Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Mình là lính mới dùng BB, nhưng đã đam mê ngay cho dù có nhiều thứ còn yếu và thiếu. Mấy hôm nay mình mày mò up rom cho con 9700 của mình. Up bản đầu tiên thì vào mọi thứ vẫn ổn, vào cài phần mềm, fb, viber... vẫn ngon nhưng pin ngốn khiếp quá nên mình kiếm một bản rom 6.0.0.666 của Rogers up thì khi vào BB app world thì nó bắt mình cập nhật phiên bản mới và khi vào cập nhật thì mình bị báo lỗi này:
    'inavlid manifest or application descriptor'
    The 'MIDlet-Name' attribute is missing
    máy mình dùng được mua lại không biết trước đó đã dăng kí bis bes gì chưa, nhưng mình thì không đăng ký, mọi thứ trước giờ mình dùng wifi là chủ yếu. Mình tưởng bản rom này lỗi thế là mình up một lô các loại rom nhưng không bản nào fix cái này cả. Mọi service book, mọi cài đặt đã thử áp dụng nhưng không ăn thua ((
    Giờ mình không cài được ứng dụng, chỉ xài như cục gạch vậy chán không tưởng được, bác nào biết xử lý lỗi này giúp mình với. Thanks nhiều!

Linh moibthi nen dung bis, kham roi pha em no luon. Noi chung dk bis roi hay noi chuyen tiep

Trích dẫn Gửi bởi Bachma153
    'inavlid manifest or application descriptor'
    The 'MIDlet-Name' attribute is missing
    Lỗi này là bạn cài ứng dụng từ file jad hay file alx chứ đâu phải từ BB World. Và file jad hoặc file alx đó bị lỗi, không phải do máy bạn lỗi đâu.

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Lỗi này là bạn cài ứng dụng từ file jad hay file alx chứ đâu phải từ BB World. Và file jad hoặc file alx đó bị lỗi, không phải do máy bạn lỗi đâu.
    bạn ơi, mình đã wipe máy rồi xoá hết mọi thứ, thậm chí mang sang máy tính khác cài rom mới 100% mà vẫn bị bạn ạ. Minh không biết sửa lỗi này như nào nữa. Bạn có cách nào sửa lỗi này không giúp mình với.

Bạn thử dùng công cụ Vnbb (không biết đúng ko) trên máy tính chọn Wipe lại máy; sau đó máy sẽ báo lỗi 507 (cũng ko nhớ rõ lắm, đại loại là báo lỗi) xong rồi up lại rom thử. Nên up rom trực tiếp từ bản cài đặt của nó luôn ( xóa file Vendor trước). Chúc bạn thành công.

Trích dẫn Gửi bởi Jzz
    Bạn thử dùng công cụ Vnbb (không biết đúng ko) trên máy tính chọn Wipe lại máy; sau đó máy sẽ báo lỗi 507 (cũng ko nhớ rõ lắm, đại loại là báo lỗi) xong rồi up lại rom thử. Nên up rom trực tiếp từ bản cài đặt của nó luôn ( xóa file Vendor trước). Chúc bạn thành công.
    Mình làm hết cách này rồi bạn ạ. Up đủ kiểu các loại rom rồi. Mới tinh có, tối ưu có, thậm chí mang cả sang laptop khác cài mới hoàn toàn bộ công cụ hỗ trợ nữa. Mà khi bật lên vào bb app world nó bắt nâng cấp lên phiên bản mới và vẫn bị lỗi nayf không nâng cấp được.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Jzz
    Mình làm hết cách này rồi bạn ạ. Up đủ kiểu các loại rom rồi. Mới tinh có, tối ưu có, thậm chí mang cả sang laptop khác cài mới hoàn toàn bộ công cụ hỗ trợ nữa. Mà khi bật lên vào bb app world nó bắt nâng cấp lên phiên bản mới và vẫn bị lỗi nayf không nâng cấp được.

Guest
    Mà khi bật lên vào bb app world nó bắt nâng cấp lên phiên bản mới và vẫn bị lỗi nayf không nâng cấp được.
    Lỗi này gặp khi bạn cập nhật BB World à? Bạn cập nhật như thế nào, mô tả kỹ hơn chút được không?

Mà khi bật lên vào bb app world nó bắt nâng cấp lên phiên bản mới và vẫn bị lỗi nayf không nâng cấp được.
    Lỗi này gặp khi bạn cập nhật BB World à? Bạn cập nhật như thế nào, mô tả kỹ hơn chút được không?

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    khi mình up rom xong mình định vào máy để cài một số phần mềm càn thiết thì nó báo phải nâng cấp bb app world phiên bản mới nhất. Rồi nó dẫn đến cái linh download, khi chuyển đến trang download thì nó báo lỗi như trên. Mình thử xoá bb app world trên máy đi cài lại cái mới nhưng nó vẫn không download được toàn báo lỗi thế thôi. Up rom khác cũng không sửa được lỗi này.

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. giúp mình gấp với lỗi mật khẩu Z10
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 22-07-2014, 10:20 PM
  2. Giúp đỡ khẩn cấp
    Bởi anhnphl trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 17-07-2014, 10:26 AM
  3. Cần các Pro giúp đỡ khẩn cấp
    Bởi tran.lyly82 trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 26-09-2013, 09:39 PM
  4. help, help! chưa có ai khắc phục lỗi này! Các bác giúp e zoi!
    Bởi ncsmot582 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 11-06-2012, 03:17 PM
  5. Giúp e với. KhẨN CẤP!!!!!!!!!!
    Bởi trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 30-09-2011, 02:42 PM