Kết quả 1 đến 9 của 9
    Guest
    hôm qua em up rom 756 ( 9780 ) xong em ngu lại up 1 bản khác đè lên qua vnbb xuất hiện lỗi 545 @@ em tìm khắp trên bác gg mà ko sửa đc lỗi e đã thử cách up rom ko pin mà lúc máy nhận mã pin rồi mình nhấn Next trên loader thì phone tự ngắt kết nối không tài nào up rom đc xin các bác chỉ giáo

bạn up lại bằng VnbbUtils làm theo các bước Wipe Device,factory reset ,up lại bản 756 xem có đc ko

nhưng Nếu để pin, và màn hình lỗi thì DBM hay AppLoader đều thấy mã pin, mọi sự đều ổn đến khi vào bước Load boot JVM ( cái bước đầu tiên, trên bước Wait....) ấy thì máy cứ khởi động lại, và theo đó là mở và ngắt kết nối USB liên tục, không thể load bood hoàn thành được.
    - Mình up room theo kiểu tháo pin thì PC đèn đỏ nhấp nháy hoài nên loader sao up rom đc @@

Trích dẫn Gửi bởi hau8807
    nhưng Nếu để pin, và màn hình lỗi thì DBM hay AppLoader đều thấy mã pin, mọi sự đều ổn đến khi vào bước Load boot JVM ( cái bước đầu tiên, trên bước Wait....) ấy thì máy cứ khởi động lại, và theo đó là mở và ngắt kết nối USB liên tục, không thể load bood hoàn thành được.
    - Mình up room theo kiểu tháo pin thì PC đèn đỏ nhấp nháy hoài nên loader sao up rom đc @@
    bạn đã làm thử như tôi vừa viết chưa ? ko cần tháo pin cứ để nguyên pin mà up bằng VnnbbUtils,Wipe_Factory Reset cho sạch bản rom cũ xem có hiện 507 ko nếu hiện 507 là ngon có thể up rom bình thường

rất tiếc là không hiện Wipe_factory reset bạn à ( chỉ hiện mục load OS thôi

phần mềm vnbb nó chỉ nhận đc mã PIn của máy à bạn và cái quan trọng là máy cứ disconet hoài à nếu nó coneted ổn định thì đã làm đc rồi

Trường hợp của bạn. Nếu up rom theo cách của bạn thì kiếm máy nào cài hệ điều hành window 7 32 bit để cài nhé. mình đã bị 1 lần tưởng die cái máy rồi.
    Thân!

Bạn thử dùng Autoload này:
    http://www.4shared.com/file/Q-ULwXAM/auto_loader_full_os_bb_9780_os.html?locale=en
    Cắm Black vào và Run!
    ( trước khi làm gỡ hết BDM, xxx liên quan đến BB nhé)

Trích dẫn Gửi bởi hau8807
    phần mềm vnbb nó chỉ nhận đc mã PIn của máy à bạn và cái quan trọng là máy cứ disconet hoài à nếu nó coneted ổn định thì đã làm đc rồi
    cắm pin vào mà up bạn ạ ! Nếu ko được thì đưa qua mình up cho. Cafe thôi chứ tiền bạc gì

Các Chủ đề tương tự

1. Z10 100-3 Blocked Sim Card
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 15-11-2015, 02:17 AM
  2. Tư vấn card đồ họa tầm 7tr.
    Bởi khackhoan.phung trong diễn đàn Hỗ trợ người dùng Windows
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 04-03-2015, 12:07 PM
  3. Insert sim card?????
    Bởi visa24h trong diễn đàn Tổng quan về BlackBerry
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 05-08-2013, 04:45 PM
  4. Lỗi "Sim Card Eject", help...
    Bởi stingdau trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 04-04-2013, 06:25 PM
  5. auto card
    Bởi May2205 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 17-09-2012, 11:19 PM