Kết quả 1 đến 9 của 9
    BB 9000 của mình không lên nguồn. Thay pin mới vì pin cũ bị phù. Nhưng khi gắn pin vào, đèn led đỏ khoảng 5 giây rồi tắt. Không biết có phải bị hư IC nguồn không. Anh giúp đỡ mình với! Với chỉ mình chỗ sửa chữa uy tín ở Safi Gòn nhé. Toàn bộ danh bạ lưu trong máy. Giờ sống dở chết dở với em nó đây. Mong anh em hướng dẫn giúp.<br /><br />--- Added at 18/06/2012, 14:31 ---<br /><br />Thêm nữa, khi cắm sạc vào. Đèn led cũng đỏ khoảng 5 giây rồi lại tắt và không sạc được.

Chào bạn,
    Trường hợp sự cố của BB 9000 như Bạn đã nêu tôi đã từng gặp nhưng chưa hẳn BB hư nguồn. Bạn hãy thử làm như sau trước khi đem ra các nơi chuyên sửa chữa để kiểm tra nếu không khắc phục được:
    - Tháo pin ra khỏi máy BB và để yên máy (không làm việc gì đến nó) trong khoảng thời gian 1 đến 2 ngày rồi lắp pin trở lại. Lưu ý Bạn là phải lắp pin (mới càng tốt) đã xạc đầy.

Bạn hãy thử xem sao.

Cảm ơn bạn đã chia sẻ. Máy của mình bị hư IC nguồn. Hư cả 2 con chính và phụ. Botay rồi. CÓ máy mới dùng rồi. Có điều toàn bộ danh bạn mất hết, đau khổ. Nhân đây. Các bạn cho hỏi. Dùng BB làm cách nào chép danh bạ lên Sim nhỉ. Mình mò hoài mà chưa làm được.

Con này hay bi chết nguồn lắm.

Chép danh bạ từ máy sang sim chắc phải làm thủ công từng số thôi.

[ Posted by Mobile Device ]

Smartphone không nên quản lý danh bạ bằng Sim. Đấy là một phương cổ xưa, không hiệu quả và quá mạo hiểm.

Có rất nhiều cách để quản lý danh bạ hiệu quả;

1. Backup định kỳ với BDM (BlackBerry Desktop Manager)
    2. Google Sync
    3. Outlook
    4. Sync vào e-mail (dùng BIS)
    5. Protect...

[ Posted by Mobile Device ] <br /><br />--- Added at 07/07/2012, 21:06 ---<br /><br />Bạn cứ PM vào Inbox cho mình để lấy thông tin nhé.

Trích dẫn Gửi bởi kienMKT
    Cảm ơn bạn đã chia sẻ. Máy của mình bị hư IC nguồn. Hư cả 2 con chính và phụ. Botay rồi. CÓ máy mới dùng rồi. Có điều toàn bộ danh bạn mất hết, đau khổ. Nhân đây. Các bạn cho hỏi. Dùng BB làm cách nào chép danh bạ lên Sim nhỉ. Mình mò hoài mà chưa làm được.
    dùng bb thì khó khoản chép toàn bộ váo sim đấy....chỉ còn cách đồng bộ trên google hoặc thủ công là copy tay từng dịa chỉ 1 thui<br /><br />--- Added at 11/07/2012, 16:32 ---<br /><br />máy c ủa bác chủ đã chết,,chia buồn )

Guest
    Tập xác định rồi. Mình nghĩ bạn nên đi mua máy khác =))

Guest
    Cần giúp đỡ!!!!

Mình có ý định mua con BB 9000 ai có thể cho mình ý kiến được không? Mình xin cảm ơn rất nhiều!

Các Chủ đề tương tự

1. Xin giúp đỡ - Z10 tự dưng không lên nguồn
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 24-01-2015, 09:21 PM
  2. nhận Fix lỗi Playbook sập Nguồn-sac ko lên vào-gẫy chân sạc-không lên nguồn.....!
    Bởi senxanh72 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 26-09-2014, 10:52 AM
  3. 9780 ko lên nguồn nhờ mọi người giúp đỡ
    Bởi chienbinhdem392 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 22-10-2013, 01:13 AM
  4. Cần giúp đỡ chẩn trị bệnh cho bold 9000 không lên nguồn.
    Bởi khiphothi90 trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 23-10-2012, 05:57 PM
  5. bold 9000 ko lên mong các pro giúp đở
    Bởi tienvinh1402 trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 06-01-2012, 07:33 AM