Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16
    Mình đang xài 9220 os 7.1.0.398 mình đã dùng moị cách để cô gấng xóa nhưng mà không thành công từ factoty reset hay chỉnh sửa IT policy đều không thành công. Máy mình là notforsale. Ai giúp vơ

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    Bạn tham khảo topic sau : [Hướng dẫn] Gỡ bỏ IT policy cho máy BlackBerry - gỡ bỏ mọi giới hạn

Guest
    Mình đã đọc nó hàng chục lần rồi nhưng vẫn không được mới mạo muội lập cái topic này đó. Hix vnbbunits không được chỉnh sửa ITpolicy cũng không được

Trích dẫn Gửi bởi kinta8286
    Mình đã đọc nó hàng chục lần rồi nhưng vẫn không được mới mạo muội lập cái topic này đó. Hix vnbbunits không được chỉnh sửa ITpolicy cũng không được

thử took BBSak thử xem bạn hoặc dùng vnbbultis 1.2 bản cũ có thể thành công đó

Guest
    không thành công bạn ak .^^ thôi sống chungvowis lũ tại em thấy ngứa mắt thôi chứ phần mềm không bị sao nhưng mà cái facebook em đùng wifi ở nhà thì vào không sao nhưng mà chạy đi điểm wifi khác là không vào được và trở về nhà xài lại wifi nhà mình là không được luôn =))

Guest
    không thành công bạn ak .^^ thôi sống chungvowis lũ tại em thấy ngứa mắt thôi chứ phần mềm không bị sao nhưng mà cái facebook em đùng wifi ở nhà thì vào không sao nhưng mà chạy đi điểm wifi khác là không vào được và trở về nhà xài lại wifi nhà mình là không được luôn =))
    Bạn cho rằng như vậy là bị chặn bởi IT Policy, bạn đã thật sự đọc qua góp ý bên trên chưa?
    Theo như mô tả của bạn mình hiểu như thế này:
    +Vào facebook bằng bb qua wifi ở nhà được.
    +Vào facebook băng bb qua wifi ở chỗ khác không được.
    Bạn kết luận do IT Policy chặn?

->không đúng, nếu IT Policy chặn apps Facebook trên bb của bạn thì bạn không thể dùng đc dù mạng nhà bạn hay của hàng xóm.
    Bạn nên kiểm tra lại thiết lập modem/router., hoặc do nhà cung cấp chặn facebook đó.

________
    Ps: mình đã từng tháo dỡ IT Policy của các máy có OS 4.5->7.1, chỉ cần vnBBUntils chọn factory reset là xong hết.
    Chỉ khi BB bạn kết nối với máy chủ BES của công ty bằng thao tác kích hoạt email doanh nghiệp (Enterprise Activation) bằng email và pin của bạn thì IT của công ty mới đẩy service book về bb của bạn. Nghĩa là bạn dùng máy có bes vẫn gỡ it policy như thường, )

Guest
    trong tất cả dòng máy mình xài thì con 9220 này mình bị IT policy khó chữa . mình sẽ chụp ảnh lại màn hình cho bạn biết ( BBvietnam không có cái thông báo bình luận về .... giống bên tinhte nha) .

Bạn cho rằng như vậy là bị chặn bởi IT Policy, bạn đã thật sự đọc qua góp ý bên trên chưa?
    Theo như mô tả của bạn mình hiểu như thế này:
    +Vào facebook bằng bb qua wifi ở nhà được.
    +Vào facebook băng bb qua wifi ở chỗ khác không được.
    Bạn kết luận do IT Policy chặn?

->không đúng, nếu IT Policy chặn apps Facebook trên bb của bạn thì bạn không thể dùng đc dù mạng nhà bạn hay của hàng xóm.
    Bạn nên kiểm tra lại thiết lập modem/router., hoặc do nhà cung cấp chặn facebook đó.
    http://imageshack.us/photo/my-images/19 ... 18136.jpg/
    http://imageshack.us/photo/my-images/68 ... 81311.jpg/
    http://imageshack.us/photo/my-images/19 ... 81325.jpg/
    đấy cho mình hỏi đó có phải la bị IT policy không. mình thử VNBBUNITS rất nhiều lần rồi nhưng không được. chỉnh sửa IT policy cũng đã rồi. có thể là wifi họ bị chặn nhưng mà có một điều lạ là khi mà mình rs ở nơi có wifi với IP khác ( ví dụ dễ hiểu là mình ở nàh mình vào FB được, nhưng tới nhà bạn gái không được mình rêset lại máy là vào được nhưng về nhà mình lại không đươc bác hiểu chứ =))) mình không hiểu cái cơ chế nữa. và còn dạo này mình restore không được tới ngang đoạn bấm ALT SBEB thì hắn không xuất hiện cái gì mà OK đó cái bảng ak hắn không xuất hiện.<br /><br />--- Added at 03/01/2013, 18:27 ---<br /><br />và còn điều nữa cái máy mình chưa bị bệnh gì cả ngoài trừ cái đó (có thể mang VNPT chặn FB nên chịu). vào aplications permission thì không allow hết được rs cái là trở lại ban đầu

Tạm hiểu phần comments phía trên của bạn bao gồm trích dẫn của mình là bạn chứng minh máy bạn bị chặn bởi it policy.
    Ảnh thứ ba cho thấy điều đó.
    Nhưng bạn đã gỡ bằng cách factory reset chưa? 9220 chạy OS7.1 mà, reset một cái là xong. còn nữa, bạn restore servicebook nghĩa là bạn ko dùng bis??

Mình đang xài 9220 os 7.1.0.398 mình đã dùng moị cách để cô gấng xóa nhưng mà không thành công từ factoty reset hay chỉnh sửa IT policy đều không thành công. Máy mình là notforsale. Ai giúp vơ

dung cái này đi
    http://www.mediafire.com/download.php?x7wy9tg41idf8i9

mình nhắc lại là mình sử dụng cái VNBBUNÍT không dươí 10 lần máy mình not for sale không dùng bis được

--- Added at 03/01/2013, 23:23 ---

thêm nữa chỉnh sửa IT policy mình cũng đã dùng rồi mà không thấy dấu hiệu đâu =)) anh em còn cách khác không =)) lần đầu tiên mình bó tay với thằng này

--- Added at 03/01/2013, 23:24 ---

và có ai bị cái bệnh bấm alt+sbeb không xuất hiện bảng thông báo không giúp mình với

--- Added at 03/01/2013, 23:32 ---

cái chỉnh về 2008 mình cũng thử 2 lần thử lần nữa vậy ^^<br /><br />--- Added at 03/01/2013, 23:48 ---<br /><br />Vâng đã có kết quả : Như cũ =))))

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. cần hướng dẫn cách xóa app mặc định và app androi trên PB triệt để
    Bởi asus18011991 trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 23-05-2015, 11:49 AM
  2. Giúp mình về việc xóa mail
    Bởi 097854822k trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 03-04-2014, 03:28 PM
  3. IT policy cần giúp đỡ
    Bởi namktt trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 03-01-2013, 01:53 PM
  4. Help me!!! Không xóa được triệt để App Android, có ai bị ntn chưa?
    Bởi gunnylaufr33 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 03-10-2012, 10:46 PM
  5. Mong giúp đỡ về bookmarks của browser, về xóa BBM (bản mới, cách xóa cũ không dùng được)
    Bởi châu kiệt luân trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 24-09-2012, 04:03 PM