thanh cân bằng thì không vấn đề gì!
    - Trong dòng fullsize bạn có thể chọn mua sp của Sennheiser như HD202, HD203 có giá khá rẻ khoảng gần 1 triệu, âm thanh khá ổn, nghe với bold9000 ok, mình từng nghe một tg rồi. Sản phẩm của Superlux như HD661 (1,3tr), HD660(1,1tr), HD681 (600k), tai nghe của hãng này có chất âm rất tốt cho số tiền mà bạn phải bỏ ra, HD661 có thiết kế trẻ trung, nhiều màu sắc, trở kháng thấp, 32om lên dễ kéo, không cần amp, HD681 cũng rất ok, chất âm tốt, bass tốt, mid khá, chỉ có điều build hơi xấu chút! trở kháng của nó cũng 32om, HD660 tk giống hệt byerdynamic DT770, nhìn đẹp, chắc chắn, âm thanh tốt, 3 dải cân bằng, phù hợp metalrock, nhưng mình vẫn nghe tạp ok, tai này trở kháng 150om, khá cao, cần có thêm Amp để nghe hay hơn và tăng âm lượng, bạn mua Amp Fiio E6 là đủ, 550k, không thì Fiio E11 (1,25tr).

- Dòng earbud bạn có thể chọn một số tai nghe của Sen như: mx370 ( 480k ), MX470 ( 600k ), MX 880 (1,25tr), trong mấy con này thì tất nhiên MX880 nghe là ổn nhất, tuy nhiên nghe với Bold9000 cũng có thể bị chói, MX370 có lx hợp hơn, âm nó tối hơn, mid tốt. Sản phẩm của Yuin như: PK3 ( 850k ), PK2 (1,25tr) mình đánh giá cao những earbud của Yuin, âm mid rất tốt, nghe hợp với BB, nếu bạn hay nghe nhạc trữ tình, nhạc vàng hay vocal thì rất ổn. Ngoài ra còn có của sony như E808+, MDR - ED21 đều có giá khá rẻ và chất âm cũng khá.

- Dòng inear bạn có thể chọn những sản phẩm của SoundMAGIC như: PL11, PL12, PL30, PL50, E10, E10M, E30...trong đó PL11 và 12, 30 có giá khá rẻ, khoảng trên 300k, Pl11 được nhiều anh em đánh giá cao vì chất âm của nó tốt so với giá tiền, ưu điểm lớn nhất của PL11 là âm bass tốt còn lại mid và treble thì bt, nếu bạn là người thích bass thì đây là một lựa chọn tốt, PL 30 mình thấy ổn hơn, âm bass không bằng pl11 nhưng cũng đủ nghe, ưu điểm là âm của nó khá cân bằng, âm mid tốt, dễ nghe, PL50 thì ổn nhất nhưng giá cũng khá cao ( khoảng 1tr ), âm thiên hướng PL30 nhưng ở một tầm cao hơn hẳn! Ngoài ra bạn có thể chọn một số inear của Sen như CX300ii, CX400ii, CX500 ( giá khoảng trên triệu một chút), nó đều là những tai nghe rất tốt trong tầm tiền. Còn một số thương hiệu khác như Gavio, Skullcandy cũng có tai nghe giá tốt với chất lượng âm thanh tốt! Mình tư vấn thêm bạn tai Nakamichi Nep A500, tai nghe này nghe với Bold9000 của bạn rất ổn, đảm bảo khi nghe thử bạn sẽ không thất vọng! giá của nó khoảng 1,1tr.

Công đoạn cuối cùng là bạn phải đi nghe thử xem cái tai nghe nào phù hợp với bạn, với thể loại nhạc bạn hay nghe! bạn qua Xuân Vũ Media, hay shop nào phân phối sp chính hãng mua thì sẽ yên tâm về chất lượng, đùng mua sản phẩm trôi nổi trên thị trường đẽ phải hàng fake kém chất lượng, nghe vài bữa là vứt đi đó! Chúc bạn sẽ tìm được chiếc tai nghe ưng ý!

Đang ở
    Mỹ Đức - Hà Nội
    PL mua ở đâu được vậy mấy bro???

Guest
    Chào các bác cho em hỏi, máy bold béo của em vừa mới hư tai nghe, dư cái tai iphone, mà cắm vào lại không được. Thử tai nokia cũng bó tay. Vậy có nên mua lại tai zin hay có thể dùng được tai nghe nào khác không?

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    đang xài tai nghe của sámung galaxy s2 với note xài tốt có nút nghe gọi dùng dc

Dùng samsung galaxi note cũng được. nhưng vẫn thích em premum nhất.

Các Chủ đề tương tự

1. Tìm phần mềm nghe nhạc cho bold 9000.
    Bởi chungtinh2091 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 12-05-2016, 10:15 AM
  2. Loa thoại (loa trong) bold 9000 nghe rất nhỏ ?
    Bởi nhomkinhtoancau1 trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 15-01-2015, 02:55 PM
  3. [Trợ giúp] Giúp đỡ setup 3G Viettel cho Bold 9000
    Bởi thanhtuyenhcm trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Bài viết cuối: 15-10-2012, 09:54 PM
  4. Giúp e bàn phím bold 9000
    Bởi trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Bài viết cuối: 27-03-2012, 07:47 PM
  5. Cần giúp đỡ về lỗi khi Nghe nhạc của Bold 9000