Kết quả 1 đến 9 của 9
    Tình hình là thấy anh em nói dùng đã dùng bb rồi thì ko muốn dùng dòng máy khác,nên em cũng sắm cho mình con bold 9000 về dùng thử xem sao. Lần đầu tiên dùng thì em thấy máy đầy đủ chức năng phím bấm rất thích,nhắn tin lướt web thích phết. Nhưng em lại có chút rắc rồi về bluetooth như thế này mong các bác đã có kinh nghiệm sử dụng chỉ cách sd giúp em.
    Khi em mở bluetooth em có kết nối với máy khác được nhưng lại ko gửi hình ảnh được vì máy bên kia ko kết nối được máy của mình,mà máy đó searh cũng ko thấy con bb của em.
    Thế là như thế nào các bác nhỉ,mong các bác giải đáp giúp em>
    Chân thành cảm ơn các bác đã đọc tin cảu em!

Bạn vào Media , nhấn phím menu :

- Chọn Receiving from bluetooth để nhận từ máy khác

- Chọn Sending to bluetooth để gửi cho máy khác

Nếu có hỏi mật khẩu password thì nhập đại 1 số, 2 máy giống nhau.

Còn nếu không được thì vào set Bluetooth, Add device có 2 mục là Search : là tìm máy khác, còn Listen là nhận tín hiệu từ máy khác !

bold 9000 phải seacrh add divice trước và kết nối xong mới gửi file được bạn ah.
    thử lại nhé, mình củng mới dùng bold 9000 hơn tuần ah

Các bạn ơi mình có kết nối bluetooth với máy khác nhưng chỉ gửi dữ liệu từ con BB của mình thôi chứ ko có nhận được dữ liệu bạn à. Bạn chỉ giúp mình với.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi 0985121235
    Các bạn ơi mình có kết nối bluetooth với máy khác nhưng chỉ gửi dữ liệu từ con BB của mình thôi chứ ko có nhận được dữ liệu bạn à. Bạn chỉ giúp mình với.
    Sau khi 2 máy đã kết nối với nhau. Khi bạn muốn nhận thì chọn "recieved using bluetooth" xem sao.

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    đầu tiên và tiền đâu là bạn phải cho 2 máy đó nhận đc nhau đã.....1 cái bật bluthooooooooo sau đó một cái tìm,,,khi nhận đc nhau rùi nếu đòi mã bạn nhập đại số 1 cho 2 máy xòn xuôi rùi thì bạn hãy chuyền dữ liệu nếu bạn nhận hình ảnh thì bạn vào media phânnf picture bấm menu chọn recievd using bluthoooooooo tương tự phần video cũng vậy. còn bạn gứi đi thì chọn file cần gứi bấm menu chọn send usinhg bluthpooooooo rùi chọin máy cần nhận là ok chúc bạn thnanh công

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi nguyenduyanh_87
    đầu tiên và tiền đâu là bạn phải cho 2 máy đó nhận đc nhau đã.....1 cái bật bluthooooooooo sau đó một cái tìm,,,khi nhận đc nhau rùi nếu đòi mã bạn nhập đại số 1 cho 2 máy xòn xuôi rùi thì bạn hãy chuyền dữ liệu nếu bạn nhận hình ảnh thì bạn vào media phânnf picture bấm menu chọn recievd using bluthoooooooo tương tự phần video cũng vậy. còn bạn gứi đi thì chọn file cần gứi bấm menu chọn send usinhg bluthpooooooo rùi chọin máy cần nhận là ok chúc bạn thnanh công
    Ok thanks bạn nhé

Guest
    Muốn máy khác tìm dc máy bạn, vào Bluetooth, nhấn Menu và chọn Option, phần Discoverable bạn để Yes.
    *Lưu ý: Bạn phải mở Bluetooth mới thấy phần Discoverable, và thao tác này chỉ làm một lần duy nhất. Để tránh tình trạng nhầm tên trong quá trình chuyển file, bạn nên đặt tên cho máy, cũng nằm trong Option của Bluetooth.

Việc nhận file qua Bluetooh trên BB OS5.0 trở xuống hơi phức tạp và khác với các dòng khác một tẹo.

Sau khi kết nối thành công hai máy với nhau, nếu muốn nhận trên máy BB của bạn, bạn phải làm thao tác:

+ Vào mục Media của BB
    + Nhấn Menu và chọn Receive Using Bluetooh
    + Máy gửi bắt đầu mới chọn Send/ Gửi.
    + Chọn Save (Có thể tick vào Box Do not ask me again để không hỏi lần sau) hoặc đổi tên và lưu vào đường dẫn bạn muốn.

* Nếu có thể, bạn bỏ chút thời gian trong mục Help trong BB (có một icon tên Help, nếu không thấy trong folder nào, bạn thử Show All lên, nếu vẫn không thấy, khả năng đã bị Remove khỏi máy khi Uprom) đó chính là hướng dẫn sử dụng cơ bản đó bạn.

Chúc bạn sớm làm chủ được máy và luôn vui!

Trích dẫn Gửi bởi ResearchInMotion
    Muốn máy khác tìm dc máy bạn, vào Bluetooth, nhấn Menu và chọn Option, phần Discoverable bạn để Yes.
    *Lưu ý: Bạn phải mở Bluetooth mới thấy phần Discoverable, và thao tác này chỉ làm một lần duy nhất. Để tránh tình trạng nhầm tên trong quá trình chuyển file, bạn nên đặt tên cho máy, cũng nằm trong Option của Bluetooth.

Việc nhận file qua Bluetooh trên BB OS5.0 trở xuống hơi phức tạp và khác với các dòng khác một tẹo.

Sau khi kết nối thành công hai máy với nhau, nếu muốn nhận trên máy BB của bạn, bạn phải làm thao tác:

+ Vào mục Media của BB
    + Nhấn Menu và chọn Receive Using Bluetooh
    + Máy gửi bắt đầu mới chọn Send/ Gửi.
    + Chọn Save (Có thể tick vào Box Do not ask me again để không hỏi lần sau) hoặc đổi tên và lưu vào đường dẫn bạn muốn.

* Nếu có thể, bạn bỏ chút thời gian trong mục Help trong BB (có một icon tên Help, nếu không thấy trong folder nào, bạn thử Show All lên, nếu vẫn không thấy, khả năng đã bị Remove khỏi máy khi Uprom) đó chính là hướng dẫn sử dụng cơ bản đó bạn.

Chúc bạn sớm làm chủ được máy và luôn vui!

cám ơn bác nhiều, em cũng đang bị cái này :x

Các Chủ đề tương tự

1. mong ace giúp đỡ cho mem mới bold 9700
    Bởi leeminhoo93 trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 01-03-2014, 02:20 AM
  2. ACE Cho mình hỏi chút về bold 9000
    Bởi phuongnguyenhoai trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 22-07-2013, 03:58 AM
  3. Vấn đề sóng Bold 9000 - mong các bác giúp cho. thank's !
    Bởi minh12553 trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-01-2013, 09:35 PM
  4. Lỗi của em bold hay nhà mạng ? Mong các bác ghé qua giúp em
    Bởi autokhangthinh732000 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 10-11-2012, 02:10 PM
  5. bold 9000 ko lên mong các pro giúp đở
    Bởi tienvinh1402 trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 06-01-2012, 07:33 AM