Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    5/1/2013: [Update] Auto backlight pro 1.1.4
    --> Thêm mục điều chỉnh thời gian tắt và độ sáng mặc định.
    --> Cập nhật lại bản LITE chức năng như PRO nhưng chỉ set được hai chương trình --> Mọi người có thể yên tâm thử bản LITE.
    --> Không hoạt động với ClockLocker vì không thể phát hiện ClockLocker --> Bá đạo
    --> Link down như cũ

3/1/2013: [Update] Auto backlight pro 1.1.2
    --> Sửa lỗi save file.

[hr]
    2/1/2013: [Update] Auto backlight pro 1.1.1
    --> Sửa lỗi ăn pin.

[hr]
    2/1/2013: Auto backlight pro 1.1.0 / lite 1.0.1
    Phù, cuối cùng cũng làm xong b-).
    Về chương trình mình không giải thích nhiều nữa, mình đưa lên 2 bản miễn phí và trả phí với chức năng như sau:
    Bản lite (free): có thể add tối đa 2 chương trình, set được time và độ sáng màn hình. Không lưu được dữ liệu trường hợp reset máy.
    Bản Pro: không giới hạn số lượng chương trình, có khả năng lưu dữ liệu cho trường hợp máy bị reset.

Key mua bằng thẻ cào Mobi, Viettel hoặc Vina (10.000 VND). Các bạn mail mình mã PIN máy, thông tin thẻ (loại thẻ, số thẻ, số serial thẻ) vào địa chỉ: light_human@yahoo.com. Mình sẽ gửi Key sớm nhất có thể .

Link down: Bản Lite / Pro.

Video giới thiệu chương trình:
    [BBvideo 640,390:3fxdp0qg]http://www.youtube.com/watch?v=Y1W9N54p6qo&feature=youtu.be[/BBvideo]

[hr]
    Hi mọi người,

Chiều nay ngồi code Clock Locker chợt nảy ra ý tưởng khá hay. Đó là tự động điều chỉnh thời gian màn hình off khi vào các phần mềm khác nhau. Mình có tham khảo thêm ở appworld thì hình như chưa có phần mềm nào tương tự như vậy . Nghĩ là làm ngay b-). Mình chuyển lên đây bản dùng thử có thể set được tối đa cho 2 chương trình. Chương trình hoạt động rất đơn giản theo các bước sau:
    • Vào chương trình bạn muốn set time off màn hình, ví dụ Haivl4BB --> nhấn end call để thoát ra.
    • Vào Auto Backlight --> nếu không thấy trong list có Haivl4BB thì refresh list --> Chọn Haivl4BB.
    • Set time off screen, min là 2s nhé, max vô tư. Ví dụ đặt 100 (cái ô này chỉ gõ số và không được cách).
    • Nhấn vào Remember --> Trong list ở dưới sẽ hiện lên tên chương trình và time off màn hình --> ok.
    • Lại lăn lên trên chọn 1 chương trình khác, ví dụ: home screen --> set time là 2 --> remember.

Ok rồi, bây giờ bạn thoát khỏi chương trình về Homescreen sẽ thấy màn hình off rất nhanh (2s mà ). Sau đó vào Haivl4BB sẽ thấy màn hình không off nữa ;. Tiếp theo bạn vào 1 chương trình không có trong danh mục ghi nhớ --> nó sẽ tự off theo time mặc định của máy. Như vậy trong bản thử này các bạn có thể quản lý nhiều nhất được 3 chương trình.

Bản Pro mất phí sẽ không giới hạn số chương trình set, có lưu thông tin phòng khi reset máy và có thể đặt được độ sáng màn hình cho từng chương trình. Hiện tại thì mình chưa code nhưng mai sẽ có .

Cuối cùng, chúc mừng năm mới tất cả mọi người nhé :-bd

Re: [HOT] Auto Backlight cho BB (OS4.5+)

Ý tưởng của bác chủ hay quá. Nhiều lúc vào browser đang đọc báo nếu ko lăn bi hay track pad thì màn hình auto đen luôn. Bác chủ phát triển thêm cho pro nhé. Có thêm phần backup config nữa thì ngon, đề phòng cài lại máy còn restore đc

[ Posted by Mobile Device ] <br /><br />--- Added at 01/01/2013, 11:15 ---<br /><br />Mình cài thử thì thấy chỉ Remember đc lần đầu, lần sau edit time ko cho remember nữa.
    Chắc do giới hạn bản trial, bác chủ sớm cho ra bản pro để ae trải nghiệm nhé, pree cho mem comment đầu tiên như e nhỉ, ke2.

Trích dẫn Gửi bởi tantrung228
    Ý tưởng của bác chủ hay quá. Nhiều lúc vào browser đang đọc báo nếu ko lăn bi hay track pad thì màn hình auto đen luôn. Bác chủ phát triển thêm cho pro nhé. Có thêm phần backup config nữa thì ngon, đề phòng cài lại máy còn restore đc

[ Posted by Mobile Device ]

--- Added at 01/01/2013, 11:15 ---

Mình cài thử thì thấy chỉ Remember đc lần đầu, lần sau edit time ko cho remember nữa.
    Chắc do giới hạn bản trial, bác chủ sớm cho ra bản pro để ae trải nghiệm nhé, pree cho mem comment đầu tiên như e nhỉ, ke2.
    Hihi, bạn yên tâm, mình sẽ gửi key cho những ai nhiệt tình

cái này có leave it on chức năng tương tự rùi bác ơi

Trích dẫn Gửi bởi xboy9999
    cái này có leave it on chức năng tương tự rùi bác ơi
    Mình mới xem cái leave it on , phần mềm này mình chỉ tập trung vào thời gian sáng và độ sáng màn hình cho từng chương trình thôi b-) .

Guest

Mình tính dùng phần mềm này cho cái curve slide unlock xem sao, kết quả là phải vừa mở chương trình vừa chọn mới đc, mình thấy cái này hơi bất tiện, nếu như bạn có thể làm cả list ứng dụng luôn, chứ ko phải những ứng dụng chạy ngầm nữa là quá tuyệt

Trích dẫn Gửi bởi bomkid
    Mình tính dùng phần mềm này cho cái curve slide unlock xem sao, kết quả là phải vừa mở chương trình vừa chọn mới đc, mình thấy cái này hơi bất tiện, nếu như bạn có thể làm cả list ứng dụng luôn, chứ ko phải những ứng dụng chạy ngầm nữa là quá tuyệt
    Kể ra với những phần mềm lock screen thì đúng là hơi bất cập, mình sẽ xem xét vd này nhé

không biết nó có oánh nhau với cái Addonis, Auto lock hoặc Auto standby không ạ?

Ý tưởng này thật hay,ủng hộ bác,nhiều lúc cảm thấy bực mình bởi cái đèn này,mong bác mai có thử ngieemj xem sao,free luôn cho e thì tốt quá!

[ Posted by Mobile Device ]

Trích dẫn Gửi bởi carameldu
    không biết nó có oánh nhau với cái Addonis, Auto lock hoặc Auto standby không ạ?
    Mình nghĩ miễn chức năng khác nhau là sẽ không có đánh nhau

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Có phải BlackBerry 10 không có Auto DIM Backlight?
    Bởi qldt2013 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 17-05-2013, 01:08 PM
  2. [UPDATE] Auto TextBak v1.4 - Tự động trả lời tin nhắn
    Bởi bdkhoa trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 03-01-2013, 02:02 PM
  3. Skull theme LITE -- OS4.5+OS5 ....Rất ngầu cho ai khoái phá cách!!!(update)
    Bởi rssfg205 trong diễn đàn Theme - Hình nền
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 05-07-2012, 04:06 PM
  4. Do Not Disturb Auto Responder Lite - Tự động gửi tin nhắn khi bạn không nghe máy
    Bởi VIPTIKXY0446 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 25-06-2012, 05:45 AM
  5. Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 22-03-2012, 05:25 PM