Kết quả 1 đến 9 của 9
    Tình hình là hôm vừa rồi mình có cóp 1 ít phim và mp3 vào thẻ nhớ (bb 9780) và hiện giờ có 1 chút vấn đề sảy ra với cái thẻ nhớ, làm ảnh hưởng đến quá trình hoạt động và thao tác máy móc của cả máy và người
    mình xin trình bày luôn lỗi của thẻ nhớ:
    Đó là hiện tượng ko xem đc những file trong thẻ như là khi đc ebook, pfd và mình có cài pm pictureID, có cài đặt ảnh cho các danh bạ. Nhưng khi thẻ nhớ bị lỗi thì hông hiển thị ảnh và có cuộc gọi đến cũng ko hiển thị ảnh. Mình phải tháo thẻ ra và lắp lại, hay khởi động lại máy, hoặc vào trong options để bật tắt thẻ nhớ thì ebook, pdf, pictureID mới hoạt động trở lại bình thường
    Các bạn có biết cách nào khắc phục thì chỉ dạy cho mình với nhé!

Guest
    Chà chà. Cái bệnh nầy xen ra khó chữa he

Guest
    Chắc là bạn chép phim chép nhạc nhiều quá phải không, xoá bớt các phim không xem hoặc không cần thiết cho trống thẻ nhớ thử có khắc phục được vấn đề không?

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi vitxiem02
    Chắc là bạn chép phim chép nhạc nhiều quá phải không, xoá bớt các phim không xem hoặc không cần thiết cho trống thẻ nhớ thử có khắc phục được vấn đề không?
    Có lẽ tại tớ cóp nhiều mp3 - mp4 quá ^^ hum rùi cóp 1 phát gần full bộ nhớ thẻ 8GB. Liệu có phải vì thế mà bị lỗi ko nhỉ >.<

Trích dẫn Gửi bởi LHDX
    Có lẽ tại tớ cóp nhiều mp3 - mp4 quá ^^ hum rùi cóp 1 phát gần full bộ nhớ thẻ 8GB. Liệu có phải vì thế mà bị lỗi ko nhỉ >.<
    Nó đó, thẻ nhớ tốc độ cao thì còn tạm được, chứ thẻ nhớ class 2 thì gần full nó báo lỗi ngay

Thẻ đểu thì trong option >> memory> phần Auto Enable Mass Storage .... đừng chọn Yes mà chọn Prompt nhé. Không thẻ hay báo cần repair hay format lắm

Trích dẫn Gửi bởi linh03
    Thẻ đểu thì trong option >> memory> phần Auto Enable Mass Storage .... đừng chọn Yes mà chọn Prompt nhé. Không thẻ hay báo cần repair hay format lắm
    Trong options » memory máy 9780 của mình sao không thấy cái mục nào ghi là: Auto Enable Mass Storage...nhỉ?

Ah đấy là mình dùng os5 không rõ os6,7 thì thế nào. Nó là cái chế độ cho kết nối usb với máy tính ý mà.

Trích dẫn Gửi bởi LHDX
    Tình hình là hôm vừa rồi mình có cóp 1 ít phim và mp3 vào thẻ nhớ (bb 9780) và hiện giờ có 1 chút vấn đề sảy ra với cái thẻ nhớ, làm ảnh hưởng đến quá trình hoạt động và thao tác máy móc của cả máy và người
    mình xin trình bày luôn lỗi của thẻ nhớ:
    Đó là hiện tượng ko xem đc những file trong thẻ như là khi đc ebook, pfd và mình có cài pm pictureID, có cài đặt ảnh cho các danh bạ. Nhưng khi thẻ nhớ bị lỗi thì hông hiển thị ảnh và có cuộc gọi đến cũng ko hiển thị ảnh. Mình phải tháo thẻ ra và lắp lại, hay khởi động lại máy, hoặc vào trong options để bật tắt thẻ nhớ thì ebook, pdf, pictureID mới hoạt động trở lại bình thường
    Các bạn có biết cách nào khắc phục thì chỉ dạy cho mình với nhé!
    the kem chat luong chăng

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 02-08-2015, 04:57 PM
  2. [Review] Thẻ Visa Viettinbank mua ứng dụng trên Blackberry World của Thế giới di động
    Bởi rgsfg trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 14-11-2014, 10:23 PM
  3. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 20-03-2014, 05:57 PM
  4. [Thảo luận] Các bạn có cảm thấy 'nhớ' phím Back (Escape) khi chuyển sang dùng BlackBerry 10?
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 28-04-2013, 11:32 AM
  5. Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 05-04-2013, 04:07 PM