Kết quả 1 đến 8 của 8
    Mình dùng Bold 9000 cũng đc đc vài năm.

Trước đây khi chưa dùng BIS, các phần mềm mình cài cắm rất vô tư mà không phải lo mấy đến vấn đề bộ nhớ. Từ khi dùng BIS, theo đó là App World, Protect, BBM, Facebook, Facebook Messenger là không thể thiếu (BIS mà không dùng mấy cái này thì chả khác gì không BIS, hơn mỗi cái Push Mail ).

Không hiểu sao Free Memory của mình tụt rất nhanh, hơn 20Mb mà chỉ 2 ngày đã về 0Mb. Đã remove đủ thứ, tối ưu đủ kiểu, up ROM đủ loại nhưng vẫn không ăn thua, đến lúc này mình mới tự hỏi 1 câu :"1 chiếc Smart Phone mà chỉ cài đc có mấy phần mềm thế này thì SM Phone gì cơ chứ " - Mình thấy mấy bạn trên Forums (bên TT ) hay tiếc bộ nhớ cài có mấy phần mềm cũng hay cười một mình lắm, không hiểu các bạn mua máy để phục vụ mình hay mua về để m hầu nó

Sau khi Remove đủ thứ không ăn thua, mình quyết định Up lại ROM từ đầu, chỉ cài những phần mềm mà BIS mới chơi đc, ít nhất phải có trên chiếc BB này mà m kể trên là App World, Protect, BBM, Facebook, Facebook Messenger + OperaMini 7, kết quả có khá khẩm hơn tí nhờ Free Memory nhiều nên 3 ngày mà vẫn còn 10Mb ), mặc dù khi mới Up xong còn hơn 30Mb.

Kết quả không hơn là mấy, suy nghĩ chán chê m quyết định bỏ BBM. Ôi, Free Memory sáng lạng hẳn ra. Sau khi remove BBM, m cài thêm đống phần mềm của m vào vẫn còn gần 30Mb Free. Chỉ 1 cái BBM = 1 đống phần mềm khác. Mặc dù nó khá tốt nhưng không phải là bắt buộc, không có thì vẫn có cái khác thay thế đc Giờ thì m vẫn còn đang xem xét cái Free Memory có còn tình trạng đc mấy ngày thì về 0Mb nữa hay không.

Bold 9000 - Kiệt tác của RIM nhưng nó cũng đã già lắm rồi. Các phần mềm luôn đc cập nhật từ tiện ích phục vụ đến tận răng người dùng đến giao diện trực quan, đồ họa mà phần cứng của 9000 thì quá là già cỗi trong thời điểm bây giờ nên không đáp ứng nổi cũng là điều dễ hiểu.

Mà có vẻ đây cũng là điều mà RIM cố ý, càng đc Update, càng tốn bộ nhớ RAM hơn, ít phần mềm được cài đặt hơn, bộ nhớ phải xử lý nhiều hơn khi chạy (nói chung và nhất là BBM), phát sinh data thừa nhiều hơn nên đồng nghĩa với những dòng máy cũ với RAM và CPU thấp có lẽ với tương lai ko xa sẽ không còn khả năng sử dụng các ứng dụng này nữa... Và việc thay thế 1 dòng máy mới là điều không thể tránh khỏi, nên có lẽ kể từ bây giờ, ai đã và đang xài BIS ở những dòng máy thấp có lẽ nên chuẩn bị 1 hầu bao vừa phải để có thể đổi sang 1 dòng máy cao hơn là vừa nếu muốn xài BIS.

Thôi, cố gắng cày cuốc nâng cấp lên em BB10 vậy )

Đúng là có BIS dùng appworld, BBM, FB, protect thì 20Mb chịu không nổi )
    Em cũng dùng 9000 em hiểu tâm sự của anh, nhưng em cũng điều tiết đc

Thôi anh em chia vui cùng với bác !

[ Posted by Mobile Device ]

mình cũng bold 9000 như bác chủ đây. cũng 20-25Mb mà vèo cái từ sáng đến chiều là về mo thôi. nản, cũng bỏ bbm rồi. cơ mà chưa có đủ đạn, không thì upgrade ngay và luôn. cơ bản thì đây chủ yếu là chính sách của Rim thôi . ước gì chiều chúng độc đắc ) thì bb10 cứ gọi là

Guest
    Dùng BBM mọi người hay share đủ các thứ với nhau, có thể do các bạn join mấy cái Group BBM mà anh em cứ share ảnh ầm ầm thì chẳng mấy mà hết bộ nhớ

Trích dẫn Gửi bởi tndoubleh
    Đúng là có BIS dùng appworld, BBM, FB, protect thì 20Mb chịu không nổi )
    Em cũng dùng 9000 em hiểu tâm sự của anh, nhưng em cũng điều tiết đc

Thôi anh em chia vui cùng với bác !

[ Posted by Mobile Device ]
    Trong số list phần mềm khi dùng BIS, bỏ đc mỗi BBM thôi, mà bỏ nó cũng là đáng nhất. Bỏ mấy cái khác, bỏ luôn 9000 về 72xx nghe gọi, nt =))

Trích dẫn Gửi bởi chishimotohoang
    mình cũng bold 9000 như bác chủ đây. cũng 20-25Mb mà vèo cái từ sáng đến chiều là về mo thôi. nản, cũng bỏ bbm rồi. cơ mà chưa có đủ đạn, không thì upgrade ngay và luôn. cơ bản thì đây chủ yếu là chính sách của Rim thôi . ước gì chiều chúng độc đắc ) thì bb10 cứ gọi là
    Không phải bạn trúng độc đắc rồi =(( nhưng là thành viên khác của bbvietnam đấy :x :-bd

Trích dẫn Gửi bởi bbvnNews
    Dùng BBM mọi người hay share đủ các thứ với nhau, có thể do các bạn join mấy cái Group BBM mà anh em cứ share ảnh ầm ầm thì chẳng mấy mà hết bộ nhớ
    M ít share PIN lung tung với join mấy cái Group lắm

lên đời thôi bạn,đỡ phải lo nghĩ chuyện này

Trích dẫn Gửi bởi bbvnNews
    Mình nghĩ là do BB Group>>> Hồi trước ....máy hơn 20M pin từ sáng đến chiều...sau vài lần kết nối...tụt còn 0M , còn 50% pin.Ôi thôi ! Cái máy nóng hổi...hết sạch pin..tắt nguồn cái bụp ...sau vài lần die cục pin lun >>>Bỏ Group lun

Guest
    sao dung lượng trống thẻ nhớ của e ko thay đổi nhiều lắm nhỉ.thấy nhiều ng nói mà e chả thấy gì.xem file free trong statut đó ạ.hay là xem memori use trong media các bác.nói chung e chả thấy mất dung lượng như các bác nói

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 07-06-2013, 08:56 AM
  2. Memboo - Lại một phần mềm boost memory
    Bởi surisuri664 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 27-03-2013, 10:47 AM
  3. MEMORY MAXIMUS - Phần mềm tối ưu memory hay, nhẹ từ Shaosoft
    Bởi duhochanquocx2 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 02-11-2012, 05:18 PM
  4. Memory Cleaner - một món quà của RIM dành cho người dùng ưa sự tìm tòi
    Bởi girlseo2015 trong diễn đàn Mẹo hay khi dùng BlackBerry
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 10-08-2012, 10:56 PM
  5. [chỉ chia sẻ-ko mua bán]: Chia sẻ các món linh phụ kiện dư dùng
    Bởi trong diễn đàn Các dòng BlackBerry khác (7xxx, 6xxx, ...)
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 26-10-2011, 02:15 PM