Trang 1 của 14 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 140
    Guest
    Update file của OS6. Tối ưu hơn => nhẹ hơn... :x

NOTE: chỉ dành cho mạng viettel, lí do ở dưới nha các bác

1, Browser là gì
    Browser là phần mềm để lướt web thường có sẵn trong các bản ROM của Blackberry.

2, Tại sao tôi nên cài browser?
    Bởi vì dùng Browser bạn mới có thể download file, cài phần mềm OTA như Jivetalk, operamini.... Ví dụ từ browser bạn truy cập đến trang beejive.com là có thể cài đặt trực tiếp lên Blackberry mà không cần phải download về máy tính rồi dùng BDM để cài.

3, Service Book là gì, tại sao phải restore file này.
    Mặc định browser của Blackberry chỉ dùng được khi bạn dùng gói data của Blackberry, ở VN Viettel đang cung cấp các gói dịch vụ này. Các file service book này chứa cấu hình của nhà mạng, thường được người quản trị mạng gửi qua BIS/BES đến máy Blackberry của bạn.
    Tuy nhiên 1 số thành viên đã sửa file này để có thể dùng được với máy Blackberry không dùng gói dữ liệu BIS/BES. Bạn cần phải restore file này mới kích hoạt được browser.
    ( đây chỉ còn là quá khứ với các bác dùng sim viettel)

với file em đính kèm ở dưới các bác cài đặt như cài các app bình thường, khi lắp sim viettel vào tự khắc có servicebook. các bác thay sim thoải mái, đến lúc lắp sim viettel vào lại có tiếp.
    nhiều bác không sử dụng browser mặc định, nhưng những mem chuyên cài soft ota như em thì đây là điều không thể thiếu.
    Lí do ở đây phải nói đến chức năng của file cod: file net_rim_bb_sbinjector_lib.cod là 1 file trong các bản rom của bb (file em share là của bản rom 4.5.0.188) có chức năng tự động nhận cấu hình SB của các mạng trên thế giới. Và ở Việt Nam chỉ mới có duy nhất một nhà mạng phân phối blackberry chính thức đó là Viettel. Đây chính là lí do tại sao chúng ta chỉ có thể dùng servicebook của viettel với file cod này.

>>> fix một số rom không thể sử dụng servicebook alx:
    ( mục này sẽ luôn được cập nhật cho anh em đọc bài lần đầu, hi vọng anh em đã test pm giúp em up date cho các ace khác nhé, tks all)
    * xin các bác pm báo lỗi thì ngoài để lại đời máy thì hãy để lại bản rom đang sử dụng. Mong các bác hết sức thông cảm vì nếu không biết bản rom các bác đang sử dụng thì ace không thể tư vấn cho các bác được! tks all"
    • Các bản rom old hơn 4.5

•Rom 4.5.0.55 of viettel

• các bản rom 5.0 hoàn toàn có thể find file cod này để load vào cho phù hợp

• Thông tin chính xác là các bản rom 6.0 ngậm ngùi không có 2 file này(dựa trên 2 bài reply của 2 bác trong diễn đàn)
    • Thêm một thông tin buồn nữa cho anh em bb883 vs tất cả các bản rom đều không được, có lẽ do em này có 2 mạng đặc biệt hơn các em khác(dựa trên các bài của các anh em sau:[/b]<<<

đúng là ko xài được , còn 87 thì bản .188 tự có SB luôn , ko cần cài nữa !

883 rom 4.5.135 không thành công.

E dang xai bb 8830, da test sevice book alx cua a nhung ko thanh cong, e dang xai rom 4.5.0.135 sprint, trong qua trinh cai sevice book alx qua BDM thi ko xay ra loi gi ca, mong a tu van giup e nha! E len dien dan bang bb nen mong may a thong cam.hj

chắc mấy dòng 88xx không sài được cái này bạn ơi . 81xx thì rất ok còn 8830 của tớ sài cũng không được.

help....bb8830s 4.5.0.135 cài vào thay sim mất biểu tượng browser. bác nào có cách giúp e
    Ngoài các rom trên thì các rom còn lại hầu hết đều được, nếu lỗi có thể do cách cài của các bác, cũng có thể do bdm của các bác bị lỗi. Nếu không load được xin vui lòng kiểm tra và cố gắng try again bằng các cách khác nhau ( vì mọi người load được cả) Nếu đã cố gắng mà không được thì hãy pm để anh em bbvietnam giúp đỡ và nhớ để lại đời máy, bản rom đang sử dụng nhé các bác! tks all!
    Download bản update
    [ Posted by Mobile Device ]

Guest
    Chưa có file đính kèm bạn ơi
    Có thể tham khảo thêm cách này cũng hay: Cách thay sim mà không mất Service Book trên BB

bác zero đã chuyển sang đây r à^^
    e sid1998 đây:P

Trích dẫn Gửi bởi bbvietnam
    Chưa có file đính kèm bạn ơi
    Có thể tham khảo thêm cách này cũng hay: Cách thay sim mà không mất Service Book trên BB
    Em xin lỗi. Post bài bằng bb em sẽ up sớm!

Added at --- 05/02/2011, 15:49 ---

Trích dẫn Gửi bởi military
    bác zero đã chuyển sang đây r à^^
    e sid1998 đây:P
    Vâng! Chào bạn. Chúng ta sẽ cùng xây dựng cộng đồng bbvietnam.com vượt qua tinh tế nhé! Hi vọng qua đây sẽ có cảm nhận mới mẻ. Và quả thật đã có sự khác biệt vì rất được khích lệ khi admin reply bài của mình.
    Cảm ơn anh! Hi vọng anh sẽ quan tâm đến anh em nhiều hơn không như lãnh đạo tinhte. Rất vui vì được đóng góp công sức của mình vào bbvietnam.com

Guest
    Bác cho em hỏi em dùng bb8700v rom 4.5.0.162 sau khi cài xong thì vẫn không có services book;quá trình cài file alx không xảy ra lỗ gì cả

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi saukoi
    Bác cho em hỏi em dùng bb8700v rom 4.5.0.162 sau khi cà i thì vẫn không có services book;quá trình cài file alx không xảy ra lỗ gì cả
    Chào bạn! Cũng có nhiều anh em gặp phải lỗi này rồi. Chính xác thì chưa biết rõ nguyên nhân. Nhưng rom 4.5.0.162 mình đang sử dụng. Và cài rất bình thường. Nếu bạn cài không được hãy cố gắng thử lại hoặc sử dụng vnbbUntil để load cod vào xem thế nào nhé! Chúc bạn thành công!

Diễn đàn mình không có phần đính kèm nhỉ. Thấy ông Zero lấy link từ tinh tế sang... VD ai cần down thì vẫn phải có nick tinh tế... Tốt nhất là có gì up lên mediafire.... vaif lời góp ý.

Trích dẫn Gửi bởi satthutn
    Diễn đàn mình không có phần đính kèm nhỉ. Thấy ông Zero lấy link từ tinh tế sang... VD ai cần down thì vẫn phải có nick tinh tế... Tốt nhất là có gì up lên mediafire.... vaif lời góp ý.
    Đính kèm là chuyện đương nhiên, không thể không có bạn ah, đã update lại bài #1.
    Thấy bạn có mấy ý kiến về giao diện của diễn đàn, có lẽ bạn cứ so sánh với tinhte nên mới ý kiến như vậy thì phải. Vấn đề bạn chê giao diện của bbvietnam mình nghĩ là do bạn đã quá quen với giao diện của tinhte. Ở đây có sự khác biệt rất rõ, tinhte sử dụng vBulletin còn bbvietnam sử dụng phpBB, nên đương nhiên giao diện có khác nhau, không thể giống nhau được bạn ah. Và tinhte là tinhte còn bbvietnam là bbvietnam, cũng phải có bản sắc riêng chứ không thể sao chép người khác được. Và nếu bạn dùng quen thì sẽ thấy phpBB nói chung và bbvietnam nói riêng cũng rất dễ dùng và thân thiện đấy chứ

@ZeroStar: bạn nên đính kèm file theo bài viết hoặc up lên 1 trang free như mediafire chẳng hạn (như satthutn nói) nhé.

Trích dẫn Gửi bởi bbvietnam

<div class="bbCodeBlock bbCodeQuote" data-author="satthutn">
    <aside>

<div class="attribution type">satthutn said:

</div>

<blockquote class="quoteContainer"><div class="quote">Diễn đàn mình không có phần đính kèm nhỉ. Thấy ông Zero lấy link từ tinh tế sang... VD ai cần down thì vẫn phải có nick tinh tế... Tốt nhất là có gì up lên mediafire.... vaif lời góp ý.
    Đính kèm là chuyện đương nhiên, không thể không có bạn ah, đã update lại bài #1.
    Thấy bạn có mấy ý kiến về giao diện của diễn đàn, có lẽ bạn cứ so sánh với tinhte nên mới ý kiến như vậy thì phải. Vấn đề bạn chê giao diện của bbvietnam mình nghĩ là do bạn đã quá quen với giao diện của tinhte. Ở đây có sự khác biệt rất rõ, tinhte sử dụng vBulletin còn bbvietnam sử dụng phpBB, nên đương nhiên giao diện có khác nhau, không thể giống nhau được bạn ah. Và tinhte là tinhte còn bbvietnam là bbvietnam, cũng phải có bản sắc riêng chứ không thể sao chép người khác được. Và nếu bạn dùng quen thì sẽ thấy phpBB nói chung và bbvietnam nói riêng cũng rất dễ dùng và thân thiện đấy chứ

@ZeroStar: bạn nên đính kèm file theo bài viết hoặc up lên 1 trang free như mediafire chẳng hạn (như satthutn nói) nhé.</div><div class="quoteExpand">Nhấp chuột vào đây để đọc toàn bộ...</div>[/QUOTE]
    </aside>
    </div>Hí... Em chỉ nói phiên bản cho điện thoại thôi mà. Mong thời gian tới sẽ tối ưu thêm.

hay quá đang tìm cái này&lt;br />&lt;br />Added at --- 07/Tháng 2/2011, 20:11 ---&lt;br />&lt;br />hay quá đang tìm cái này

Trang 1 của 14 12311 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Cứu: máy bb playbook kick nguồn cũng không sạc
    Bởi cnphan2512 trong diễn đàn Hệ điều hành (OS) cho PlayBook
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 28-05-2015, 12:46 PM
  2. Kick hoạt bảo hành cho máy Z10
    Bởi nhiduong trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 08-08-2014, 11:11 AM
  3. Hỏi về PIM Services
    Bởi thanhtuyenhcm trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 04-08-2014, 04:31 PM
  4. [Hỏi] Z10 001 không cài được Google services!
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 17-03-2014, 04:36 PM
  5. Hỏi về service book gói BB Mail Viettel
    Bởi vnsimp0202 trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 11-07-2013, 04:56 AM