Kết quả 1 đến 8 của 8
    Chào toàn thể anh em BlackBerry , trong thời gian dùng BB 9860 em đã nghiên cứu rất nhiều nói chung là tổn thọ với em nó . Hôm nay có thời gian mạo muội viết lên đây những cái mà em đã trải qua với tình yêu BB ̣9860, khi mua BB ̣9860 của 1 thương gia HN em thích mê ly luôn trải nghiệm sống trong niềm đam mê .Khi "tình yêu" đổ bệnh em quên ăn quên ngủ nghiên kíu "vọc" đủ trò nhưng khi dấu hiệu bệnh 4 phím cứng thì gần như em bó tay hị hị .Qua đây em chia sẻ hình ảnh em lột xác tình yêu để anh em nhìn thấy rõ . Khi bơm cồn sạch để rửa phím không ăn thua như mấy bác trên này nói vì ô phím cứng rất kín , nguyên nhân là bẩn tiếp điểm ở 4 phím cứng thôi lúc mở ra em thấy chân tiếp điểm như bị oxy hóa chuyển màu trắng đục chứ không sáng (hình ảnh ) . Em không dám kết luận vội vàng nhưng em nghĩ hàng thương gia hay bị hơn hàng chính hãng

nguyên phím của nó đây tiếp điểm bị oxy hóa kìa

em kết luận bệnh này y học đã bó tay rồi,con của em đã mồ yên mả đẹp hôm nay khuấy lên chắc tối phải thắp nhang cho em nó Cảm ơn anh em đã đón đọc...

uhm sao nó lại hư bạn nếu chỉ hư phím cứng đơn thuần sao lại bỏ

Guest
    mời bạn đọc phần này http://bbvietnam.com/forum/blackberry-os7-f70/con-bb-9860-bi-benh-la-qua-t16824.html
    để biết thêm chi tiết =((

Guest
    hồi trước 97 mình cũng bị vụ đẻ ngược này nè bạn tưởng ko ai bị chứ nhưng của mình tự hết bạn ơi kì khôi nha.

Guest
    Chia buồn cùng bác )

M cung dung 9860 nhung chua bj van de nay.nhu m thay em bb cua ban nhu bi oxy hoa day nhi.nhin so that.

[ Posted by Mobile Device ]

bệnh chung của 9860.
    Hiện tại mình cũng chưa xác định là do tiếp xúc hay do vấn đề gì
    Mình đã thử = cách như thế này
    đầu tiên gỡ mấy phím đó ra. Sau đó dùng giấy giáp loại mỏng đưa nhẹ vệ sinh lại mấy cái chân tiếp xúc
    Sau đó đệp thêm 1 chút vào phần tiếp điểm giữa phím nhựa và lá nhôm.
    Cuối cùng rửa lại bằng cồn
    sau khi lắp lại dùng ngon lành. nhưng trong khoảng thời gian ngon lành đó. Ví dụ trong ngày. vẫn có lúc ko có tác dụng. Có nghĩa là sự ô xi hóa chưa chắc đã là nguyên nhân vì đã trà sạch.
    Cách duy nhất bây giờ là chỉ có bác nào viết phần mềm hỗ trợ phím cứng cho em nó

Ra mua phím mới thay vào là okie mà.

Các Chủ đề tương tự

1. Blackberry 9860 bị lỗi thẻ nhớ!
    Bởi lmnhattung trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 22-04-2014, 03:04 PM
  2. 9860 chụp ảnh tài liệu ntn vậy các bác?
    Bởi yeumautim trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 20-03-2013, 09:00 PM
  3. Con bb 9860 bị bệnh lạ quá
    Bởi QCWDSNW9269 trong diễn đàn BlackBerry OS 7
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 15-03-2013, 04:13 PM
  4. Xin hướng dẫn cách sử dụng BB 9860
    Bởi trong diễn đàn BlackBerry OS 7
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 17-12-2012, 11:57 PM
  5. Help 9860