Kết quả 1 đến 10 của 10
    Chào các bác, em vào vấn đề chính luôn
    Tuần trước e mới mua 1 con 9900, mấy ngày gần đây e để ý trackpad nó có hiện tượng bị lag. Chính xác là cứ vào 1 ứng dụng hay định làm gì thì nó đơ khoảng 5 giây rồi mới hoạt động bình thường. E có vào phần application management của máy thì để ý thấy cpu usage của home screen nó nhảy lên ~70% là trackpad bị đơ rồi trở về 1-2% thì trackpad mới hoạt động bình thường.
    Các bác cho em hỏi đó là bị lỗi os đúng ko? Có cách nào xử lý ko hay là phải up lại rom, cám ơn các bác nhiều

//update: trong khi trackpad bị đơ thì cảm ứng vẫn hoạt động bình thường

Đang ở
    Hà nội
    Bạn mới mua về nên Wipe và Up rom mới nhất. Hoặc up rom khác cho bb của bạn.

[ Posted by Mobile Device ]

thanks bác, vậy để e ra ngoài chỗ mua nhờ nó up lại rom

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi khoinguyen1407
    thanks bác, vậy để e ra ngoài chỗ mua nhờ nó up lại rom
    Bạn có thể tự up cho mình. Dễ mà. . Khi nào có ROM mới còn tự up được mới vui.
    Bạn tìm hiểu ở đây : Hướng dẫn cài đặt Hệ điều hành (OS) cho Blackberry
    Bản ROM mới nhất cho 99 tại : Official: OS v7.1.0.912 cho Bold 9900 từ T-Mobile

Trích dẫn Gửi bởi khaisilk1910
    Bạn có thể tự up cho mình. Dễ mà. . Khi nào có ROM mới còn tự up được mới vui.
    Bạn tìm hiểu ở đây : Hướng dẫn cài đặt Hệ điều hành (OS) cho Blackberry
    Bản ROM mới nhất cho 99 tại : Official: OS v7.1.0.912 cho Bold 9900 từ T-Mobile

Tiện thể bác cho em hỏi, có cách nào để kiểm tra thông tin điện thoại BB của mình được ko, em muốn kiểm tra 9900 có phải là hàng thay vỏ (đen -> trắng), tại vì cắm vào PC thì BDM nhận màu đen, phần mềm vnbbUtils cũng là màu đen nốt, nên hơi lo lo :-s

Tiện thể bác cho em hỏi, có cách nào để kiểm tra thông tin điện thoại BB của mình được ko, em muốn kiểm tra 9900 có phải là hàng thay vỏ (đen -> trắng), tại vì cắm vào PC thì BDM nhận màu đen, phần mềm vnbbUtils cũng là màu đen nốt, nên hơi lo lo :-s
    Trong các app đó thì nó chỉ là hình mẫu thôi bạn. Nó chỉ có một màu thế thôi. Nó chỉ nhận đúng loại BB là bb 9900 hay 9700.
    Còn về thay vỏ hay chưa bạn có thể phân biệt được bằng mắt thường. Màu sắc, độ chắc chắn,..để nhận biết.

Guest
    Bác cứ restart lại máy là hết ngay

thay trackpad cho nó đi bạn rẻ mà cũng dễ thay 50k còn đẹp mà

Guest
    Chả biết post bài vào chỗ nào, post nhờ vào đây, nhờ các cao thủ cho mình hỏi với: Mình có con BB9900 bị loan cảm ứng, chưa có tiền thay nên muốn ngắt cảm ứng dùng tạm thì có được không nhỉ? Mình tháo tung như bạn hướng dẫn nhưng không biết rút cable nào để có thể ngắt cảm ứng mà màn hình vẫn hoạt động. Mình thử rút cái cable nhỏ (khoanh đỏ trong hình) nhưng rút cái đấy thì màn hình tối thui luôn. Giúp mình với nhé.
    Thanks

Chào các bác, em vào vấn đề chính luôn
    Tuần trước e mới mua 1 con 9900, mấy ngày gần đây e để ý trackpad nó có hiện tượng bị lag. Chính xác là cứ vào 1 ứng dụng hay định làm gì thì nó đơ khoảng 5 giây rồi mới hoạt động bình thường. E có vào phần application management của máy thì để ý thấy cpu usage của home screen nó nhảy lên ~70% là trackpad bị đơ rồi trở về 1-2% thì trackpad mới hoạt động bình thường.
    Các bác cho em hỏi đó là bị lỗi os đúng ko? Có cách nào xử lý ko hay là phải up lại rom, cám ơn các bác nhiều

//update: trong khi trackpad bị đơ thì cảm ứng vẫn hoạt động bình thường
    Cái này mình nghĩ bạn đem máy đến Dâu Đen nhờ các anh Kĩ Thuật xem xét thử xem coi bị lỗi gì! Hoặc call Hot Line: 1900558895 gặp bộ phận kĩ thuật để được hổ trợ tốt hơn nhé

Các Chủ đề tương tự

1. Hướng dẫn mở trackpad 9900
    Bởi trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 02-01-2015, 01:36 PM
  2. Lỗi trackpad 9900
    Bởi trong diễn đàn BlackBerry OS 7
    Bài viết cuối: 13-12-2014, 04:50 PM
  3. Đèn viền của trackpad 9900 có vấn đề.
    Bởi ngaotieuhaiha trong diễn đàn BlackBerry OS 7
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 02-08-2014, 07:23 AM
  4. [Hỏi] Lỗi trackpad 9900
    Bởi ss63muf trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Bài viết cuối: 10-02-2014, 04:57 PM
  5. Hỏi về bàn phím và trackpad của BB 9900
    Bởi lebelaona trong diễn đàn BlackBerry OS 7
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 21-08-2013, 11:49 AM