Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18

quá đơn giản. hiện nay bác đang dùng rom nào. nếu dùng rom cũ thì chắc chắn bbm chưa được update yên tâm. bác up date đi. update xong rồi nó reboot lại máy. khi rs xong bác cho chạy lại sau đó vào trong aplication rồi xoá thôi =)). còn có cách thứ hai là bác dùng VNbbunits . gnooif tìm file code cho khoẻ. không thì cứ update đi update cho nào cũng được. ưng nhanh thì qua apps dauden không thì lên app world mà update là hắn xoá đi<br /><br />--- Added at 25/12/2012, 12:05 ---<br /><br />khuyên bác một câu nữa bác dùng BBhybrid tools ak . về mà tối ưu trước khi uprom cứ chọn hết ngoài trừ font latin với font việt nam. rồi cứ click chọn hết cái nào hắn nguy hiểm thì hắn có thông báo nơi ak. rồi ok tối ưu xong thì nếu không cài phần mềm thì test trên conttolbbanel ak. gần 400mb trống

Guest
    em thấy bảo xoá cod của bbm trên vnbb là máy sẽ trắng màn nên ko dám thử kiểu này chăc phải up lại room rồi. theo các bác thì room nào ổn nhất cho con này ạ?

Guest
    bbm sao trăng màn được bạn bbm ko có không cài được appworld thồi bạn à

Trích dẫn Gửi bởi alitd1003
    em thấy bảo xoá cod của bbm trên vnbb là máy sẽ trắng màn nên ko dám thử
    Do ai đó xóa không đúng, xóa nhầm thôi,

vnbbUtils cho phép bạn xóa bất cứ cái gì, bạn có thể xóa cả OS trên con 9220 luôn cũng được cơ mà. Công cụ không có lỗi, lỗi do người sử dụng mà thôi

Nhưng bạn không dùng BBM cũng không nên xóa, vì có khá nhiều ứng dụng mới bây giờ nó đòi phải có BBM nó mới chạy đấy

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Do ai đó xóa không đúng, xóa nhầm thôi,

vnbbUtils cho phép bạn xóa bất cứ cái gì, bạn có thể xóa cả OS trên con 9220 luôn cũng được cơ mà. Công cụ không có lỗi, lỗi do người sử dụng mà thôi

Nhưng bạn không dùng BBM cũng không nên xóa, vì có khá nhiều ứng dụng mới bây giờ nó đòi phải có BBM nó mới chạy đấy
    đa phần là các thiết bị os 7 mới có hiện tượng đó còn os6 em xài thì xóa thoải mái anh ạ

Guest
    mà os 7 cài lại về os 6 có được khôg các bác??

Os 7 là mặc định ko về đuợc Os6 nhé bạn.

[ Posted by Mobile Device ]

nói chung là xoá thoải mái. vì BBM trên not for sale không có tác dụng gì nên xoá đi tiết kiệm 5MB hơn đó =)). bác cứ làm theo mình chỉ thì sẻ thấy khoẻ chịu khó rs thôi

Guest
    E dung con 9220 nhg khong vao dc appworld, facebook mang xa hoi bang song dien thoai ma chi vao dc bang wifi la sao?trong khi do vao trinh duyet web thi ok

[ Posted by Mobile Device ]

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Whatsapp trên 9220 không hoạt động
    Bởi chithanhtam trong diễn đàn Rao vặt tổng hợp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 26-03-2014, 01:13 PM
  2. bạn nào có chủ đề đẹp cho bb 9220 cho xin với!!!
    Bởi Xuyến Chi trong diễn đàn Theme - Hình nền
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 22-10-2013, 10:59 PM
  3. hỏi về rom907 cua 9220
    Bởi ncsmot341 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 25-06-2013, 09:54 PM
  4. có ai sử dụng 9220 cho mình hỏi với?
    Bởi trong diễn đàn BlackBerry OS 7
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 24-05-2013, 01:28 AM
  5. BlackBerry 9220 chưa ra mắt, nhưng ứng dụng cho nó đã có trên AppWorld