Kết quả 1 đến 10 của 10
    Mình thấy một số máy 9900 bị tình trạng nháy đèn đỏ, nguyên nhân có thể do sạc quá lâu, hoặc một ngày mát trời nào đó cứ cắm pin vào nhay đèn đỏ và không lên gì nữa, với tình trạng này nhiều bạn mang đi sửa nguồn, và kết quả cứu thương binh thành liệt sỹ. Bên mình đã tìm được phương án cứu những máy bị tình trạng như vậy, tác động phần mềm, không cần bung máy hay khò hàn gì cả,
    Dòng máy 9930 với ưu điểm giá rẻ, cấu hình tương đương 9900, nhưng vào mạng và bis thì quá chán, gần như không sử dụng được, hoặc có thể sử dụng thì mât công kích hoạt này nọ, tốn thời gian, lúc kích được lúc không, thaó pin ra lại phải kích lại. Bên mình đã tìm được cách khắc phục triệt để 9930 full bis, dùng không khác gì 9900, sóng tốt, mạng khỏe, bis vèo vèo,
    rất vui lòng hỗ trợ anh em yêu Blackberry gần xa,
    Tùng: 0934545679
    đ/c: chung cư ct6. Trần Thái Tông. Cầu Giấy

Xin hỏi bạn, làm miễn phí giúp thành viên hay tính phí ạ?

mình tính làm miễn phí khoảng 30 máy đầu tiên, ưu tiên máy 9930 làm bis để mình hoàn thiện nốt phần mềm

kích bis rồi dùng bis viettel có ổn định không anh hay chỉ Vina và mobi thôi ạ?

Trích dẫn Gửi bởi khuengokhue
    kích bis rồi dùng bis viettel có ổn định không anh hay chỉ Vina và mobi thôi ạ?
    dùng 3 mạng ổn định bạn ah

Trích dẫn Gửi bởi tunganh389
    dùng 3 mạng ổn định bạn ah
    vâng vậy chiều mai em phải magn em 993 qua anh nhờ khám bệnh biss hộ thôi! mà đã hết số lượng kis bis free chưa anh?

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi khuengokhue
    vâng vậy chiều mai em phải magn em 993 qua anh nhờ khám bệnh biss hộ thôi! mà đã hết số lượng kis bis free chưa anh?
    trước khi qua alo mình phát nhé, nếu bạn thích trả tiền thì mang tờ polime nào nhỏ nhất,

có ai biết kích thì chỉ cho ae đi. thiệt thòi cho nhưng người ở xa quá

Trích dẫn Gửi bởi tunganh389
    Mình thấy một số máy 9900 bị tình trạng nháy đèn đỏ, nguyên nhân có thể do sạc quá lâu, hoặc một ngày mát trời nào đó cứ cắm pin vào nhay đèn đỏ và không lên gì nữa, với tình trạng này nhiều bạn mang đi sửa nguồn, và kết quả cứu thương binh thành liệt sỹ. Bên mình đã tìm được phương án cứu những máy bị tình trạng như vậy, tác động phần mềm, không cần bung máy hay khò hàn gì cả,
    Dòng máy 9930 với ưu điểm giá rẻ, cấu hình tương đương 9900, nhưng vào mạng và bis thì quá chán, gần như không sử dụng được, hoặc có thể sử dụng thì mât công kích hoạt này nọ, tốn thời gian, lúc kích được lúc không, thaó pin ra lại phải kích lại. Bên mình đã tìm được cách khắc phục triệt để 9930 full bis, dùng không khác gì 9900, sóng tốt, mạng khỏe, bis vèo vèo,
    rất vui lòng hỗ trợ anh em yêu Blackberry gần xa,
    Tùng: 0934545679
    đ/c: chung cư ct6. Trần Thái Tông. Cầu Giấy
    Mình dùng 9900 hôm nay cũng bị nháy đèn đỏ làm hết cả hồn nhưng may sao tối nay mở bdm lên, cắm đt vào thì bdm nó tự động repair lại cho mình. Nó cài cho mình bản room cua MobiFone 7.0.0.579. Nhưng lạ một điều là thiếu nhiều phần mềm mặc định như bbw, BlackBerry protect, setup mail thì không được. Mình đã wipe máy và cài những bản room mới hơn nhưng hoàn toàn không được. Không biết bác có gặp trường hợp này chưa, có thế giúp mình giải quyết được không. Thanks bạn trước.

E hỏi chút ạ. Bjo 993 lên 7.1 rồi còn nỗi lo bị chết nguồn hay nháy đèn đỏ nữa k ạ. Và e có nên dùng sạc chính hãng của z10 là 0.75a. Hay z30. 0.85a. Hay là loại sạc củ tỏi m8 (gập đc chân sạc) mua đi theo máy ạ. E mới dùng 993 nên vẫn còn hơi lo lắng ạ. ( và có nên sạc thử qua đêm vài lần xem nguồn thế nào k ạ) máy e mới mua đc 1 tuần của bác hn03. Nên vẫn còn bảo hành ạ. Các bác góp ý giúp e với ạ.

Các Chủ đề tương tự

1. Kích hoạt BIS (BlackBerry Internet Services) trên BlackBerry 9930 Vĩnh viễn. Phần 1
    Bởi cbarachgia_65 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 18-04-2015, 07:29 PM
  2. Need for Speed Shift 3D [FULL] cho 9930/9900 @BBVietnam
    Bởi mnbvcxxxxcx1 trong diễn đàn Trò chơi - Games
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 26-08-2013, 04:05 PM
  3. Lỗi cuộc gọi trên 9930
    Bởi trong diễn đàn BlackBerry OS 7
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 26-06-2013, 04:49 AM
  4. Trả lời: 8