Kết quả 1 đến 4 của 4
    Thưa các bạn! Tình hình đêm hôm kia mình đi chơi về và cuối đêm thì vào ngồi vào quán nước. Theo thói quen thì em rút điện Bold yêu quý để lên mặt bàn. Thật đen đủi cho em là ông ngồi cạnh không may gạt tay vào cốc nước đổ một chút nước vào chỗ bàn phím. VÌ đêm, mệt và buồn ngủ quá nên em tháo pin để máy đó để sáng mai xử lý. Sáng hôm sau tỉnh dạy, e gài pin vào khởi động thì thấy toàn bộ bàn phím liệt hết. Bước đầu em tháo hết máy, lấy máy sấy tóc hong khô main. Sau đó em lắp vào, thật sung sướng khi mọi thứ lại trở về bình thường. Haizz, mọi thứ chả suôn sẻ như thế các bác à. Vài giờ sau đó máy lại loạn phím, cuối cùng là liệt hẳn. Em lại tháo tung ra sấy tiếp, máy lại trở lại bình thường, nhưng nó lại lặp lại, lại loạn và liệt. Em cứ làm như thế khoảng 5 lần. Nhưng chứng nào tật ấy. Các bác cho em lời khuyên để giúp em nó lại trở về bình thường bên em với. Em ở Hải Phòng ạ!

Có lẽ bo phím có vđề rồi

Guest
    [quote="boldheaven, post: 202629, member: 56975" Em lại tháo tung ra sấy tiếp, máy lại trở lại bình thường, nhưng nó lại lặp lại, lại loạn và liệt. Em cứ làm như thế khoảng 5 lần. Nhưng chứng nào tật ấy. Các bác cho em lời khuyên để giúp em nó lại trở về bình thường bên em với. Em ở Hải Phòng ạ![/quote]
    Mình đã từng bị vài con rơi nước chuyện thường mà.
    1. Máy hỏng thì vứt hoặc bán xác.
    2. Máy như bạn vẫn còn hồi phục được, tuy nhiên bạn hãy khẩn trương tháo pin ra, mở hết máy ra mang ra thợ nhờ sấy khô hết đừng lấy máy sấy tóc để sấy nữa, vệ sinh lại luôn main bo mạch. kiểm tra lại đầy đủ
    3. Lắp máy và dùng: nếu ổn định thì ok, nếu bàn phím liệt thì đem ra quán cho nhanh.

Chắc em phải mang ra hiệu thôi. Mà ở HP có quán nào sửa uy tín không các bác nhỉ?

Các Chủ đề tương tự

1. Hỏi Đáp Bold 9700
    Bởi xda955th trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 29-07-2013, 02:31 PM
  2. Có tự sửa được loa rè cho Bold 9700 ?
    Bởi khanhthanhbic trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 24-02-2013, 12:06 PM
  3. HELP về pin của bold 9700 :(
    Bởi sphamdang1 trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 15-02-2012, 11:13 PM
  4. OS 6 Simulator for Blackberry Bold 9700. Tin vui cho bác nào dùng 9700 OS 6 muốn hex Compass.
    Bởi linhxu7979 trong diễn đàn BDM và các vấn đề về cài đặt OS (ROM)
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 15-10-2011, 01:59 AM
  5. Leaked: OS 6.0.0.461 cho Bold 9780 | Bold 9700 | Curve 9300
    Bởi laplongland trong diễn đàn Rò rỉ - Leaked
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 20-03-2011, 12:21 PM