Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11
    Mình vào option > mobi network > chọn 2G thì cột sóng cứ hiện search hoài, không nhận được mạng 2G, trong khi chon 3G & 2G thì được.
    P/s: mình đã chuyển sang màn hình khóa nhưng vẫn không được mấy bác nhé.

Sent from my BlackBerry 9000 using Tapatalk

Guest
    Bác để 1 lúc lâu nó báo no service đúng không ) chết con anten băng tần 2G r. Xài 3g thôi

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi guntx
    Bác để 1 lúc lâu nó báo no service đúng không ) chết con anten băng tần 2G r. Xài 3g thôi
    Đứng rồi đó bác nó báo no service, sau khi wipe máy lại thì bị hiện tượng này chẳng lẻ bây h phải dùng 3G sao sẽ hao PIN lắm đấy. Có sửa được không bác

Guest
    Nếu mà nó chết an-ten thì sao mà nó bắt được sóng, theo mình nghĩ thì chỉ bị lỗi rom thôi nhưng mà không biết có đứng không nữa. Up rom hoài nhọc quá. Có cách nào giải quyết không vậy

chết cái an-ten ở băng tần 2G. cái này e chả biết thuật ngữ chuyên ngành nó gọi như nào nhưng chính xác là bị phần cứng ) còn uprom ấy hên xui thôi. 978 trc đây của e bị mà ) chỉ còn xài được 3G hao pin còn hơn cắm 2G nhiều khi chậm hơn ốc sên ấy )

Ai trả lời giúp đi, không thì mai sẽ up rom lại xem có fix được không

up rom cũng ko ăn thua đâu )

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi guntx
    chết cái an-ten ở băng tần 2G. cái này e chả biết thuật ngữ chuyên ngành nó gọi như nào nhưng chính xác là bị phần cứng ) còn uprom ấy hên xui thôi. 978 trc đây của e bị mà ) chỉ còn xài được 3G hao pin còn hơn cắm 2G nhiều khi chậm hơn ốc sên ấy )
    Tình tình là mình đã chửa được cho em nó, nguyên nhân là do vọc cái escreen gây ra. Cụ thể khi vào cái link đầu tiên của escreen set lại băng tầng mạng cho nó là ok nhé. Nói đến đây thôi còn bác nào bị như thế và yêu cầu tỉ mỹ hơn thì mình sẽ post hình lên.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi bb_no_money
    Tình tình là mình đã chửa được cho em nó, nguyên nhân là do vọc cái escreen gây ra. Cụ thể khi vào cái link đầu tiên của escreen set lại băng tầng mạng cho nó là ok nhé. Nói đến đây thôi còn bác nào bị như thế và yêu cầu tỉ mỹ hơn thì mình sẽ post hình lên.
    Thì ra là vậy Chúc mừng bạn không phải sửa phần cứng, nhưng cũng nên cẩn thận khi nghịch EScreen

P/S: phần liên quan đến sóng 2G/3G cũng đã đề cập ở topic này: Khám phá màn hình ẩn Engineering Screen (EScreen) đầy thú vị của BlackBerry, trong phần "4. Khắc phục lỗi của Bold AT&T mà không chọn được 3G only"

Máy mình thì không vọc vạch j ở escreen cả. Đêm đang bt sáng mai No service luôn. Vào escreen không thể enable đc 2G. Số bác hên đới )

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Passport bị chớp 1 lần sau khi chuyển Screen timeout
    Bởi tbtoanha trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 14-02-2017, 03:11 PM
  2. [Chuyện BB] Những khoảnh khắc Obama cùng BlackBerry
    Bởi maitnets trong diễn đàn Tổng quan về BlackBerry
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 01-10-2014, 02:00 AM
  3. [Chuyện BB] Logo hiện nay của BlackBerry được tạo ra như thế nào?
    Bởi trong diễn đàn Tổng quan về BlackBerry
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 29-08-2014, 12:17 PM
  4. Chuyện của nguồn bb10 !!!
    Bởi rgsfg trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 26-03-2014, 10:25 AM
  5. Email tự nhiên chuyển hết vào messenger.
    Bởi bdkhoa trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 06-12-2013, 11:43 PM