Trang 1 của 10 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 100
    Cảm ơn bác buoctrongmuabuon bên tinhte (tác giả bản Opera Mini Mod) nhiều nhiều, nhờ có bác ý, chúng ta đã có bản shMessenger đọc đc Unicode tổ hợp, đỡ phải mày mò ô vuông đuổi hình bắt chữ nữa )

Về cơ bản vẫn là bản shMessenger 3.3.2 Java convert sang BB, phím menu trái/phải vẫn là SYM/$

Cùng chiến thôi nào các bác ới

[tabs][tabs:]
    1. Đầu tiên, điện thoại của bạn phải được cài đặt GPRS. Bạn có thể xem hướng dẫn cài đặt GPRS tại website của nhà mạng mà bạn đang sử dụng hoặc gọi cho tổng đài để được hỗ trợ. Đừng bao giờ nhắn tin tới số 8XXX gì đó được quảng cáo trên TV bởi vì có thể bạn không cài được GPRS nhưng chắc chắn là bạn sẽ bị mất nhiều tiền.

2. Tiếp đến, bạn vào trang chủ của shMessenger đăng kí một tài khoản. Sau khi đăng kí xong, bạn sẽ nhận được một e-mail có chứa link kích hoạt( khuyến khích bạn xài Gmail.com nhé, vì mình thấy Gmail gửi thông tin nhanh hơn) hãy click link kích hoạt đó. Vậy là tài khoản chat shMessenger trên điện thoại của bạn đã sẵn sàng để sử dụng.

3. Chạy chương trình Chat shMessenger. Đợi cài đặt xong Nhập Username và Password của tài khoản shMessenger mà bạn đăng kí ở bước 2 vào cửa sổ Configure IM Services.

Vào Options > Add account > chọn Yahoo! > Nhập Yahoo! ID và Password của tài khoản Yahoo! Messenger của bạn như bình thường (đánh dấu chọn Invisible nếu bạn muốn ẩn nick). Xong, vào Options > chọn Set.

Nếu muốn add thêm tài khoản Yahoo!, bạn lặp lại bước trên. Nếu muốn gỡ bỏ một tài khoản Yahoo!, bạn chọn tài khoản đó rồi chọn Remove (xóa tài khoản).

4. Vào Options > Settings để thêm bớt các thiết lập. Tính năng Show avatars in giúp hiển thị avatar của người chat. Nếu không chọn tính năng này, bạn sẽ giảm được một phần chi phí GPRS( cũng ko bao nhiêu đâu, nên để coi hình cho đẹp). Sau khi đã thiết lập xong, bạn chọn Set.

5. Vào Options > Connect để đăng nhập vào tài khoản Chat shMessenger và Yahoo! Messenger

Nếu đăng nhập thành công, bạn sẽ thấy cửa sổ Buddylist bao gồm các nhóm (Group) kèm theo con số cho biết số người online trong nhóm đó.[/tabs]

P/s: àh đây là bản Full QWERTY nhá các bác

Vụ khắc phục lỗi sai pass thì mng` thử cách này xem:
    - Đăng nhập vào Yahoo Messenger trên PC.
    - Vào yahoo Mail, cài đặt để nó có chuyển tiếp POP3.
    - Thoát Yahoo Messnger đi,thoát hoàn toàn luôn.
    - Bấm sign out ở trang Yahoo Mail đi. Thoát hẳn chứ ko phải là tắt trình duyệt.
    - Đăng nhập lại bằng shMessenger.

Thêm cái Tips là muốn ấn ký tự đặc biệt thì ấn Alt + P

FIXXX
    Update lại link OTA ròi nhóe các bác ới (31/01/2013)
    Vụ lỗi 907 thì do tớ để file to, fix lại link chia nhỏ file cod rồi, mng` update lại xem nhé

Khuyến mãi thêm cho các bác bản shMessenger cho mành 480x360 (97xx, 8900) ko bị lỗi font menu to đùng
    http://www.mediafire.com/?f95z7sv84k2c4tz

mình mắc cái lỗi như thớt bên kia, vẫn đang đợi bác thớt đó giải đáp rồi mới xài =((

Bị lỗi kết nối hở bác? Cái này tớ test chạy ngon ròi
    Trc' h tớ dùng gần như chả bao h bị, cứ thế téng trực tiếp mà chạy là đc thôi
    Hay bác thử vào Settings, Connection type đổi sang HTTP (wap) xem sao

chuột bạch là em =D>

Hay quá, test thử trên 87 nào.

[ Posted by Mobile Device ]

Link OTA die rồi chủ thớt ơi

- Đã test, một số chỗ nhỏ vẫn bị lỗi font như tên người chat trong cửa sổ chat và khi để language là Tiếng Việt. Ngoài ra mọi thứ đều tuyệt vời.
    - Chỉnh connection trong setting thành http thì sẽ không bị disconect nữa, đã thử treo nick 2 tiếng và không có vấn đề gì xảy ra (tuy nhiên hơi tốn pin , không khuyến khích treo nick nếu không cần thiết)
    => Một phần mềm free như này là quá tuyệt với rồi, có lẽ anh em 4.5 không cần quan tâm đến Beejive hay IM+ làm gì nữa, thành thật cảm ơn bác buoctrongmuabuon :x

Guest
    mình bị lỗi Invaild Username or Passworld, vấn đề nhức nhối của Sh, tra google thấy rất nhiều người mắc bệnh nhưng vẫn chưa có thuốc =(( =((

Trích dẫn Gửi bởi blocknick9x
    mình bị lỗi Invaild Username or Passworld, vấn đề nhức nhối của Sh, tra google thấy rất nhiều người mắc bệnh nhưng vẫn chưa có thuốc =(( =((
    Bạn tham khảo ở đây thử coi có khắc phục được lỗi không: http://www.tinhte.vn/threads/1169235/#post-18718509

Trích dẫn Gửi bởi vthien2404
    Bạn tham khảo ở đây thử coi có khắc phục được lỗi không: http://www.tinhte.vn/threads/1169235/#post-18718509
    tks bác nhé, nhưng từ cái cm đầu tiên mình đã nói là mình mắc lỗi này nhưng vẫn chưa làm đc mà =((
    vẫn đang đợi bác thớt bên đó giải đáp

Trang 1 của 10 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 04-01-2016, 05:05 PM
  2. Tổng hợp eBook unicode tổ hợp cho BB cổ
    Bởi trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 29-08-2015, 11:22 AM
  3. Không add dk tk facebook vào shmessenger mod.
    Bởi dbkvietnam123 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 08-03-2013, 09:58 AM
  4. mod được operamini cho OS4.5, liệu có unicode tổ hợp cho ROM?
    Bởi trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 22-05-2012, 04:04 AM
  5. shmessenger hay bị disconnect
    Bởi PhanHườngv2 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 15-07-2011, 12:15 AM