Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18
    Một phần mềm đc rating 4.5 sao trong BlackBerry AppWorld.
    Yêu cầu hệ máy : Smartphone: 4.5.0 or higher
    Version: 2.1
    Release: August 02, 2012
    File Size: 797 KB

Một số tính năng khái quát :
    Battery Booster Pro-Battery Doctor not only saves battery of your BlackBerry® but also Optimizes the battery usage for Peak Performance!
    Battery Saver Pro-Battery Doctor enables you to manage your Device Battery to boost and conserve battery!
    Battery Doctor Free is by far the most advanced battery booster app available for your Device!

Battery Doctor Features:
    1. Brilliant Graph:- To monitor Battery behavior for last 24 hours!

Tạm dịch : Giản đồ tuyệt vời : Hiển thị thông tin, tình trạng pin hoạt động trong vòng 24h.
    2. Voice Alerts:- Battery Doctor now provides Voice Alerts for your battery and Wi-Fi.

Bổ sung tính năng Nhắc nhở bằng giọng nói : Battery Doctor nay đã hỗ trợ nhắc nhở bằng giọng nói cho các thiết lập của pin và Wifi
    3. Battery Life Estimation:- Project how much Talk-Time, Stand-by and Music Play time is left!

Thống kê thời lượng pin : Phần mềm này sẽ cho chúng ta biết chúng ta còn bao nhiêu Talk-Time, Stand-by hay thời gian nghe nhạc còn lại.
    4. Wi-Fi Alerts:- Battery Doctor has the feature to Prompt Or Auto-Disable WiFi (if not connected)
    to conserve Battery

Nhắc về Wifi : Battery Doctor sẽ có thông báo Gợi ý hoặc Tự động tắt Wifi ( nếu nó không kết nối )
    5. Manage Connections:- Manage your Mobile/ Wi-Fi/ Bluetooth connections at 1 touch to optimize battery!

Quản lý kết nối : Phần mềm này sẽ giúp quản lý về kết nối Điện thoại/Wifi/Bluetooth chỉ bằng 1 cú chạm để tối ưu hoá thời lượng pin.
    6. Auto On-Off:- Schedule your device to turn off and back on at specific time. Multiple off/on schedules are
    possible and can save a lot of power!

Chế độ Tự động bật/tắt : lên lịch cho chiếc điện thoại bạn tắt và mở vào 1 thời gian cụ thể. Có thể thiết lập nhiều lịch như vậy và tiết kiệm đc khá nhiều pin đấy
    7. Monitor Process Setting:- Notifies you at periodic intervals in case any app that you choose
    and is left running in background and drains battery!

Tinh chỉnh quá trình của màn hình : Phần mềm sẽ nhắc nhở bạn về khoảng chu kỳ của bất kỳ phần mềm nào mà bạn chọn mà nó chạy ngầm và làm cạn pin.

8. Display Manager:- Auto Adjust Brightness Level of your device to conserve battery!

Quản lý hiển thị về màn hình : Có thể chỉnh chế độ Tự động tinh chỉnh độ sáng của chiếc điện thoại bạn để ổn định thời lượng pin.

9. Battery Alerts:- Get alerts (vibrate + tone) if battery levels fall below specified level.

Nhắc nhở về pin : Có thể có nhắc nhở ( rung + chuông ) nếu thời lượng pin giảm xuống 1 mức độ nào đó
    10. Set current Battery as Screensaver While Charging Your Device!

Có thể thiết lập pin như một màn hình chờ trong khi sạc điện thoại của bạn.
    Mô tả sơ qua thế thôi, việc sử dụng hợp lý và đánh giá 1 cách tích cực sẽ giúp bạn gắn bó thêm với chiếc điện thoại của bạn nhé. Mong việc có thêm 1 phần mềm nữa về pin sẽ giúp các bạn đa dạng hoá việc sở hữu điện thoại của mình :-bd

Một vài hình ảnh
    ___ ___

___ ___
    Đây là bản FREE và vẫn còn 1 bản phải trả phí để tìm hiểu rõ thêm 1 số tính năng mới khác
    Chúc vui.
    Download tại App World

<div>Premium Content
    <div>Subscribe and get exclusive access to our premium content!</div>

</div>

nhiều tính năng -> nặng cho 1 pm về pin ^^

Down về rồi nhưng bản free nên chỉ được mấy chức năng thôi,còn mấy chức năg dưới ko dùng được vì phải có phí,lại mỗi lần thoát ra là lại có QC nên gỡ ra,cài bản cũ,free ko QC rồi.

Phần mềm tiết kiệm pin nhưng lại... tốn pin )

[ Posted by Mobile Device ]

Em thấy đâu đến nỗi hết pin đâu sao mấy bác chê ghê thế, còn ai dám vào thử nghiệm nữa chứ

Cũng k hẳn là phần mềm nặng thì tốn pin đâu ạ, huống hồ nó tích hợp nhiều tính năng của 2-3 phần mềm khác nên nặng là phải rồi

Mình dùng 9700 nên rất tiết kiệm pin. Cái này bác nào dùng cảm ứng chắc cần đến

Cho mình xin file cod cho bold 9000. Thanks

Trích dẫn Gửi bởi ahxdtngh
    Phần mềm tiết kiệm pin nhưng lại... tốn pin )

Cậu nhầm đấy nhé,tất cả bản nói là tiết kiệm pin nhưng PM này cài vào mình thấy pin tăng lên 1 cách rõ rệt.nhất lòa lúc dùng để lướt web,pin tụt chậm hơn lúc ko cài,nhưng bản mới này nó QC và hạn chế nhiều chức năng,mình đang cìa bản 1.6 hay 1.7 gì đấy,bản Pro ko QC và ko cần key cọt gì.thấy ổn nên dùng mỗi cái này.mình rất chú ý đến những PM chạy ngầm vì ít nhiều sẽ ngốn pin nhưng PM này mình rất kết nên giữ lại.

Trích dẫn Gửi bởi anhtrung1234
    Battery Saver
    anh trung xia mình bản bạn đang dùng đi

Trích dẫn Gửi bởi drtiendiep
    Cho mình xin file cod cho bold 9000. Thanks
    Xin lỗi, mình k có link file cod cho 9000, bạn thử lên Appworld search thử xem sao nha
    Xin lỗi vì sự bất tiện.

Hình như mấy bạn do thấy cái size phần mềm tương đối lớn rồi bắt đầu e ngại dùng...
    Theo mình thấy đây là 1 pm mới, nó chỉ mới ra từ đầu t8 thôi nên có nhiều thiếu sót là việc k tránh khỏi, huống gì nó lại là All-In-One app về pin.

Bản tính phí chẳng biết xài hex key đc k đây (

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Phương pháp tối ưu thời lượng battery Macbook
    Bởi trong diễn đàn Hỗ trợ người dùng MAC
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 11-07-2016, 06:56 PM
  2. My Battery - Nhỏ nhưng có võ ! [OS5++]
    Bởi baovo992 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 25-01-2016, 01:16 AM
  3. battery Guru
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 17-07-2012, 08:50 AM
  4. Radio Saver - Extend Your Battery Life [FULL]
    Bởi ngocphuc124 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 06-06-2011, 03:18 AM
  5. Hình nền và battery?
    Bởi 354677werty trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 06-03-2011, 04:11 AM