Kết quả 1 đến 9 của 9
    Cho em em hỏi làm cách nào để làm 1 theme hiển thị đc % pin ở trên hình quả pin góc trái màn hình ạ . Em thấy có mấy theme như vậy rất hay nhưng không bik họ làm thế nào
    (Em không muốn các bác chỉ em xử dụng phần mềm hiển thị pin ở ngoài màn hình nha , em không thik cái đó
    Xin các pro theme chỉ giáo ạ !
    thank!!! :">

Mình kiếm cái theme nào có sẵn cài vào thôi....

Cục Pin là một .png có 2 hàng ngang gồm 12 hình ghép lại. Hàng đầu thể hiện % Pin đang dùng, hàng dưới là khi đang sạc.
    Mặc định BB chỉ tụt 5% Pin một lần ( xem trong status ). Vì thế, ở đây có 12 hình, hình đầu là hết Pin, hình 2 là 5%... Tương tự hàng dưới là hết pin và có biểu tượng đang sạc.
    Tất cả dữ liệu trên, ta suy ra cách vẽ pin và sắp xếp theo ý muốn. Muốn hiện %, chỉ việc vẽ số thêm vào cạnh biểu tượng trạng thái pin cho từng hình.
    Nói thì dài, bạn chỉ việc mở cái hình cục pin sẽ thấy cách sắp xếp và kích thước yêu cầu.
    Chúc bạn sớm làm được như ý muốn!

[ Posted by Mobile Device ]

Cảm ơn anh! em làm đc rồi . Nhưng mà tình hình là chỉ có 10% một chứ khôgn phải 5% , có cách nếu mình vẽ thêm nhiều pin nữa thì khôgn bik có đc không nhỉ ?
    Tiện thể cho em hỏi luôn là làm thế nào để làm theme tự động đổi hình nền ạ , SVG thế nào ạ .
    Thank pro !

Nếu Theme Studio OS6 thì có sẵn hiệu ứng đó. Còn các OS khác mình không rõ lắm. Tuy nhiên, có thể phải sử dụng Code. Cái này thì mình không rành rồi.
    BB thì nó trừ 5% Pin một lần. Nhưng biểu tượng Pin chỉ có 10. Vì thế, bạn chỉ làm hiện được 10% thôi. Cách khác vẫn là Code (.
    Nhường lại sân khấu cho cao thủ. Có nhiều cao thủ lắm nhưng hình như các cao thủ, hay đi ngủ vào lúc chúng ta cần. =))

Có trang nào để học code theme không ạ (

Trích dẫn Gửi bởi hoanganhtuan_baby
    Có trang nào để học code theme không ạ (

Chà. Nhiều mà bạn. Nhờ cụ Gồ đi bạn

http://cB3.upanh.com/22.600.29605832.LW ... ygreen.png
    chú ý độ dài và độ cao của ảnh. Đây là toàn bộ khung pin, chỉ cần đưa vào plazmic sẽ hiển thị pin rất tốt. Để thiết kế cần có kiến thức về corel hoặc photoshop nhá bạn

Từ newday.com.vn

cảm ơn! mình đã làm đc cái pin và hotkey rồi , giờ chỉ cần auto change wallpaper nữa là ok. Có ai giúp mình vụ này không (

Các Chủ đề tương tự

1. xin theme như thế này cài dc cho 87
    Bởi cahaps2.7 trong diễn đàn Theme - Hình nền
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 08-09-2014, 04:18 PM
  2. [Thảo luận] Bạn có muốn lựa chọn Light Theme hay Dark Theme cho BlackBerry Hub?
    Bởi tanquadt trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 28-02-2014, 10:21 PM
  3. các bác có theme như thế này cho em xin với ạ
    Bởi phuongyen trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 21-12-2013, 08:24 PM
  4. Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 27-02-2012, 10:19 AM
  5. Làm thế nào để cài theme cho 9700
    Bởi trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 2