Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11
    Xin chào mọi người tình hình là vừa mới hốt về một em Bold béo để dùng. Có vài điều thắc mắc xin được chỉ giáo.

1. Khi mình chạm tay vô màn hình, thấy nó có hiện tượng tỏa tỏa ra. Kiểu như là chạm tay vào màn hình laptop á. Màn hình vậy có bị sao không ạ ?

2. Máy lúc mình đem về thì không có apps gì cả. Mình tải BB APP WORLD về. Sau đó có cài thử viber thì thấy máy chạy chậm quá. Có cách nào khắc phục tình trạng này không ạ ?

3. Máy mình đang chạy rom 5.0.0.411 thấy cũng khá ổn, pin dùng được 2 ngày. Các bản rom đời cao có gì hay hơn không ? và nếu up lên thì pin có ổn định như bản mình đang dùng không ạ ?

4. Mình có lấy một cái dock sạc cho máy. Sử dụng dock này như thế nào là đúng cách, cứ gắn đt vô suốt ngày thì có sao không?

Vài điều thắc mắc. Rất mong nhận được giúp đỡ của mọi người. Cảm ơn rất nhiều

1. Không sao cả, hầu như máy nào cũng thế, ít hay nhiều thôi.
    2. Viber trên BBOS cũ đều hơi chậm, dùng sóng di động có thể nhanh hơn qua wifi.
    3. Pin dùng được 2 ngày là xuất sắc với bold 9000 rồi đó bạn.
    4. Do đặc tính xạc tiếp xúc nên hạn chế cắm thời gian dài. Nhất là nếu các chấu tiếp xúc không còn sáng bóng.

Trích dẫn Gửi bởi Glenz
    1. Không sao cả, hầu như máy nào cũng thế, ít hay nhiều thôi.
    2. Viber trên BBOS cũ đều hơi chậm, dùng sóng di động có thể nhanh hơn qua wifi.
    3. Pin dùng được 2 ngày là xuất sắc với bold 9000 rồi đó bạn.
    4. Do đặc tính xạc tiếp xúc nên hạn chế cắm thời gian dài. Nhất là nếu các chấu tiếp xúc không còn sáng bóng.
    Rất cảm ơn Glenz đã giúp đỡ những điều mình thắc mắc

2. Bold 9000 ra mắt cũng lâu rồi,bộ nhớ ram thấp,chạy vài app là nặng máy.

Trích dẫn Gửi bởi tranvu0988
    2. Bold 9000 ra mắt cũng lâu rồi,bộ nhớ ram thấp,chạy vài app là nặng máy.
    Cảm ơn bác bác cho mìn hỏi thêm là, có cách nào unlock máy mà không cần phải bấm nút mute không ạ ?

Trích dẫn Gửi bởi thienbinh_nt
    Cảm ơn bác bác cho mìn hỏi thêm là, có cách nào unlock máy mà không cần phải bấm nút mute không ạ ?
    Cài mật khẩu đi b, mật khẩu đơn giản thôi, mở cũng rất nhanh. Mật khẩu mình cài là $m$m , 2 nút liền nhau, vừa đi xe vừa mở máy cũng dc.

Trích dẫn Gửi bởi kuranh1368
    Cài mật khẩu đi b, mật khẩu đơn giản thôi, mở cũng rất nhanh. Mật khẩu mình cài là $m$m , 2 nút liền nhau, vừa đi xe vừa mở máy cũng dc.
    Thanks bác ạ để em cài thử xem thế nào. À, bác có thể tư vấn cho em app nào gõ tiếng Việt ok nhất trên Bold hiện giờ không ạ ? Em có xem qua một số topic và thấy hầu đã được post lâu lắm rồi, nên không biết liệu có app nào gõ tiếng V tốt nhật cho Blod hiện nay không

Thanks bác ạ để em cài thử xem thế nào. À, bác có thể tư vấn cho em app nào gõ tiếng Việt ok nhất trên Bold hiện giờ không ạ ? Em có xem qua một số topic và thấy hầu đã được post lâu lắm rồi, nên không biết liệu có app nào gõ tiếng V tốt nhật cho Blod hiện nay không
    Mình dùng 9000 để nge gọi thôi, chứ ko dùng app nào cả, để cao nhân nào chỉ giáo đi b-)

os 5 mình tưởng là có gõ tv ngon rồi chứ. bạn cài language vietnam đi. Cài ntn thì mình k nhớ rõ lắm vì lâu r k dùng. Đại khái là copy file cod dùng vnbbults cài vào thôi

Trích dẫn Gửi bởi mr.fly
    os 5 mình tưởng là có gõ tv ngon rồi chứ. bạn cài language vietnam đi. Cài ntn thì mình k nhớ rõ lắm vì lâu r k dùng. Đại khái là copy file cod dùng vnbbults cài vào thôi
    Tại mình mới dùng nên còn đang tìm hiểu ạ để mình nghiên cứu cách của bạn. Cảm ơn bạn nhiều nhé

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Cần bán bold 9000
    Bởi thegioi958 trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 27-05-2013, 05:45 PM
  2. Bold 9000 sụt bộ nhớ !
    Bởi rhhdgh trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 10-04-2013, 02:18 PM
  3. Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 13-03-2013, 11:59 AM