Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11
    Mình chuyển từ os6 máy 9800, nâng đời lên 9810 sang os7 gặp phải 2 vấn đề.
    Mình đang băn khoăn đây là do OS7 thiết kế như thế, hay do máy lỗi.
    1. Wifi đã connect thành công mạng ở nhà. Sáng tới công ty, chiều quay về Wifi vẫn đang ON trên Blackberry nhưng không tự nhận mạng. Phải thủ công vào
    Manage Connection. Kéo chọn Wifi Network. Trỏ tới mạng đã kết nối và Connecting lại.
    Tóm lại là không tự động như con 9800 trước mình dùng. Đây là do os7 ko còn tự connect hay sao?

2. Sử dụng SmartWifi để tự động ON OFF nhưng ko tác dụng gì. WIFI vẫn On khi ra khỏi vùng sóng, trước đây mình dùng là WIFI sẽ tự động uncheck phần WIFI Connect.

3. Thực hiện gọi bên kia vẫn nhận cuộc gọi. Bên mình đếm giây nhưng cả 2 bên không nghe thấy gì. Họ gọi lại thì báo máy mình đang tắt tò tý te.
    Đặc biệt khi bị lỗi này, khi gọi đi mình ko nghe thấy tiếng "tu tu" kết nối tới máy kia.
    Có cách nào tra nguyên nhân gây lỗi kết nối không? Ngoài việc dùng ALT+LGLG

Anh em dùng os7 có bị như vậy ko? Nên làm thế nào giờ? Mình đang dùng 9810, ROM Hybrids 7.1.342
    Đã dùng bản ROM chuẩn cũng bị nên thử dùng Hybrids xem có nhiệm màu ko, vẫn bị.

=======>>>>> Đã hoàn toàn Fix được lỗi này. Thanks anh em

Guest
    Mình đang sài 9900 7.1.342 vẫn auto kết nối wifi ko cần phải kết nối thủ công bạn thử up Rom bản thấp lại xem sao :-&

Chào bạn, Mình đã up bản 7.0 nhưng bị nên mới chuyển sang bản 7.1 này. Thậm chí là đang dùng 7.1 hybrids<br /><br />--- Added at 19/04/2012, 15:07 ---<br /><br />à,mình vừa thấy tính năng Blackberry Analyzer trên abrn 7.1 (bản 7.0 ko có)
    tối về mình thử chạy test xem có khả quan ko. Và báo lại

Tôi dùng 9810 nhưng ko gặp lỗi như bạn, nhưng dạo này mỗi khi on wifi rất khó khăn. On xong nó lại tự tắt ngay, mình ko dùng soft gì quản lý wifi cả. Chưa hiểu nguyên nhân vì sao! Bác nào có cao kiến gì không?

[ Posted by Mobile Device ]

Có vẻ os 7 có vấn đề về kết nối wifi, mình dùng 9380, 7.0, thấy kết nối wifi hơi trục trặc. Muốn vào wifi nhiều khi phải khởi động lại máy, bực quá mà chưa có thời gian nâng cấp lên 7.1.
    Bù lại em nó chạy các thứ khác mượt.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi bienxanh2358
    Tôi dùng 9810 nhưng ko gặp lỗi như bạn, nhưng dạo này mỗi khi on wifi rất khó khăn. On xong nó lại tự tắt ngay, mình ko dùng soft gì quản lý wifi cả. Chưa hiểu nguyên nhân vì sao! Bác nào có cao kiến gì không?
    Có vẻ mình đã tìm được đúng hướng đi xử lý lỗi, đang theo dõi và phân tích LOG file. Báo lại anh em sau.

Trích dẫn Gửi bởi viet23ht
    Có vẻ os 7 có vấn đề về kết nối wifi, mình dùng 9380, 7.0, thấy kết nối wifi hơi trục trặc. Muốn vào wifi nhiều khi phải khởi động lại máy, bực quá mà chưa có thời gian nâng cấp lên 7.1.
    Bản 7.1 thực sự là đáng giá hơn 7.0 bạn nên nâng cấp. Mình cài lên cài xuống mấy chục lần rồi, mỗi lần load OS là tính khoảng 12phút. ko quá bận?

Hi vọng bác có kết quả sớm

[ Posted by Mobile Device ]

Mình đang rất tin là fix được rồi,nhưng để cho chắc, 3 4 ngày nữa mình report

=======>>>>> Đã hoàn toàn Fix được lỗi này. Thanks anh em

mình dùng OS 7.1, đợt trước dùng 7.0 cũng vẫn bình thường, chỉ khác là máy của mình là 9900. Chắc do lỗi ko tương thích phần cứng, đợi RIM fix sau vậy

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. BB Z10 STL01 không dùng được OTT Zalo, Vibet, Line... khi dùng sóng 3G
    Bởi votovoto2929 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 25-06-2015, 10:15 PM
  2. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 10-04-2015, 10:50 AM
  3. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 12-07-2014, 11:25 PM
  4. Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 23-09-2013, 01:54 AM
  5. [Thảo luận] Bạn đã dùng loại điện thoại nào trước khi chuyển sang dùng BlackBerry Z10?
    Bởi ngolien1 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 21-04-2013, 01:57 AM