Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20
    Các bác cho em hỏi tí về pin của 9000, hôm kia em mua con này bên bác Hn03, bác ấy dặn là về sạc 2 lần đầu từ 8-10 tiếng, sau thì 3-4 tiếng, mà ko dc cắm vào PC @@, thế mà em sạc lần đầu mới 2h đã full dùng cả ngày :Pmà ko cắm PC thì cài app ntn @@

Bây h, hàng linh kiện pin đều nhập từ trung cẩu nên cứ sạc 8h theo cách củ trong 3 lần đầu tiên bác ạ. Sau đó thì bác cứ dùng bình thường. Bác hạn chế sạc qua laptop và vừa sạc vừa chơi qua sac Black Berry vì nó sẽ làm pin nóng và nhanh hư pin. Mình đang dùng 9k và 2 pin bác ạ. Sạc qua đêm bác nên bậc chế độ sleep side mode. Cách này, trên twitter của blackberry luôn khuyến khích dùng và khi bạn sạc bằng cách này thì pin của bạn sẽ trâu bò hơn nhé.
    Thân

Sent from my BlackBerry 9000 using Tapatalk

Trích dẫn Gửi bởi bb_no_money
    Bây h, hàng linh kiện pin đều nhập từ trung cẩu nên cứ sạc 8h theo cách củ trong 3 lần đầu tiên bác ạ. Sau đó thì bác cứ dùng bình thường. Bác hạn chế sạc qua laptop và vừa sạc vừa chơi qua sac Black Berry vì nó sẽ làm pin nóng và nhanh hư pin. Mình đang dùng 9k và 2 pin bác ạ. Sạc qua đêm bác nên bậc chế độ sleep side mode. Cách này, trên twitter của blackberry luôn khuyến khích dùng và khi bạn sạc bằng cách này thì pin của bạn sẽ trâu bò hơn nhé.
    Thân

Y bac la bedside mode ah, thanks bac nhe, em cung lam the nhung den man hinh ko tat ( dang bat clock )

Trích dẫn Gửi bởi quang279
    Y bac la bedside mode ah, thanks bac nhe, em cung lam the nhung den man hinh ko tat ( dang bat clock )
    Khi bật bedside mode thì đèn màn hình vẫn sáng mà bác. Kệ nó bác, đừng quan tâm nhưng thật sự thì nó rất tốt cho pin đó

Mà có 1 vấn đề như thế nè, khi em mua về, ko bít bác ấy cài ROM gì mà:
    - Khoá và mở khoá = phím Mute, ko còn bằng Alt + Enter như trước nữa
    - Thiếu vài App Core như Memopad, Help, MMS, ....
    Bác chỉ em với @@

Mà có 1 vấn đề như thế nè, khi em mua về, ko bít bác ấy cài ROM gì mà:
    - Khoá và mở khoá = phím Mute, ko còn bằng Alt + Enter như trước nữa
    - Thiếu vài App Core như Memopad, Help, MMS, ....
    Bác chỉ em với @@
    Rom hybrid rồi... Theo em thì khi mua máy về bác cứ up lại rom official cho nó yên tâm. Setting lại BB theo ý mình cũng là 1 cách vọc vạch rất tốt.

Còn vụ bật Bedside Mode mà pin trâu bò hơn như bác bb_no_money nói thì em vẫn cảm thấy hơi mơ hồ vì không biết lí do gì lại như vậy? Nhưng theo em nghĩ thì nó phụ thuộc vào việc bác tick những tuỳ chọn gì của Bedside Mode, như Disable LED & Disable Radio thì chắc chắn là tốt cho pin hơn vì trong quá trình sạc, BB không nháy đèn LED, không gửi nhận sóng (đỡ chai pin hơn hẳn) & Dim Screen thì làm dịu ánh sáng màn hình...

Còn vụ đang ở Bedside Mode mà muốn khoá phím hay khoá máy thì đơn giản mà, bác có thể ấn phím Lock Keypad hoặc ấn phím Power (phím màu đỏ) để ra ngoài Homescreen mà vẫn không bị thoát khỏi Bedside Mode, sau đó thì lock thôi.

Trích dẫn Gửi bởi tracker
    Rom hybrid rồi... Theo em thì khi mua máy về bác cứ up lại rom official cho nó yên tâm. Setting lại BB theo ý mình cũng là 1 cách vọc vạch rất tốt.

Còn vụ bật Bedside Mode mà pin trâu bò hơn như bác bb_no_money nói thì em vẫn cảm thấy hơi mơ hồ vì không biết lí do gì lại như vậy? Nhưng theo em nghĩ thì nó phụ thuộc vào việc bác tick những tuỳ chọn gì của Bedside Mode, như Disable LED & Disable Radio thì chắc chắn là tốt cho pin hơn vì trong quá trình sạc, BB không nháy đèn LED, không gửi nhận sóng (đỡ chai pin hơn hẳn) & Dim Screen thì làm dịu ánh sáng màn hình...

Còn vụ đang ở Bedside Mode mà muốn khoá phím hay khoá máy thì đơn giản mà, bác có thể ấn phím Lock Keypad hoặc ấn phím Power (phím màu đỏ) để ra ngoài Homescreen mà vẫn không bị thoát khỏi Bedside Mode, sau đó thì lock thôi.
    Thoi de khi nao co dk em up sau vay, thanks bac

Cái cách 3 lần đầu sạc 8 tiếng gì gì đó chỉ dành cho pin mới thôi, chứ pin blackberry mà bác hn03 bán đều là pin used nên cách này ko cần thiết đâu.

Em thấy pin của bác Hno3 là pin JSC mới chứ ko phải pin có hình BlackBerry như bt

Em thấy pin của bác Hno3 là pin JSC mới chứ ko phải pin có hình BlackBerry như bt
    Tùy vào lúc mua máy bạn bảo bác ý là lấy loại pin nào.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Cần bán bold 9000
    Bởi thegioi958 trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 27-05-2013, 05:45 PM
  2. Bold 9000 sụt bộ nhớ !
    Bởi rhhdgh trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 10-04-2013, 02:18 PM
  3. Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 13-03-2013, 11:59 AM