Kết quả 1 đến 4 của 4
    Em mới chơi bb được 1 tháng,đang xài con LG mà ông anh cho con 9800 xài thấy sướng quá,định lên đời con 9900 luôn mà thấy giá cả loạn cả lên, với lại có nhiều loại quá nên lên đây nhờ các bác tư vấn giúp em với ạ ^^
    1/ Máy Sim Free nghĩa là sao? Máy test rim thì hình như là dành cho kĩ sư test máy phải không ạ? Loại này dùng có ổn không?
    2/ Cụm từ nguyên void,nguyên seal,nguyên màn nghĩa là thế nào ạ? Khác gì với full box không?
    3/ Theo em biết thì máy full box là máy có đầy đủ phụ kiện và ngày sản xuất...Còn máy like new và used thì đã dùng và chỉ có phụ kiện thôi,vậy nếu mua máy like new và used thì làm sao để check ngày sx được (vì em có đọc thông tin là 9900 sx trước 11/2011 rất dễ chết nguồn nên cũng sợ). Em bấm thử BUYR trong status của con 9800 thì nó đâu có hiện lên ngày sx đâu
    4/ Nhà mạng nào dễ chết nguồn nhất? Em hỏi thương gia chuyên Rogers thì họ nói att&t dễ chết nguồn và ngược lại phân vân quá bỏ hơn 5tr ra mua con máy mà cứ sợ chết nguồn thì cũng lo lắm các bác ạ
    5/ Em ở SG, có search 1 vài chỗ như cosovo, quốc argentina, linhkien229 và mrTooT thì thấy giá chênh nhau vài trăm tùy loại. Uy tín hơn thì có cosovo và argentina, còn 229 và mrTooT thì em chưa nghe gì hết,các bác tư vấn giúp em chỗ nào tốt tốt với ạ?
    Em mới chơi bb nên còn phải nghiên cứu nhiều,rất mong các bác giúp đỡ. Cảm ơn các bác ạ. Thân ^^

Guest
    Đọc bài bạn đau mắt quá, fomat lại đi
    1. Gôgole ra nhé, hàng test thường ko có bis và có thể gặp 1 số lỗi nhỏ nên giá rẻ hơn
    2. nguyên seal vod... là để chứng tỏ hàng chưa bị đụng chạm sửa chữa. thời buổi cái này chả cần carre đâu, làm đc hết mà. Fullbox # brandnew
    3. hàng fullbox like new/user là tùy theo cách gọi theo độ mới của sản phẩm. vấn đề hộp hay ko thì tùy, vì hộp nhập bên TQ rẻ lắm,. Muốn check tháng năm sx của sản phẩm thì vào Check imel để xem nhé.
    4. chả có nhà mạng nào dễ chết đâu đối với máy sx gần đây và ó 7.1 cũng khắc phục đột tử rồi. như nhau cả.
    5. Mình ở HN, nên ko tư vấn đc rồi.
    P/s chúc bạn mua đc 1 chú máy ưng ý

Thanks bác, em xuống dòng thôi chứ post bài bằng bb nên không in đậm được ^^
    Em tính rước con Rogers used mà cứ sợ đột tử bác ạ

Trích dẫn Gửi bởi thuyvan1960
    Thanks bác, em xuống dòng thôi chứ post bài bằng bb nên không in đậm được ^^
    Em tính rước con Rogers used mà cứ sợ đột tử bác ạ
    hcm thì tg cũng nhiều lắm chứ, quan trọng là mua ở đâu thôi à, ngoài những tg bạn kể trên thì còn thêm didong365 bobmobile nữa nếu thích hàng usa thì ghé bob còn ko mua mấy tg kia cũng đc

Các Chủ đề tương tự

1. Cần giúp Đỡ BB Q10
    Bởi qsers12123ef trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 02-10-2015, 10:37 PM
  2. Các bác giúp em với...Z10
    Bởi dien8205830023 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 12-06-2015, 01:00 AM
  3. Các bác đi trước tư vấn giúp em cửa hàng uy tín bán PB với ạ!
    Bởi 307atdt trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 02-10-2014, 06:08 PM
  4. Giúp đỡ BB8820
    Bởi hang11223344@yahoo.com trong diễn đàn BDM và các vấn đề về cài đặt OS (ROM)
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-08-2014, 11:21 PM
  5. Các bác giúp em với
    Bởi trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 21-05-2013, 12:02 AM