Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16
    Em dùng 9780, có BIS đàng hoàng, dùng wifi duyệt web thi thoảng bị lỗi như trong ảnh .. Thườg bị sau khi dùng BBM chat chit một lúc. Còn dùng 3G thì cả ngày chả baoh bị .. Có bác nào bị hoặc có cách khắc phục k ạ, lắm lúc điên lắm =.=. Fải tắt wifi đi rồi bật lại mới vào được

Mình thì dùng Wifi không bao giờ bị nhưng 3G thì gặp lỗi này thường xuyên (khi ở Hà Nội) còn vào TP. HCM thì lại ngon, không thấy lỗi nữa (trên Z30)

Guest
    Nhìn cái cột sóng wf chưa đến nửa vạch của bác thế kia thì buồn cho wf nhà bác quá! Bác check lại access point xem sao.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi casper34
    Nhìn cái cột sóng wf chưa đến nửa vạch của bác thế kia thì buồn cho wf nhà bác quá! Bác check lại access point xem sao.
    À, lúc này em bên hàng xóm nên chụp luôn ấy mà. Chứ ở nhà thì muốn xuống một vạch cũng khó :P.. Trước kia thi hay bị cái lỗi như trong ảnh dưới đây nhưng đã khắc phục được sau khi Google chán chê thì giờ lại tới lỗi này, đặc biệt cứ dính vào bbm ( chat với bạn lâu lâu) thì quay ra duyệt web là bị như vậy, nhưng dùng 3rd thì vẫn ngon !?!. Còn tháo sim ra thì gần như là k bị =)), thế mới hay 8-}

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Mình thì dùng Wifi không bao giờ bị nhưng 3G thì gặp lỗi này thường xuyên (khi ở Hà Nội) còn vào TP. HCM thì lại ngon, không thấy lỗi nữa (trên Z30)
    Kỳ lạ vậy nhỉ, e dùng 3G thì chả baoh bị luôn, díh đến wifi mới bị mà theo như em đọc thì có vẻ nhiều người bị chứ k riêng em, và chỉ có os 5, 6 mới bị thì fải :-?

Trên BBOS dạo trước hình như có lỗi là sau khi BBM Voice qua Wifi xong thì bị lỗi kết nối thì phải, lâu rồi mình không nhớ chính xác. Nhưng mình nhớ là hồi đó mới có BBM Voice. Bạn đang dùng bản BBM version nào?

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Trên BBOS dạo trước hình như có lỗi là sau khi BBM Voice qua Wifi xong thì bị lỗi kết nối thì phải, lâu rồi mình không nhớ chính xác. Nhưng mình nhớ là hồi đó mới có BBM Voice. Bạn đang dùng bản BBM version nào?
    Em đang dùng bản mới nhất luôn ạ 8.0.0.94 .. Voice thì thoải mái k bị, nhưng cứ chat thường là bị, chat hăng hăng, lâu lâu một tí là kiểu gì cũng bị, hôm nào group mà xôm thì hay bị lắm =)). Triệu chứng thường là vào web fát đầu tiên ảnh k load được, hiện lên toàn dấu x đỏ, refresh lại hoặc duyệt tiếp là báo lỗi ngay

Sent from my BlackBerry

Trích dẫn Gửi bởi MrStar1102
    Em đang dùng bản mới nhất luôn ạ 8.0.0.94 .. Voice thì thoải mái k bị, nhưng cứ chat thường là bị, chat hăng hăng, lâu lâu một tí là kiểu gì cũng bị, hôm nào group mà xôm thì hay bị lắm =)). Triệu chứng thường là vào web fát đầu tiên ảnh k load được, hiện lên toàn dấu x đỏ, refresh lại hoặc duyệt tiếp là báo lỗi ngay
    Sent from my BlackBerry
    Nếu bác dùng BIS thì thử remove hết SB rồi registry lại xem sao.
    Trước đây dùng 97 cũng đã từng bị trục trặc khi kết nối qua wf.
    Registry và allo lên tổng đài đề nghị reset, nhận lại full SB thì lại kết nối bt.
    Bác thử xem sao.

Trích dẫn Gửi bởi casper34
    Nếu bác dùng BIS thì thử remove hết SB rồi registry lại xem sao.
    Trước đây dùng 97 cũng đã từng bị trục trặc khi kết nối qua wf.
    Registry và allo lên tổng đài đề nghị reset, nhận lại full SB thì lại kết nối bt.
    Bác thử xem sao.
    Em cũg thử rồi ạ, cả cài lại rom luôn

Sent from my BlackBerry

Trích dẫn Gửi bởi MrStar1102
    Em cũg thử rồi ạ, cả cài lại rom luôn

Sent from my BlackBerry
    Và kết nối đến wf nào cũng bị?

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. giúp wifi, duyệt web.
    Bởi nguyen.phan314 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 20-07-2015, 03:10 PM
  2. [help] vào được wifi nhưng ko duyệt web được
    Bởi inthelong6 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 11-11-2014, 12:18 AM
  3. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 09-05-2013, 09:17 PM
  4. Bold béo dùng wifi bình thường nhưng biểu tượng wifi có màu xám :(
    Bởi inthelong1 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 04-09-2012, 03:58 PM
  5. Dùng trình duyệt Browser với Sim Beeline?
    Bởi mypham0602 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 24-10-2011, 01:51 PM