Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12
    Chào các bác, chả là em mới xin đc cái BB9900 của ông anh để lại.
    Nhưng sao em dùng mà pin em nó yếu quá, chỉ được tầm nửa ngày là hết ạ.
    Em thì mới dùng BB lần đầu, mù mờ chả biết gì cả. Máy em chỉ để nghe gọi thôi vì có ipad rồi, BIS e ko dùng, độ sáng cũng để có 30, dữ liệu mạng thì em tắt, tuy nhiên máy em nó chỉ hiện chữ 4G mà ko có phần chọn mạng như các máy khác ạ.
    Vậy các bác cho em hỏi cái pin yếu ntn là do pin lâu ngày chai hay là do ROM ạ, máy em đang dùng ROM 7.1.0.523, bản của ATT ạ. Tks các bác nhìu.

Máy AT&T thì chỉ có 4G thôi không có tùy chọn như máy khác được nhé . Pin xuống nhanh cũng 1 phần do cái này . Nhưng mà để không mà chỉ được nửa ngày thì cần xem lại , có thể do pin đã xuống cấp , hoặc bạn có thể up ROM xem sao , ROM 7.1.0.746 hoặc 7.1.0.821 hoặc bản mới nhất là 1033

Sent from my BlackBerry 9100 using Tapatalk

Trích dẫn Gửi bởi thanhlxcsng
    Máy AT&T thì chỉ có 4G thôi không có tùy chọn như máy khác được nhé . Pin xuống nhanh cũng 1 phần do cái này . Nhưng mà để không mà chỉ được nửa ngày thì cần xem lại , có thể do pin đã xuống cấp , hoặc bạn có thể up ROM xem sao , ROM 7.1.0.746 hoặc 7.1.0.821 hoặc bản mới nhất là 1033

Sent from my BlackBerry 9100 using Tapatalk
    Tks bác, em cũng hãi quá, mà em xem trên mạng thì pin 99 dùng thoải mái vẫn đc 1 ngày cơ, để e up lại rom xem sao.

Hay là pin bị chai rồi ạ

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi qhung1984
    Hay là pin bị chai rồi ạ
    Em cũng nghĩ là khả năng pin chai thôi, nhưng nhìn nó còn mới lắm, có phồng rộp gì đâu (

Trích dẫn Gửi bởi HieuSilver
    Em cũng nghĩ là khả năng pin chai thôi, nhưng nhìn nó còn mới lắm, có phồng rộp gì đâu (
    Đầu tư quả pin xem bạn ơi, con 9000 trc của mình nhìn pin zin vẫn ngon lành mà dùng đc có 1 ngày, thay pin mới thấy tốt hơn hẳn

Trích dẫn Gửi bởi qhung1984
    Đầu tư quả pin xem bạn ơi, con 9000 trc của mình nhìn pin zin vẫn ngon lành mà dùng đc có 1 ngày, thay pin mới thấy tốt hơn hẳn
    Vâng em cũng đang tính ra linhvoi làm quả pin dlc.

Sent from my Nexus 7 using Tapatalk 4

Up room 1033 đi bạn, pin cải thiện khá nhiều, kết hợp thêm 1 quả pin ngoài + sạc rời nữa, mình múc 1 bộ sạc pin rời + pin zin + sạc zin, mất khaỏng gần 500k
    Ngon lành

Guest
    Em hôm qua đã up lên 1033 rồi. Công nhận pin tốt hơn thật

Sent from my Nexus 7 using Tapatalk 4

Mình cũng đang xài con này, để chế độ 3G thì 1 ngày là tự động tắt nguồn luôn =)) 2G mà ko xài gì, nghe gọi nt, yahoo, fb, lướt web hơn 1 ngày mới hết. Bạn nên sắm thêm 1 cục pin, xài 2 cục cho nó khỏe

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 21-07-2015, 07:52 PM
  2. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 19-05-2015, 11:10 AM
  3. Dùng z10 sao TK điện thoại bị trừ nhanh quá :((
    Bởi kynguyentruck trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 23-11-2013, 09:21 PM