Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17
    Guest
    Em đang vướng mắc với composer, và cái vấn đề rất đơn giản là nếu ta có một tấm hình thì làm sao chúng ta có thể cho nó chìm xuống dưới làm nền cho icon ngoài màn hình chính?
    Em lấy ví dụ theme tinhte của bác Viettracy
    Đây là tấm hình bác ấy làm

Và sau khi add nó sẽ thế này

Em cũng tham khảo trên mạng, nó chỉ nói cách làm các icon riêng lẻ một với highlight, underlay và icon...Nếu mình làm thế khi ghép nó lại sẽ không được khít hoặc fuk màn hình các bác ạ, em thì là dân gà rồi, nếu có hướng dẫn bằng hình thì tốt quá, em xin cảm ơn!

Rất đơn giản bạn à !
    1. Bạn add image.png vào layer 1 (gồm có banner + dock...)
    2. Add buttons (icon) cùng trong layer 1 cũng được. nếu chắn chắn hơn bạn add button trên layer 2.
    3. Tất cả image + button trong composer được sắp xếp theo name layer và thứ tự 1 đến 2 đến 3, và layer cũng nằm chồng lên nhau theo thứ tự 1, 2, 3

Ồ cảm ơn bác, em đã thủng ra một tí, làm em choảng nó trên cùng 1 layer nên nó đè lên nhau lúc làm phần focus tối hù cả icon

[ Posted by Mobile Device ]

Trên Composer layer cho hình nền và cái dock ít khi di chuyển và đụng tới nó, bạn nên khóa nó lại. Lúc đó, bạn chỉ cần đảm bảo:
    - Hình nền là layer dưới cùng
    - Dock là layer tiếp theo
    ...còn lại là thứ tự các buttons
    Làm như vậy để khi thao tác dịch chuyển buttons không bị động chạm tới mấy layer không cần thiết.

Cho em hỏi 2 câu cuối là
    1) trên composer, mình làm *svg rồi load vào theme builder, ở màn hình chính, lúc rê focus vào thì nó không có hiển thị tên các mục nữa, vậy làm sao để nó hiển thị tên các mục ạ?
    2) Composer có thể chỉnh được màn hình menu khi bấm nút chùm dâu không ạ? Em thấy các theme của người ta có thể chỉnh được cả bên trong như làm 5 rows cho 320X240 (theme heartbeat)...
    Em xin cảm ơn!

1. Bạn để ý mục Extra, chọn Show Name Application.
    2. Khó hiểu quá, không hình dung bạn hỏi gì

Em lại dùng hình mình họa cho lẹ rồi

Đây là 4 rows bình thường nó có 3 rows thôi ạ, ý em là chỉnh các thành phần trong mục menu ấy ấy (quên tên tiếng anh nó rồi ạ, hình như là app menu thì phải)

Ái chà, 4rows mặc định của OS6. Hình như dùng code có thể thay đổi được. Mình thì lại không quan tâm đến vấn đề này lắm (

Cái này có 4 rows trên 85xx
    À còn phần focus ở chỗ app menu, có cách nào cho nó chạy size khác 52x52 (của 320x240) không ạ?

Trích dẫn Gửi bởi satan_f5
    Cái này có 4 rows trên 85xx
    À còn phần focus ở chỗ app menu, có cách nào cho nó chạy size khác 52x52 (của 320x240) không ạ?
    Không được. Bạn có thể design cái tab focus giữ nguyên kích thước, nhưng phần "nhìn thấy" bạn cho kích thước mình cần là được. Tức là, bạn tạo một khung trong suốt kích thước 52x52, phần hiển thị đặt trong khung trong suốt là ok. Đó là cách "cùi" nhất mà mình vẫn làm =))

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Best viewer and composer for BBM with awesome HD updated to v1.3
    Bởi dkneu trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 25-02-2013, 09:39 AM
  2. Cute Smart Fancy BBM Theme - Viewer And Composer - Khoác áo mới cho BBM [OS 5.0+]
    Bởi movuong trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 12-01-2013, 11:23 AM
  3. Trả lời: 119
    Bài viết cuối: 01-11-2012, 11:01 PM
  4. Empower Threaded SMS [v3.0] - SMS Viewer and Composer with SMS Blocker - Blocks Spam Messages
    Bởi binhdoan09 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 26-10-2012, 08:08 PM
  5. [Xin hướng dẫn] Kỹ thuật Composer : Hidden Dock
    Bởi phimhai2014 trong diễn đàn Thiết kế Giao diện - Themes Developers
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 12-04-2012, 04:16 PM