Kết quả 1 đến 6 của 6
    Tình hình là mấy ngày trước có mua 1 con<span style=""> 9000 dùng bình thường lôi về up lại rom dính 3rd em dùng sim viettel</span>
    e up rom 1079 tối ưu <span style="">cho nhẹ máy Ai ngờ dùng dính lỗi 3rd vẫn không vào mạng được nếu không resetops:</span>
    Và cũng tìm được cách khác phục là dùng e <span style="">Antibrokennetfixup ngon lành nhưng ngốn pin quá thế nên tìm hiểu cách khác thì được Broken net fixup </span>
    Và cuối cùng lang thang đọc lung tung thấy các bác 9700 fix lỗi này là load file cod net_rim_bb_sbinjector_lib của 9780 bản rom viettel .
    Thế là liều tính e yêu khoa học nên cũng thử chạy rom hybrid thử xem sao. Em dung VnBButils để cài đặt file <span style="">cod net_rim_bb_sbinjector_lib của 9000 từ bản rom chính thức của bon viettel.</span>
    Dùng bt ko 3rd hay 4rd gì hết <span style=""> . mọi khi nếu mà tắt 3g chuyển sang 2g ( tiết kiệm pin hầu như bác nào dùng 9000 đều làm thế này hàng ngày ) là dính 3rd ngay . Sau 1 ngày bật tắt 3g tẹt bô ko ảnh hưởng gì hết lên share công trình nghiên cứu khoa học của e </span>

net_rim_bb_sbinjector_lib viettel
    http://www.fshare.vn/file/T8YND0K7WT

đọc bài của bạn thì thấy hay hay, và sáng tạo ghê luôn! Mỗi tội trình bày làm chóng cả mày cả mặt!!
    Bạn chỉ cần nói các bước và dẫn link file cần sử dungj là quá đủ rồi mà ha.

Trích dẫn Gửi bởi ChangDau
    đọc bài của bạ thì thấy hay hay, và sáng tạo ghê luôn! Mỗi tội trình bày làm chóng cả mày cả mặt!!
    Bạn chỉ cần nói các bước và dẫn link file cần sử dungj là quá đủ rồi mà ha.
    sr bác e quen buôn bán bb nên hay trình bày vớ vẩn

Bác thớt cho hỏi là cách này của bác phải uprom lại từ đầu có kèm file .cod kia của 9780 Viettel hay là cứ dùng bt rồi lấy vnBButils load file .cod vào thôi ạ?

Sao rồi bác?
    Qua 1 tuần rồi có dính 3rd nữa không?
    E đang bực mình với bis với trả bes này quá.

Sent from my BlackBerry 9000 using Tapatalk

Theo như mình biết thì 9700 và 9780 fix được 3rd là do 2 file cod cdld vag cái file cod j đấy chứ đâu phải nhờ file sb này nhỉ? File này chỉ có tác dụng giúp load sb của sim viettel thôi chứ? Bác chủ có link mediafire ko để em nghiên cứu thử Toàn onl bằng bb nên gặp link kia chịu chết.

Các Chủ đề tương tự

1. BROKEN NET FIXUP- giải pháp khắc phục lỗi 3rd cho mọi rom
    Bởi smyhomemisa trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 15-08-2013, 05:55 PM
  2. Cách khắc phục một số lỗi thường gặp cho người dùng BlackBerry.
    Bởi du.lich63 trong diễn đàn Mẹo hay khi dùng BlackBerry
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 01-01-2013, 01:03 PM
  3. Cực khẩn - Cứu em Bold 9000 của em với :(
    Bởi trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 23-09-2012, 11:59 PM
  4. Giúp khắc phục lỗi Bold 9000 !!!
    Bởi trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 13-04-2012, 06:22 PM
  5. Anti broken net