Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13
    Guest
    Mình dùng Bold 9650
    Mình mới mua blackerry được 2 ngày mà bây giờ gần 2 giờ sáng vẫn cố gắng vật lộn với cái gọi là danh bạ...
    Điên máu lắm luôn rồi qua đến giờ gọi đi, gọi đên thực sự là quá bất tiện, sếp lớn gọi mình mình alo hỏi ai vậy có gì không? Bị 1 trận điên máu luôn … dùng đủ mọi cách sync từ google sang nhưng không được. Sync Outlook qua thì thiếu số tùm lum. Có xem video cách sửa bằng exel nhưng không hiểu sao cái file danh bạ của mình trích xuất từ google ra nó tè le như trong hình không tài nào sửa được. Có dung cách copy vào sim rùi import vào máy nhưng do sim chỉ hiện tên và họ mà danh bạ mình lưu có nhiều cái 3 mục nên khi vào nó thiếu không biết ai vào ai…
    Dùng cả sync = contact win 7 cũng thiếu ý như vậy...
    Thực sự giờ mình bó tay luôn gần 700 số điện thoại không thể nào mà add lại được.
    Ai chỉ mình cách khắc phục cái. Không được chắc qua giỗ tổ mình bán cái của nợ này luôn.

Bác cứ bình tĩnh , thông báo rõ tình hình cho mọi ngượi biết đi đã .
    Theo tinh trạng của bác thi em nghĩ giờ bác vào set up email tắt sync contact giữa google với đt đi đã .
    Sau đó bác thử vào mai google xem còn contact không ? . Nếu còn thì bác dùng Google app load contact về máy tính để đồng bộ vợi Outlook trước . App của google thì bác search cái ra ngay . Sau khi sync contact với outlook bác cắm bb vào máy tính bật BBDM lên . chọn organize . Chọn sync contact từ outlook sang BB ( chọn 1 chiều từ outlook sang BB thôi để tránh bị loạn contact ) . Sau khi sync thành công vào email set up bật lại sync với google . Tất cả sẽ đồng bộ hoá và tránh tình trạng xấu nhất mà mất contact của bác .
    Chúc bác thành công

@whyplz lúc bạn Export danh bạ từ Google, bạn chọn Format nào vậy? Theo mình thì bạn chọn loại CSV dùng cho Google, nên mở trên Excel mới bị như vậy. Bây giờ bạn thử Export lại, chọn CSV format dùng cho Outlook hoặc cho các ứng dụng khác, rồi mở trên Excel xem sao. Mình vừa mới thử xong, export CSV Google thì bị y như bạn, nhưng export CSV cho Outlook thì hiện thị đúng từng cột.

Guest
    bác có đang dùng con nào khác nữa không? thử phần mềm này đi, em sync giữa android-winphone-bb ầm ầm đây, khá ngon
    http://nq.com.vn/mobile-security/blackberry/

Guest
    Các bác trả lời không nhanh là em đập máy đấy!

[ Posted by Mobile Device ]

Em cũng chẳng hiểu bác SYNC kiểu gì máy em SYNC từ google ngon lành cành đào mà. Nếu sài 9650 bác nên sài BIS luôn đê cho tiện đồng bộ danh bạ với GOOGle chẳng phải lăn tăn. Nếu không được lên mạng bác Search phần mềm back up contact thành file, nghiên cứu cấu trú file của phẩn mềm. Sau đó từ GOOGLE back up danh bạ thành csv, thay đổi cấu trúc phù hợp với phần mềm bác tải về và dùng nó restore lại thui.

Còn về việc cái file excel bác tạo ra là file CSV nên mỗi cột sẽ được ngăn cắt bằng các dấu phẩy. Do bác chuyển excel về dạng Việt Nam nên nó bị thể chuyển lại đổi dấu phân cách phần ngàn thành , và dấu phân cách phần thập phân thành dấu . rồi mở lại file csv trên la bình thường cột hàng thẳng tắp
    VD dễ hiểu nhé một ngàn lẻ 2
    quốc tế: 1,000.2
    việt nam: 1.000,2

Bác này nóng tính thế này mà dùng OS 10 thì mấy ngày đầu có lẽ điên lên vì danh bạ mất! Bình tĩnh đi bác, mọi người nói đúng đấy.

Vote bán nhanh cho mềnh đi bro ơi.

Guest
    hehe.. Số điện thoại Sếp mà bác không nhớ là bị quát đúng rồi

Guest
    dùng BIS lúc thiết lập tài khoản mail có tùy chọn sync danh bạ luôn mà!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. ContactsImEx- Nhập/Xuất danh bạ trên BB10 hỗ trợ danh bạ dạng vCard và CSV
    Bởi beptruongphat263 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 26-12-2016, 07:32 PM
  2. Chuyển danh bạ từ gmail sang danh bạ cục bộ trên z10
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 01-06-2016, 08:15 AM
  3. Trả lời: 119
    Bài viết cuối: 13-04-2013, 12:21 AM
  4. Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 05-05-2012, 04:17 PM
  5. Làm sao để xóa mục nhập danh bạ từ Yahoo trong danh bạ BB 9780?
    Bởi tài chính trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 19-03-2012, 05:07 PM