Kết quả 1 đến 10 của 10
    Chào cái BBer mình là New BBer hiện tại mình đang dùng BB 9930 Verizon.
    Sau 1 thời gian dùng máy thì mình có 1 số câu hỏi cần đc trợ giúp.
    1 - Làm sao để fix lỗi *101# vs *102# mà không cần phải gọi 900.
    2 - App World của mình không vào đươc nó toàn thông báo "The data service is not operational"
    Rất mong được sự giúp đỡ của mọi người. Xin cảm ơn.

Chào bạn!
    Theo mình biết,
    1. Trong lúc *101# đang calling thì bạn ấn thêm phát *101# nữa rồi call, *102# cũng thế. (hình như kích bis xong là như bt, con 9930V của mình sim mobi vẫn *101# bt)
    2. Bạn cần kích bis cho 9930 & đký gói bis thì mới vào đc bbworld. Hoặc bạn thử dùng qua wifi.
    Còn nếu ko, bạn thử load Servicebook vào để vào bbworld qua wifi &các gói 3g khác. Download servicebook & cách load bạn google nhé.
    Chúc bạn vui.

Trích dẫn Gửi bởi mrk1102
    Chào bạn!
    Theo mình biết,
    1. Trong lúc *101# đang calling thì bạn ấn thêm phát *101# nữa rồi call, *102# cũng thế. (hình như kích bis xong là như bt, con 9930V của mình sim mobi vẫn *101# bt)
    2. Bạn cần kích bis cho 9930 & đký gói bis thì mới vào đc bbworld. Hoặc bạn thử dùng qua wifi.
    Còn nếu ko, bạn thử load Servicebook vào để vào bbworld qua wifi &các gói 3g khác. Download servicebook & cách load bạn google nhé.
    Chúc bạn vui.
    Cảm ơn bạn đã giúp đỡ. Nhưng mình mới dùng BB nên k biết kích hoạt bis vs cài Sirviceboook như thế nào cả. Lên GG cũng dow về rồi cũng dùng BDM restore rồi mà cũng k được

Trích dẫn Gửi bởi Nguyễn Đức Nhân
    Cảm ơn bạn đã giúp đỡ. Nhưng mình mới dùng BB nên k biết kích hoạt bis vs cài Sirviceboook như thế nào cả. Lên GG cũng dow về rồi cũng dùng BDM restore rồi mà cũng k được
    nếu đã kích bis rồi thì tìm gói bis phù hợp cho bác rồi đăng ký với tổng đài bằng tin nhắn thôi . BBOS mà k có BIS thì đúng là khổ sở .

1. Bạn test xem máy bạn đã kích bis chưa? Lắp cái sim vina rồi đký gói bis ngày, 5k/ngày. Nếu có bis thì ok rồi.
    2. Nếu k có bis thì (ở HN), bạn qua thương gia nào đó nhờ họ active bis là ok.
    3. Vụ servicebook thì là cách trc ae vẫn hay dùng để tránh lỗi 3rd( ứng dụng bên thứ 3). Giờ chắc cũ rồi nên khó dùng. Tốt nhất nên đký bis .

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi MrStar1102
    nếu đã kích bis rồi thì tìm gói bis phù hợp cho bác rồi đăng ký với tổng đài bằng tin nhắn thôi . BBOS mà k có BIS thì đúng là khổ sở .
    Khổ sở nhất là mới bắt đầu dùng BB nên cái gì cũng bỡ ngỡ. Cũng lên mạng tìm hiểu mà không biết phải bắt đầu từ đâu. Kích hoạt BIS ntn hả bạn?

Guest
    Khổ sở nhất là mới bắt đầu dùng BB nên cái gì cũng bỡ ngỡ. Cũng lên mạng tìm hiểu mà không biết phải bắt đầu từ đâu. Kích hoạt BIS ntn hả bạn?

Trích dẫn Gửi bởi mrk1102
    1. Bạn test xem máy bạn đã kích bis chưa? Lắp cái sim vina rồi đký gói bis ngày, 5k/ngày. Nếu có bis thì ok rồi.
    2. Nếu k có bis thì (ở HN), bạn qua thương gia nào đó nhờ họ active bis là ok.
    3. Vụ servicebook thì là cách trc ae vẫn hay dùng để tránh lỗi 3rd( ứng dụng bên thứ 3). Giờ chắc cũ rồi nên khó dùng. Tốt nhất nên đký bis .
    Thực ra lúc mua máy về máy dùng bt vào mạng, coi youtobe, lướt fb vèo vèo.
    Có cái k vào app world được vs cả không dk BB ID đc. Nên mình cài lại rom và nghĩ cài xong thì sẽ dùng bt. Ai dè cài xong k vào mạng đc. Chữa mù thành đui. Đắng hết cả lòng

Thực ra lúc mua máy về máy dùng bt vào mạng, coi youtobe, lướt fb vèo vèo.
    Có cái k vào app world được vs cả không dk BB ID đc. Nên mình cài lại rom và nghĩ cài xong thì sẽ dùng bt. Ai dè cài xong k vào mạng đc. Chữa mù thành đui. Đắng hết cả lòng
    có gì đâu. nếu là viettel thì cứ gói BBPRO mà tiến thôi. cú pháp em k nhớ lắm. bác có thể google. vina thì "BBMU ON" gửi 888 thì phải. nhưng để test xem máy kích bis chưa thì thử gói bis ngày xem đã. nôm na là bác đăng ký gói 3G ấy mà

có gì đâu. nếu là viettel thì cứ gói BBPRO mà tiến thôi. cú pháp em k nhớ lắm. bác có thể google. vina thì "BBMU ON" gửi 888 thì phải. nhưng để test xem máy kích bis chưa thì thử gói bis ngày xem đã. nôm na là bác đăng ký gói 3G ấy mà
    Mình dùng WF cũng phải kích BIS à bạn?

Mình dùng WF cũng phải kích BIS à bạn?
    đúng đó bác. bất tiện của BBOS đó

Các Chủ đề tương tự

1. EM cần hỗ trợ bb9930
    Bởi ETStravel trong diễn đàn Rao vặt tổng hợp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 14-08-2017, 10:02 PM
  2. Cần người trợ giúp về BB9900 và BB9930
    Bởi leeminhoo93 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 07-03-2016, 10:47 PM
  3. BB9930 thay sim là không gọi được nữa, Help me!
    Bởi vbnty.ndca trong diễn đàn BlackBerry OS 7
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 21-07-2015, 10:07 PM
  4. Hỏi về bb9930
    Bởi trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 24-12-2014, 03:33 PM
  5. BB9930 và BIS
    Bởi bndbfjhkdh8987 trong diễn đàn Những người dùng BIS/BES
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 11-02-2014, 02:51 PM