Kết quả 1 đến 10 của 10
    Em viết bài này với tâm trạng cực đau buồn vì chiếc blackberry thân yêu đã bị trục trặc ở phần nghe. Nguyên nhân là bị thằng cu con nghịch ngợm cầm điện thoại thả từ trên mặt bàn có độ cao 1,5m xuống đất khi Torch vẫn đang mở bàn phím.

Khi đó em không biết là có vấn đề chỉ sau khi có bạn gọi tới và nghe trả lời thì mới phát hiện ra mỗi khi người gọi nói với âm lượng cao thì bộ phận tai nghe bị vỡ tiếng, hậu quả là âm thanh phát ra rất khó nghe và gây khó chịu. Em đã bỏ pin với reset máy tầm hơn chục lần mà chỉ cải thiện được chút ít. Chắc là hardware đã bị ảnh hưởng rồi.

Nhưng có điều là bộ phận speaker của Torch thì vẫn ngon, em chạy thử youtube với audio player thì âm thanh vẫn như lúc đầu.

Không hiểu có cách nào khắc phục được bộ phận lỗi này không nhỉ mấy bác? Vì em phải còn phải dùng điện thoại này hơi bị lâu nên mỗi lần gọi nghe thế này thì rất là ức chế.

[ Posted by Mobile Device ]

Rất có khả năng loa thoại trong bị rơ do va cham roài bác chuẩn bị tinh thần có thể phải giải phẫu mới fix đc b-)

Guest
    Điện thoại của mình cũng rơi mấy lần rồi nhưng may mà không bị làm sao, cũng chẳng thấy xước xát gì @_@, rơi cái là thấy thắt cả ruột lại hic hic

Chỗ em ở muốn đi phẫu thuật hơi mất thời gian, gửi đi gửi về chắc phải mất hơn 2 tuần. Biết đây là bệnh phần cứng nhưng để tối về nhà em thử re-load lại OS xem có ăn thua gì không, nếu không thì bắt buộc phải gửi em nó đến bác sĩ thôi vậy. :-/

broken english is tough to read

Hôm nọ con 9800 bị liệt phím End và Back, đem vào dauden sửa xong test này nọ bt, về nhà mới gọi thử 1 cuộc thấy bị bệnh y chang của chủ thread ( sau 2 tuần thì lại hết bị, đến giờ vẫn nghe gọi bt, cũng may

Đang định tậu 1 em 9800 thấy mấy bệnh như vậy nản quá!

Trích dẫn Gửi bởi vanhuongtiensinh
    Đang định tậu 1 em 9800 thấy mấy bệnh như vậy nản quá!
    Dòng nào chả lỗi hả bạn, một khi đã máu thì đừng hỏi bố cháu là ai. múc.

Xem lại có khi do tai nghe của ban. BB phải dùng tai nghe chuẩn của nó.

Chắc là bị chạm con điện trở âm thanh đó bạn nếu rành về BB chỉ cần tháo ra nhúng xăng lau là hết àh

Các Chủ đề tương tự

1. Z10 khi gọi có nghe 2 tiếng bíp bíp
    Bởi dupham92 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 20-07-2015, 12:30 AM
  2. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 25-08-2014, 11:34 PM
  3. T-Mobile sẽ không tiếp tục phát hành Torch 9810?
    Bởi thanhbinhptit08 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 10-01-2012, 08:48 AM
  4. Tính năng Mobile HotSpot được bắt gặp trên BlackBerry Torch 9810 với OS7.1
    Bởi honghoang556 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 02-11-2011, 09:05 AM
  5. Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 21-07-2011, 06:47 PM