Kết quả 1 đến 5 của 5
    Chào các Bber
    Sau đây e xin gửi tới các bác một vài kinh nghiệm e sưu tầm được sau một thời gian dài dùng Bold 9000
    + Rom:
    Đã up rất nhiều bản rom và giờ e rất hài lòng với bản 5.0.0.1079 bộ xương khô + hybrid của bác phannhannghia
    5.0.0.1079 Rom gốc---> Link: https://mega.co.nz/#!I9wlnQhQ!PavOY1hiBQZct6NbAB7V-jFjg0M_b2fAI4vVyh1-wnE

5.0.0.1079 Bo_Xuong_Kho - Rev04---> Link: https://mega.co.nz/#!JhpXSIaA!ABvh9FiJ8zj-4NWd_z5DgBwubo0xfuezlxLxBPg9Z28
    Hybrid cho 9000 https://mega.co.nz/#!s9ww1LIa!VSqkmReFJ4JyHEFxtZ_nX186oJ8OBMZKeW_LDZ0 vYw0

Bản này dùng khá ổn định, dùng ít khi bị đồng hồ cát, khởi động rất nhanh. pin dùng ở mức bình thuờng ở chế độ 2G khoảng tầm 2 - 3 ngày. 1 - 1, 5 ngày nếu dùng Bis.
    + Pin
    Và sau đây e xin hướng dẫn các bác cách sử dụng pin 9000 một cách tiết kiệm và hiệu quả nhất
    - Nên sử dụng kết nối 2G thay vì 3G, 9000 để chế độ 3G ngôn pin vô cùng
    - Kiểm tra các ứng dụng chạy nền ( ấn giữ phím chùm dâu) hoặc nhấn ALT + Backspace. Những cái nào dùng xong rồi hì tắt hết đi. Ko nên để chạy ngầm như vậy thì sẽ rất tốn pin.
    - Tắt GPS nếu không sử dụng thường xuyên.
    - Chỉnh độ sáng về mức 10, thời gian chờ 10s.
    Và đặc biệt, cách này sẽ giúp con vợ bold của các bác dùng pin được lâu nhất ( sử dụng giao diện trắng đen).
    Các bác thực hiện bằng 2 cách

-1) Option>Advenced Options>Acessibility>Ở thẻ Color Contrast...các bác chọnGrayscale....Save....thưởng thức.
    - 2)Các bác vào Messages>ấn phím chùm dâu>dừng ở thẻ option(không chọn)>sau đó ấn giữ Alt+THMN...hihi cái này vui lắm...nhìn rất vui mắt...và tiết kiệm pin... tuy giao diện icon hơi nhỏ và khó nhìn nhưng tiết iệm pin rất hiệu quả.
    Theo mình thì nên làm theo cách 1.
    À quên...nếu các bác muốn trở lại bình thường...thì dô Theme chọn lai như cũ...rồi dô Color Contrast chon Normal...hoặc có thể ấn và giữ ALT+THMD
    Mình dùng Bis để ở chế độ 2g. Pin trụ được 2 ngày luôn nhé!

( thà rằng cứ hết rồi sạc. hỏng thì mua con mới, chứ SmartPhone mà bỏ hết các chế độ thì dùng 110i còn hơn. quan niệm của mình là cứ xài cho đã thì thôi. dùng kiểu luôn luôn phải thao tác cho nó để tiết kiệm chút ít pin thì đau đầu lắm. nhưng ai muốn tiết kiệm thì nên làm theo.

Mình cũng để 2G, cũng auto light, cũng 10% sáng màn hình với gọi ít nhưng viber, tn, thì liên tục, pin vẫn đc 2 ngày thôi bạn. Theo mình thì cứ xài như thế nào thấy tiện cho mình là đc
    À mà mình xài rom 1106 tối ưu + hybrid cũng của bác Nghĩa

Guest
    Thanks bác chủ

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi chishimotohoang
    ( thà rằng cứ hết rồi sạc. hỏng thì mua con mới, chứ SmartPhone mà bỏ hết các chế độ thì dùng 110i còn hơn. quan niệm của mình là cứ xài cho đã thì thôi. dùng kiểu luôn luôn phải thao tác cho nó để tiết kiệm chút ít pin thì đau đầu lắm. nhưng ai muốn tiết kiệm thì nên làm theo.
    Bác có cùng suy nghĩ với em đấy. Em dùng smp là để nó phục vụ em chứ không phải em phục vụ nó

Các Chủ đề tương tự

1. kinh nghiệm tiết kiệm pin
    Bởi sonvttb1 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 09-04-2015, 11:16 PM
  2. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 29-01-2013, 03:42 PM
  3. Bold 9000 hiện quả pin và dấu gạch chéo đỏ
    Bởi alibalaaa01 trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 10-11-2012, 02:21 PM
  4. [Kinh nghiệm]Nhận biết pin đã sạc đầy?
    Bởi dungxyz321 trong diễn đàn Mẹo hay khi dùng BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 18-04-2012, 09:32 PM
  5. Precision 7 - Đơn giản hiệu quả[Bold 9000]
    Bởi quocphuonghgg trong diễn đàn Theme - Hình nền
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 02-08-2011, 11:45 AM