Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 60
    Bây giờ có quá nhiều nội dung giải trí nhưng cũng có nhiều người vẫn còn duy trì sở thích nghe đài FM.
    Tìm trên diễn đàn của mình chưa thấy nên post bài sưu tầm ở đây cho những bạn quan tâm:

Yourmuze cho phép bạn nghe FM hay bất kỳ đoạn âm thanh trực tuyến nào trên chính thiết bị BlackBerry của bạn. Chẳng cần phải cài đặt phần mềm nào cả, mà nghe ngay trên chương trình Media Player có sẵn trên máy của bạn.
    Yourmuze mang đến cho bạn sự tự do để tận hưởng bất kỳ nơi nào bất cứ nơi đâu. Chỉ cần thiết bị BlackBerry của bạn có kết nối Internet dù là gprs hay Wi-Fi nó đều đem đến cho bạn âm thanh chất lượng cao - Stereo.

Sử dụng Yourmuze rất đơn giản:
    1. Tạo một tài khoản.

Hoặc bạn có thể truy cập tranng http://www.Yourmuze.fm để tạo tài khoản

2. Sau khi tạo tài khoản xong bạn có thể đăng nhập ngay trên máy tính hoặc BB của bạn từ http://www.Yourmuze.fm. Danh sách các kênh phát thanh có ngay trong danh sách ở giữa trang.
    Bạn gõ vào khung Filter: vov rồi chọn Filter sẽ lọc ra danh sách các kênh Vov gồm 6 kênh phát thanh và một kênh Vov video.Ngay bên tay phải bạn chọn add để thêm vào danh sách My stations kênh ưa thích.

3. Duyệt http://m.yourmuze.fm trên Browser điện thoại, đăng nhập và chọn radio từ danh sách Station và thưởng thức thôi

Chú ý!

Để nghe Yourmuze nó sẽ tải về khá nhiều dữ liệu (âm thanh).
    Nếu BlackBerry của bạn không có Wi-Fi hay không phải thuê bao trọn gói Gprs thì bạn hãy thận trọng khi dùng Yourmuze bởi nó rất tốn kém!.

<div><iframe width="600" height="360" src="https://www.youtube.com/embed/i70ezpV3ikg?wmode=opaque" frameborder="0" allowfullscreen=""></iframe></div>

Thanks nguyencongtu16 vì đã chia sẻ video của bạn!

Mình paste mấy cái link trên vào nó báo: This is not a valid streaming URL!
    Search và add mấy kênh VOV có sẵn thì báo : An error has occur...

--- Added at 10/04/2012, 20:21 ---

Thấy có điều khó hiểu ở đây:
    Browser của BB chỉ đơn giản là handle cái link mms và gọi Media player của BB xử lý cái link đó. Nhưng giao thức mms vốn ko được hỗ trợ trên BB. Vậy lý do nào khiến con 8320 của chủ thớt phát FM được?&lt;br />&lt;br />--- Added at 10/04/2012, 20:27 ---&lt;br />&lt;br />Vừa check lại mấy cái link trên Windows: Not work . Nhưng có lẽ cái trang này sẽ streamming mms và trả về http chẳng hạn, cho Media phát chăng?

Trích dẫn Gửi bởi Congrats

--- Added at 10/04/2012, 20:21 ---

Browser của BB chỉ đơn giản là handle cái link mms và gọi Media player của BB xử lý cái link đó. Nhưng giao thức mms vốn ko được hỗ trợ trên BB. Vậy lý do nào khiến con 8320 của chủ thớt phát FM được?
    mở cái link đó trên máy tính cũng có nghe dc đâu

có ai test được chưa

Guest
    Mình đã fix lại bài viết.

Browser của BB chỉ đơn giản là handle cái link mms và gọi Media player của BB xử lý cái link đó. Nhưng giao thức mms vốn ko được hỗ trợ trên BB. Vậy lý do nào khiến con 8320 của chủ thớt phát FM được?

--- Added at 10/04/2012, 20:27 ---

Vừa check lại mấy cái link trên Windows: Not work . Nhưng có lẽ cái trang này sẽ streamming mms và trả về http chẳng hạn, cho Media phát chăng?
    Mình cũng chưa tìm hiểu được sâu lắm, nhưng mình cho rằng nó gửi nội dung phát thanh mà bạn yêu cầu về máy qua mms.

Guest
    Fix lại là bỏ mấy cái link VOV đi à? Như vậy là vẫn không nghe được FM của VN đúng không?

[ Posted by Mobile Device ]

@sangsac: bạn đọc kỹ lại bài viết nhé. VOV nó đã có sẵn trên đó rồi, bạn không cần add thêm mà chỉ cần lọc (filter) là ra thôi.

[ Posted by Mobile Device ]

Mở rồi và làm theo hướng dẫn (trước kia mình cũng thử trang này rồi)

Kết quả: 9700 lúc mở 1 link trong my station thì bất cứ cái kênh VOV nào cũng ko đc. Nó kết nối và mở bằng trình MediaPlayer xong nói đúng 1 câu tiếng Anh xong là Tịt ngòi

Có vẻ như tần số đang có chút trục trặc. Lúc sáng mình test trên 9700 thì ngon lành. Giờ thì cũng thấy báo unactive yourmuze. Nghe sang kênh nước ngoài thì vẫn OK

Trích dẫn Gửi bởi kahcisco
    Mở rồi và làm theo hướng dẫn (trước kia mình cũng thử trang này rồi)

Kết quả: 9700 lúc mở 1 link trong my station thì bất cứ cái kênh VOV nào cũng ko đc. Nó kết nối và mở bằng trình MediaPlayer xong nói đúng 1 câu tiếng Anh xong là Tịt ngòi
    mình cũng bị như bàn này

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. WiFi Hero - Tiết kiệm Pin, tiết kiệm phí GPRS khi dùng WiFi
    Bởi hoastt trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 239
    Bài viết cuối: 15-12-2015, 11:16 AM
  2. Thắc mắc về 3G-GPRS trên BB 9800
    Bởi trong diễn đàn BlackBerry Torch 9800
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 02-10-2012, 12:03 PM
  3. GPRS và Wifi của blackberry