Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Bạn chỉ cần Download os5 dành cho 9700 rồi cài vào máy tính và làm các bước ngư up rom bình thường.
    Nhưng ở bước nó hỏi bạn có Downgrade không thì chọn thôi

Sent from my BlackBerry 9800 using Tapatalk

bác down bản os theo máy bác, cài vào máy tính rồi tiến hành uprom bằng vnbbutils cho nhanh gọn nhẹ. bác đọc bài này để rõ hơn nhé http://www.tinhte.vn/threads/cach-up-rom-os-nhanh-dac-biet-cho-cac-ban-hay-up-rom-load-os.504417/ . mà theo mình bác nên dùng os6 thì hay hơn đấy, os6 có nhiều ưu điểm vượt trội so với os5 nhất là khoản media, ở os6 bác xem tranh ảnh sẽ mịn màng sắc nét hơn, xem video full màn hình...

Trích dẫn Gửi bởi sonduong0209
    bác down bản os theo máy bác, cài vào máy tính rồi tiến hành uprom bằng vnbbutils cho nhanh gọn nhẹ. bác đọc bài này để rõ hơn nhé http://www.tinhte.vn/threads/cach-up-rom-os-nhanh-dac-biet-cho-cac-ban-hay-up-rom-load-os.504417/ . mà theo mình bác nên dùng os6 thì hay hơn đấy, os6 có nhiều ưu điểm vượt trội so với os5 nhất là khoản media, ở os6 bác xem tranh ảnh sẽ mịn màng sắc nét hơn, xem video full màn hình...
    Ah tại e cũng mới xài nên chưa wen , bác cho e hỏi thêm là e đã cài lại mà sao bất cứ số nào gọi đến đều hiển thị " số điện thoại ko xác định " . Làm thế nào để biết các ứng dụng có chạy ngầm ở background ko , đa nhiệm ấy ah . Nếu muốn cài đặt home screen theo ý mình thì làm thế nào . Thank bác nhiều lắm !

nswdragon bác thử làm như sau xem có được ko nhé: vào option/call management/smart dialing thiết lập như sau. country code +84, national number length 9. nếu thiết lập như vậy mà vẫn ko được thì chọn lại country code để unknow, national number length 0. muốn biết ứng dụng nào đang chạy ản thì có nhiều cách, cach đơn giản nhất là dùng phần mềm Task Manager and Process Viewer (tự kiếm trong diễn đàn). bác muốn cài đặt home screen ntn, bình thường bác chỉ có thể set hình nền thôi, ko tuỳ chỉnh được, bác có thể kiếm vài theme cho tuỳ chỉnh home screen (mấy cái theme có tên design ấy và 1 vài cái khác nứa tự tìm nhé, mình cũng ko dùng cái này).

Guest
    Mặc dù OS6 rất hay nhưng đối với 9700 thì nên dùng OS5 do cấu hình phù hợp --> máy chạy mượt, ít khi bị tràn bộ nhớ, pin lâu hơn hẳn!

thêm 1 vấn đề cho bác nữa: Do bác là mem mới nên mình tư vấn cho bác nên dùng rom tối ưu nhé, bác sẽ tiết kiệm được 1 khoản dung lượng kha khá (từ 150mb - 190mb, để dành mà cài nhiều cái khác), mà bác cũng lược bỏ được 1 số phần ko cần thiết nên máy sẽ chạy nhẹ nhàng, mượt mà hơn, pin cũng được lâu hơn.

Lý do chính đáng nhất là OS5 có Viber nữa :-D

Trích dẫn Gửi bởi ResearchInMotion
    Lý do chính đáng nhất là OS5 có Viber nữa :-D
    ko thể vì 1 cái này mà bỏ đi nhiều cái khác, chát chit thì có nhiều phần mềm ứng dụng khác cũng có tính năng tương tự mà

Trích dẫn Gửi bởi sonduong0209
    nswdragon bác thử làm như sau xem có được ko nhé: vào option/call management/smart dialing thiết lập như sau. country code +84, national number length 9. nếu thiết lập như vậy mà vẫn ko được thì chọn lại country code để unknow, national number length 0. muốn biết ứng dụng nào đang chạy ản thì có nhiều cách, cach đơn giản nhất là dùng phần mềm Task Manager and Process Viewer (tự kiếm trong diễn đàn). bác muốn cài đặt home screen ntn, bình thường bác chỉ có thể set hình nền thôi, ko tuỳ chỉnh được, bác có thể kiếm vài theme cho tuỳ chỉnh home screen (mấy cái theme có tên design ấy và 1 vài cái khác nứa tự tìm nhé, mình cũng ko dùng cái này).
    E đã làm theo nhưng nó vẫn hiện unknowcho dù e đã restore và tháo pin , nản gê ko hỉu sao =.=

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. cần giúp đỡ setup Aerize Wifix cho bb9700
    Bởi seoshisha trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 01-06-2014, 01:54 PM
  2. Pb bị nháy đèn đỏ, không khởi động được sau khi downgrade os
    Bởi wthoinay1 trong diễn đàn Hệ điều hành (OS) cho PlayBook
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 18-12-2013, 02:57 PM
  3. Giúp e kết nối mạng wifi bằng bb9700 với
    Bởi miinphansi trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry