Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Guest
    Hướng dẫn này mình đọc được từ trang web nước ngoài.thấy nó hay và có ít cho các bạn làm theme,vì 1 số theme đã có kỹ thuật này. Nó khá đơn giản

bạn chỉ cần edit 1 file svg từ compose bằng notepad,wordpad hay notepad++

code ví dụ
    Code:

[CODE]<image id="OwnerInfo"
    x="4"
    y="251"
    width="352"
    height="29"
    xlink:href="x-object:/OwnerInfo?id=name&width=352&height=29& chỉ cần chèn code này vào file svg,save lại là chạy thử giả lập là sẽ thấy tác dụng của nó
    lưu ý các tọa độ x,y là có trên màn hình của blackberry đời máy mà bạn dùng
    width và height phải phù hợp với đời máy nhé ^^

Ngày 10 tháng 1 năm 2011
    Có lẽ bây giờ mình đã tìm ra vấn đề cho fullbanner mà icon không vỡ hạt:
    b1: với các đối tượng date,time bạn có thể dùng cách như trên chỉ cần thay OwnerInfo là các đối tượng sau nhé
    Wallpaper:

Mã:
    x-object:/Image?src=wallpaper
    Time:

Mã:
    x-object:/CurrentDateTime?clocktype=time
    Battery:

Mã:
    xlink:href="x-object:/BatteryLevel"
    Coverage:

Mã:
    xlink:href="x-object:/Coverage"
    Roaming Icon:

Mã:
    xlink:href="x-object:/Roaming"
    GPS Mode Icon:

Mã:
    x-object:/GPSMode
    Alarm Icon:

Mã:
    x-object:/AlarmIndicator
    System Status:

Mã:
    x-object:/SystemStatus
    Indicators:

Mã:
    xlink:href="x-object:/GridIndicators
    Wifi Signal:

Mã:
    x-object:/WLANSignalLevel
    Owner Name:

Mã:
    x-object:/OwnerInfo?id=name
    Owner's Info:

Mã:
    x-object:/OwnerInfo?id=info
    b2: bạn chỉnh toạ độ x,y và width và height sao cho hợp lý là được
    ví dụ

bạn dựa vào kích thước màn hình tương ứng để canh chỉnh toạ độ cho đúng nhé

b3: trong file svg của home screen có thể dùng 1 bức ảnh để che banner phía trên đi.nó chỉ hiện khi bạn vào màn hình ứng dụng
    hoặc 1 cách khác là ẩn đi bằng code ^^

Hi vọng sau bài viết này thì fullbanner không bị vỡ hạt sẽ ko còn là vấn đề đối với các bạn làm theme nữa ^^

các đối tượng trên mình tìm dc từ web. ^^

Đính kèm ở dưới là đưa đối tượng Time từ trên banner xuống homescreen mình đã chạy và làm được rồi.các bạn down về giải nén rồi add vào homescreen của 83/87/88 rồi xem thử nhé ^^.file compose mình đính kèm là dùng compose bản 4.7 nên ko bít add vào 5.0 có vấn đề gì ko ^^.

ĐIỂM QUAN TRỌNG MÌNH XIN NHẮC LẠI LÀ 4 CHI TIẾT X,Y,WIDTH,HEIGHT BẠN PHẢI THIẾT LẬP CHO ĐÚNG VỚI KÍCH THƯỚC MÀN HÌNH BB.FILE TIME DƯỚI LÀ DEMO TRÊN BB 83/87/88.

Guest
    Re: [Tutorials] Đưa Owner Information ra HomeScreen khi làm theme

Trích dẫn Gửi bởi greensky20
    Hướng dẫn này mình đọc được từ trang web nước ngoài.thấy nó hay và có ít cho các bạn làm theme,vì 1 số theme đã có kỹ thuật này. ...

mình nén file svg lại để đính kèm dc,các bạn down về giải nén nhé ^^
    thanks bác Trần Vũ ! chào mừng sang BBvietnam.com

hay quá nhưng chưa dùng, cảm ơn trước....

Added at --- 09/02/2011, 22:54 ---

hay quá nhưng chưa dùng, cảm ơn trước....<br /><br />Added at --- 09/02/2011, 22:55 ---<br /><br />hay quá nhưng chưa dùng, cảm ơn trước....

Guest

Sau 1 vài ngày biết được kỹ thuật này.mình suy nghĩ đến việc có thể làm Fullbanner bằng cách thay ID của đoạn code đó là ID của thời gian và trong file svg sẽ tìm cách che cái thời gian ở trên banner chính?
    bằng cách này có thể kéo cả thời gian và ngày tháng,tên mạng....những thứ trên banner xuống.
    điều quan trọng nhất là phải biết ID của nó.
    mình chưa thử nhưng đây là 1 ý tưởng.ko biết có ai đã làm thử nó chưa.mình sẽ thử và báo cáo kết quả sau.

Guest
    Mod đâu! Move bài này sang box Kĩ thuật làm Theme đi kià! hehehe! Up lên cho bác này! Chào mừng bác sang nhà mới.

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    Thực chất vấn đề này chỉ đơn giản là tạo ra 1 loạt image banner, nhưng thực chất vẫn tồn tại 2 banner, vậy bạn thử xem có thay được font time hay font date k? Nếu k thay được font nó chỉ tạm đẹp trên 83/88 (vì có bbalphasan) còn 87 thì xấu đừng hỏi luôn ! China họ có thể thay font, làm full hoàn hảo (icon size 52x52) bạn nghĩ sao?

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi xinloimottinhyeu_812
    Thực chất vấn đề này chỉ đơn giản là tạo ra 1 loạt image banner, nhưng thực chất vẫn tồn tại 2 banner, vậy bạn thử xem có thay được font time hay font date k? Nếu k thay được font nó chỉ tạm đẹp trên 83/88 (vì có bbalphasan) còn 87 thì xấu đừng hỏi luôn ! China họ có thể thay font, làm full hoàn hảo (icon size 52x52) bạn nghĩ sao?

em cũng mới bắt đầu làm theme,tìm hiểu cũng chưa nhiều nên chỉ có thể biết là với đoạn code này thì

Mã:
        <image id="OwnerInfo"
                x="4"  y="251" width="352"  height="29"
                xlink:href="x-object:/OwnerInfo?id=name&width=352&height=29&font-family=OwnerInfo&font-style=plain&font-size=28&fill=ffffff&align=left"/>
    có thể thay font,thay kích thước font,thay màu font dc(em ko biết số lượng font mà bb hỗ trợ,nhưng chắc trong các font có sẵn thì thay được còn add thêm font vào thì em ko biết có được ko?).
    bằng cách thay giá trị các thuộc tính font-family,font-style,-font-size và fill,căn chỉnh align.
    có 1 số theme của trung quốc em thấy người ta có dùng 1 số app add từ compose che phía trên banner,vì thực chất em nghĩ lúc vào menu ứng dụng thì cũng cần tới banner phía trên ^^.

đây là 1 ví dụ ạ,em không biết em nghĩ như vậy có đúng ko nữa?
    Đối với icon size 52x52 thì em chưa làm được ạ.khả năng thì có thể làm 3row nhưng để cho icon có kích thước đó thì em chưa tìm được cách làm ^^.em có biết anh làm theme illuson fullbanner ạ ^^ icon đúng là to và đẹp ^^.
    Em cảm ơn bài góp ý của anh ^^.

Trích dẫn Gửi bởi xinloimottinhyeu_812

em cũng mới bắt đầu làm theme,tìm hiểu cũng chưa nhiều nên chỉ có thể biết là với đoạn code này thì

Mã:
        <image id="OwnerInfo"
                x="4"  y="251" width="352"  height="29"
                xlink:href="x-object:/OwnerInfo?id=name&width=352&height=29&font-family=OwnerInfo&font-style=plain&font-size=28&fill=ffffff&align=left"/>
    có thể thay font,thay kích thước font,thay màu font dc(em ko biết số lượng font mà bb hỗ trợ,nhưng chắc trong các font có sẵn thì thay được còn add thêm font vào thì em ko biết có được ko?).
    bằng cách thay giá trị các thuộc tính font-family,font-style,-font-size và fill,căn chỉnh align.
    có 1 số theme của trung quốc em thấy người ta có dùng 1 số app add từ compose che phía trên banner,vì thực chất em nghĩ lúc vào menu ứng dụng thì cũng cần tới banner phía trên ^^.

đây là 1 ví dụ ạ,em không biết em nghĩ như vậy có đúng ko nữa?
    Đối với icon size 52x52 thì em chưa làm được ạ.khả năng thì có thể làm 3row nhưng để cho icon có kích thước đó thì em chưa tìm được cách làm ^^.em có biết anh làm theme illuson fullbanner ạ ^^ icon đúng là to và đẹp ^^.
    Em cảm ơn bài góp ý của anh ^^.

đào mộ lên để test nào ) ) )

đào mộ lên để test nào ) ) )

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Facebook đã thêm 5 biểu tượng mới ngoài nút "Like"
    Bởi châu kiệt luân trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 27-02-2016, 04:20 PM
  2. z10 lag khi vuốt homescreen
    Bởi phamphung.lhkd trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0