Kết quả 1 đến 10 của 10

Chủ đề: 9900 bị sụt pin

Đây là lần thứ 2 từ khi em dùng 9900 các bác ah, mà mỗi lần 1 con khác nhau.
    Lần 1 : pin còn khoảng nửa cục, quay phim chụp ảnh 1 tí thì tự nhiên pin tụt về vài 3%, cắm sạc vào khoảng 1 phút thì lại lên nửa non.
    Lần 2 : pin cũng còn khoảng nửa cục, vừa add group bbm chat chit được 1 lúc, gọi điện 1 cuộc, ra nhìn thấy 4%, cũng về cắm sạc được khoảng 1 phút thì lên 30%

Các bác bắt bệnh em nó cho em với

Guest
    trước e cũng có lần bị như bác đấy, nghịch xóa một số cái phần mềm linh tinh đi, xong dọn dẹp bộ nhớ lại ngon ngay, giờ e thình thoảng còn bị báo pin ảo nữa cơ, vd đang báo 40% pin, khởi động lại lên 70%, cái này thì e bó tay luôn ( ( , pin thì e dùng vẫn ngon, tầm hơn ngày đủ các ứng dụng cơ bản, nt nghe gọi tầm 2 tiếng

Cái này mình nghĩ là do pin của bạn đã bị chai rồi bạn ạ ) Bạn nên mua cục pin khác

Trích dẫn Gửi bởi trangcongduc
    Cái này mình nghĩ là do pin của bạn đã bị chai rồi bạn ạ ) Bạn nên mua cục pin khác
    Pin em dùng bình thường, bis, mail, bbm suốt ngày, thi thoảng lướt web, chơi game, chịu được ngày rưỡi có thừa ạ. Với cả không bị thường xuyên, tính đến giờ mới bị 2 lần, cách nhau vài tháng. Nếu chai thì chắc không được thế đâu ạ.

[ Posted by Mobile Device ]

Bác đừng dùng BIS bằng sóng 3g thì pin vô tư< được hơn 1 ngày

Tiện thể hỏi lun các bác là 99 để qua đêm thì tụt khoảng bn % là bình thường ? mình để qua đêm ko 3g ko wifi ko chạy ngầm mà tụt tầm 8% ( từ 11h đêm đến 7h sáng ), có vẻ hơi hao pin thì phải , mình dùng rom 532 ( ko nhớ chính xác con số , mua từ fpt shop dùng luôn ko up lại rom ) , app cài cũng ít

Bạn sờ thử xem pin có bị phồng ko ?

pin của em mới dị. Xạc đầy 100% reset 1 cái còn 92%. Xài bình thường còn tầm 50% reset lại 1 cái thì lại tăng lên 71%. Các bác cho em cái ý kiến có nên thay quả pin khác ko ạ, em dùng bt cũng được gần 1 ngày. Sợ kiểu báo ảo này của em của 99 quá

hix pin của con 9930 của e cũng báo ảo quá....sạc từ 16-100 có 2,5 tiếng. rút sạc ra để 10' thì còn 89%. từ đó nó tụt chậm không biết sao mà lần

Mình có 2 cục pin 9900, 1 cục orginal, 1 cục mua thêm. Tư nhiên cục orginal cũng bị như của bạn. Mình đã uprom các kiểu nhưng ko cải thiện được tình trạng sụt pin. Giờ dùng cục mua thêm thì ko sao. Túm lại chắc pin chai rồi

Sent from my BlackBerry 9900 using Tapatalk

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 21-07-2015, 07:52 PM