Kết quả 1 đến 6 của 6
    Lỗi này mình tìm kiếm trên google thấy khá nhiều anh em chơi 99 bị dính phải. Nhưng chưa thấy có kết luận nào xác đáng nhất về lỗi này cũng như cách khắc phục. Mình có em 9900 freesim (mình search google thấy freesim toàn dính lỗi này, đây có phải nguyên nhân?) mới vừa bị lỗi này. Cách đây mấy tháng mua về thì không hề bị, tự dưng gần đây lại dở chứng. Máy mua về có up rom 1 lần (lên rom 1098).
    Mô tả kỹ về lỗi này chút:
    +++Dùng pin rin+++
    _ Chụp ảnh ko bật flash -> OK
    _ Quay phim bật flash -> OK
    _ Dùng phần mềm bật flash -> OK
    _ Chụp ảnh bật Flash -> Khởi động lại. (1s huy hoàng rồi chợt tắt)
    +++Thay pin 2200+++
    Như trên.
    +++Ra tiệm thử viên pin mới 2200+++
    _ Chụp ảnh bật Flash -> Chụp được nhưng flash ko | Đoạn này không biết sao bật flash mà
    _ Quay phim bật flash -> OK | đèn nó không sáng, mình mới chuyển
    _ Chụp ảnh bật Flash lại -> Khởi động lại. | qua quay phim rồi chuyển lại chụp ảnh.

ACE trong diễn đàn mình đã từng có kinh nghiệm về lỗi này (từng sửa, đem ra thợ sửa...) có thể chia sẻ để tìm ra kết luận chính xác nhất về lỗi này cũng như cách khắc phục được không ạ. Để những người đi sau có thể biết nguyên nhân mà phòng tránh.
    Chân thành cảm ơn ACE đã đọc cũng như chia sẻ kinh nghiệm.

Chủ đề đưa ra thảo luận nhưng không có ai vào chia sẻ cũng như giải đáp, câu hỏi đặt ra nhưng không có câu trả lời sẽ làm người đọc ức chế. Nhờ ad hoặc mod xóa giúp chủ đề này.

Bác cho e hỏi bác lắp pin dung lượng cao vào cho 99 , nắp pin có bị kênh lên không bác

Trích dẫn Gửi bởi hellokytty
    Lỗi này mình tìm kiếm trên google thấy khá nhiều anh em chơi 99 bị dính phải. Nhưng chưa thấy có kết luận nào xác đáng nhất về lỗi này cũng như cách khắc phục. Mình có em 9900 freesim (mình search google thấy freesim toàn dính lỗi này, đây có phải nguyên nhân?) mới vừa bị lỗi này. Cách đây mấy tháng mua về thì không hề bị, tự dưng gần đây lại dở chứng. Máy mua về có up rom 1 lần (lên rom 1098).
    Mô tả kỹ về lỗi này chút:
    +++Dùng pin rin+++
    _ Quay phim bật flash -> OK
    _ Dùng phần mềm bật flash -> OK
    _ Chụp ảnh bật Flash -> Khởi động lại. (1s huy hoàng rồi chợt tắt)
    +++Thay pin 2200+++
    Như trên.
    +++Ra tiệm thử viên pin mới 2200+++
    _ Chụp ảnh bật Flash -> Chụp được nhưng flash ko | Đoạn này không biết sao bật flash mà
    _ Quay phim bật flash -> OK | đèn nó không sáng, mình mới chuyển
    _ Chụp ảnh bật Flash lại -> Khởi động lại. | qua quay phim rồi chuyển lại chụp ảnh.

ACE trong diễn đàn mình đã từng có kinh nghiệm về lỗi này (từng sửa, đem ra thợ sửa...) có thể chia sẻ để tìm ra kết luận chính xác nhất về lỗi này cũng như cách khắc phục được không ạ. Để những người đi sau có thể biết nguyên nhân mà phòng tránh.
    Chân thành cảm ơn ACE đã đọc cũng như chia sẻ kinh nghiệm.
    Mh cũng bị giống bạn, lúc pin đang 50% thì lôi máy ra chụp, khởi động máy luôn và báo còn 6% pin, khi máy kđ lại thì mh chụp thử thì lại bị, thử mấy lần vẫn vậy, khả năng do pin gần cạn nên vậy. mh thay pin khác 100% dung lượng thì lại bt

99 của mình khi đang sạc, bấm menu là khởi động lại . Bó tay

Trích dẫn Gửi bởi hellokytty
    Chủ đề đưa ra thảo luận nhưng không có ai vào chia sẻ cũng như giải đáp, câu hỏi đặt ra nhưng không có câu trả lời sẽ làm người đọc ức chế. Nhờ ad hoặc mod xóa giúp chủ đề này.
    Theo mình biết các trường hợp bị restart máy khi bật flash camera là do máy bị yếu flash, thôi thì có bệnh vái tứ phương thử up lại rom phát xem sao

Các Chủ đề tương tự

1. Có một cái đèn flash nhỏ nháy liên tục khi sử dụng
    Bởi loantranhanh trong diễn đàn BlackBerry Priv
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 31-08-2017, 05:40 PM
  2. Flash Browser [updated v1.0.0.24] - Trình duyệt hỗ trợ Flash trên OS 10.3.1
    Bởi datthocu888 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 159
    Bài viết cuối: 18-05-2017, 06:42 PM
  3. Blackberry 9900 Bị đơ sau khi lỗi built in và flash lại rom
    Bởi ADVYIDCE2375 trong diễn đàn BlackBerry OS 7
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 13-05-2016, 05:26 PM
  4. Flash Cho 9900
    Bởi trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 24-03-2015, 04:57 PM
  5. camera bb q5 ko flash được