Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12
    Guest
    Em mới sài con máy BB Z10 các bác ạ , chẳng là em để máy hai tháng k dùng tới , hôm nay em mới lắp pin vào mở nguồn thì vẫn lên , dùng được lúc thì máy tự tắt nguồn , và cho dù em có cắm sạc như nào đi nữa cũng không có tín hiệu gì ở cả đèn LED cả , em đọc thấy baì mọi người baỏ đi kích PIN , e cũng mang máy quá cho bọn thợ kích PIN rồi , nhưng cũng k được , giờ em hoang mang quá , máy e cắm sạc hay lắp PIN vào cái đèn LED đỏ nó cũng chẳng nháy nháy gì cả . E thấy thằng chủ quán nó bảo máy e bị chập nguồn , nên hỏng nguồn rồi . Em thì máy cất cẩn thận thì sao tự dưng lại hỏng được nguồn , k va trạm hay rơi lần nào , các bác tư vấn cho e với (

úp ạ ( ai giúp e với ạ (

Trích dẫn Gửi bởi thietkeweb.nad
    úp ạ ( ai giúp e với ạ (

úp ạ ( ai giúp e với ạ (

Em mới sài con máy BB Z10 các bác ạ , chẳng là em để máy hai tháng k dùng tới , hôm nay em mới lắp pin vào mở nguồn thì vẫn lên , dùng được lúc thì máy tự tắt nguồn , và cho dù em có cắm sạc như nào đi nữa cũng không có tín hiệu gì ở cả đèn LED cả , em đọc thấy baì mọi người baỏ đi kích PIN , e cũng mang máy quá cho bọn thợ kích PIN rồi , nhưng cũng k được , giờ em hoang mang quá , máy e cắm sạc hay lắp PIN vào cái đèn LED đỏ nó cũng chẳng nháy nháy gì cả . E thấy thằng chủ quán nó bảo máy e bị chập nguồn , nên hỏng nguồn rồi . Em thì máy cất cẩn thận thì sao tự dưng lại hỏng được nguồn , k va trạm hay rơi lần nào , các bác tư vấn cho e với (

Post bài sang box bb10 đi bạn

Bạn thử quả pin khác vào chưa?

chúc mừng bạn về đội của mình. Mình cũng đang có 2 cái Z10 hỏng nguồn vứt trong ngăn kéo (tự chết thôi, thích là nó chết, không rơi vỡ va đập gì cả)
    Z10 rất dễ chết nguồn, đặc biệt là dòng máy hàng chợ ra về sau này. Nói chung là nếu ở Sài Gòn thì bạn có thể search chỗ sửa, mất 950k dùng được thêm vài tháng nó lại chết tiếp, sau đó thì teo hẳn.
    Hoặc là không thích sửa thì mang đi bán xác thôi bạn
    chúc vui vẻ

Rút pin cắm sạc xem sao đi bạn.
    Nếu vẫn còn hiện biểu tượng cục pin có dấu chấm than (!) với cái biểu tượng lỗi màu vàng của BB + cái link www.bberror.com/bb10-0020 thì chưa chắc là chết nguồn đâu.

Trích dẫn Gửi bởi huyphuc842
    Rút pin cắm sạc xem sao đi bạn.
    Nếu vẫn còn hiện biểu tượng cục pin có dấu chấm than (!) với cái biểu tượng lỗi màu vàng của BB + cái link www.bberror.com/bb10-0020 thì chưa chắc là chết nguồn đâu.
    máy mình bị y hệt vậy đấy bạn, giờ đang vứt trong ngăn kéo. sửa thế nào nhỉ?

Trích dẫn Gửi bởi downfall
    máy mình bị y hệt vậy đấy bạn, giờ đang vứt trong ngăn kéo. sửa thế nào nhỉ?
    Bạn kiểm tra mấy cái chân tiếp xúc của pin xem (cả ở ngoài lẫn ở trong cái đoạn hàn với main ấy).
    Nếu vẫn ok thì mới nghĩ tiếp khả năng chết nguồn (vì lỗi bb10-0020 là lỗi sai hoặc không tìm thấy pin).

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Blackberry passport để pin cạn nguồn qua đêm, không lên nguồn
    Bởi laplongland trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 19-09-2015, 10:25 PM
  2. nhận Fix lỗi Playbook sập Nguồn-sac ko lên vào-gẫy chân sạc-không lên nguồn.....!
    Bởi senxanh72 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 26-09-2014, 10:52 AM
  3. Mở nguồn Q10 không lên
    Bởi trungpham275 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 02-08-2014, 05:05 PM
  4. Z10 up lại rom giờ không lên nguồn
    Bởi nguyenhoaphat129cz trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 28-04-2014, 11:58 PM
  5. Máy ko lên nguồn chỉ báo đèn đỏ
    Bởi mrhieu0208 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 22-12-2011, 07:48 PM