Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19
    Tình hình là mình đã download rất nhiều bản offical dành cho 9900 của các nhà mạng.
    Đã làm theo các hướng dẫn up rom. (xóa cả 2 file vendor)
    Nhưng apploader không load được rom 7.1 . Chỉ hiện ra bảng các phần mềm đã cài sẵn trong máy.
    Mong các cao nhân giúp đỡ thêm một lần nữa
    Cảm ơn nhiều

WIPE máy Up tháo pin đi bác ><

wipe máy cũng không được đâu. e cũng dính lỗi này .Theo xác nhận của em thì lỗi này do cài nhiều Rom trên cùng 1 máy tính gây ra vì em đã mang máy qua nhà đứa bạn và Up bình thường ,không cần phải tháo pin hay gì cả. Nhưng mang về nhà up thì không được ) .Nhưng quan trọng là em đang không biết làm thế nào để xử lý với cái máy tính nhà mình ,chẳng lẽ mỗi lần up lại chạy sang nhà thằng bạn up Rom .Vì vậy mong các cao thủ BB giúp đỡ.

Thử Load OS bằng

vnbbUtils xem sao bạn

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Thử Load OS bằng

vnbbUtils xem sao bạn
    Cách này cũng không được ,mình đã thử qua. Kết quả vẫn vậy

Uninstall toàn bộ các bản ROM trong máy, xóa luôn mấy folder chứa các bản ROM (trong phần C:\Progam Files\Commons Files\Resrearch In Motion\Shared\Loader Files), restart máy rồi install bản ROM mới rồi Load lại thử xem.

Guest
    Gỡ bỏ tất cả các bản ROOM trên máy, Gỡ bỏ nốt cả cái BDM ra, rồi bạn khởi động lại máy, cài ROOM 7.1 và cài vnbbUtils > dùng vnbbUtils WIPE toàn bộ máy và cài luôn bằng vnbbUtils. Chắc 100%, tôi bị roài ;

Trích dẫn Gửi bởi pat.vietnam
    Gỡ bỏ tất cả các bản ROOM trên máy, Gỡ bỏ nốt cả cái BDM ra, rồi bạn khởi động lại máy, cài ROOM 7.1 và cài vnbbUtils > dùng vnbbUtils WIPE toàn bộ máy và cài luôn bằng vnbbUtils. Chắc 100%, tôi bị roài ;
    Thanks tất cả mọi người. Mình dùng JM_cmder wipe máy rồi up thành công rồi.
    Một lần nữa cảm ơn gợi ý của bác.

Sợ nhất quả wipe xong không chạy đuợc ÓS nên chưa thử lại.m<br /><br />--- Added at 30/03/2012, 10:18 ---<br /><br />Đã thử lại nhưng đến đoạn bảng chọn thì không thấy hiện lên gì hết. Các bác giúp e xem làm thế nào bây giờ ?

Trích dẫn Gửi bởi anchoi218
    wipe máy cũng không được đâu. e cũng dính lỗi này .Theo xác nhận của em thì lỗi này do cài nhiều Rom trên cùng 1 máy tính gây ra vì em đã mang máy qua nhà đứa bạn và Up bình thường ,không cần phải tháo pin hay gì cả. Nhưng mang về nhà up thì không được ) .Nhưng quan trọng là em đang không biết làm thế nào để xử lý với cái máy tính nhà mình ,chẳng lẽ mỗi lần up lại chạy sang nhà thằng bạn up Rom .Vì vậy mong các cao thủ BB giúp đỡ.
    bạn vào app remove bản rom đi cài 1 bản 1 thôi cài xog remove nhưu thế ko bao gjờ bị<br /><br />--- Added at 30/03/2012, 23:08 ---<br /><br />

Trích dẫn Gửi bởi anchoi218
    Sợ nhất quả wipe xong không chạy đuợc ÓS nên chưa thử lại.m

--- Added at 30/03/2012, 10:18 ---

Đã thử lại nhưng đến đoạn bảng chọn thì không thấy hiện lên gì hết. Các bác giúp e xem làm thế nào bây giờ ?
    ban remove hết rom trog pc RES pc cài 1 bản rom duy nhất
    dùng vnbbUtils backup,xog WIPE divce
    xog úp rom bT ok ksao na m làm xuốt ùi

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 21-07-2015, 07:52 PM