Kết quả 1 đến 4 của 4
    PriApps Mobile Print - Ứng dụng in ấn kết nối trực tiếp với máy in
    (máy in có Print Server nhé) đối với máy in không có PrintServer thì cũng có giải pháp luôn
    Bạn có máy in có tính năng build in Print Server hoặc có cả Máy in lẫn Print Server. Bạn muốn in trực tiếp trên BB thông qua WIFI. PriApps Mobile Print sẽ giúp bạn điều này.

Đây có thể nói là ứng dụng duy nhất trên App World cho phép ta in thẳng thông qua BB có WIFI (máy in phải có PrintServer nhé)

Tuy nhiên nếu máy in của ta không có PrintServer và phải kết nối với 1 PC thì bạn phải dùng PriApps Mobile Gateway - mua thêm bản GateWay cài trên PC hoặc dùng Hand Print của hãng khác.

Hỗ trợ OS 4.6 trở lên
    Link AppWorld
    Không Biết vợ HecQuyen nói năng sao, bác sĩ confirm nhé

Mong mỏi nhất cái soft này, các bác sớm chữa bệnh cho nó để ae BB nhờ với! Thank!

Đã test xong Priapps Gateway: tức hỗ trợ in không cần qua PrintServer, soft này cài trên PC và phải mua thêm

Tối qua vừa test Priapps xong,
    Ko cần cài Java giống Hand Print, chạy ngầm trên PC, ko ngầm trên phone

Quản lý máy in khá thông minh, nó nhận diện chủ động máy in theo mạng wifi: vào mạng cty thì sẽ tự chọn máy in ở công ty, ko chọn máy ở nhà. Handprint kém hơn khoản này.

Muốn in tài liệu thì vào trình quản lý file của BB - chọn file - chùm dâu - print document: đã in thành công word, excel, ppt, pdf thì thấy PC ra lệnh in nhưng ko thấy giấy ra ( chắc do thiếu plugin cho PC)

Priapps còn in được mail body và các file attatchment kèm theo email. Nhưng do mình dùng ROM tối ưu, thiếu file cod gì đó nên tính năng print email chưa mở lên được.

Các bác nào muốn sử dụng tối đa sức mình của Priapp Mobile Gateway thì chịu khó dùng XP hoặc Vista nhé.

Trích dẫn Gửi bởi kahcisco
    Priapps còn in được mail body và các file attatchment kèm theo email. Nhưng do mình dùng ROM tối ưu, thiếu file cod gì đó nên tính năng print email chưa mở lên được.
    Không phải do BB của bác Kah thiếu cod mà do Priapps Gateway chạy không ổn định trên Win 7: chập chờn lúc có lúc không, in email body không ra nội dung, document chỉ in được doc, ecxel, ppt. In note bị lỗi font, in pdf thì job sent nhưng máy in không ra giấy.

Tóm lại: Tất tần tật các lỗi trên đều do thằng Win 7 cả.

Ai cần gấp thì down server về win XP là ổn nhất, còn ai chưa gấp thì chờ update...

Các Chủ đề tương tự

1. xin link print to go for PC
    Bởi tienanhxdcd trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 08-01-2015, 09:35 AM
  2. [Thủ thuật] In tài liệu trực tiếp trên Z10 - Một giải pháp Cloud Print đơn giản và hiệu quả
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 21-05-2013, 06:38 PM
  3. Remote Print - In tài liệu, hình ảnh trực tiếp từ Blackberry
    Bởi kdkmaster trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 10-10-2012, 01:11 AM
  4. Print - In trực tiếp từ PlayBook ra máy in trên Windows
    Bởi trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 02-04-2012, 05:27 PM
  5. In trực tiếp GMail trên Blackberry qua Google Cloud Print