Kết quả 1 đến 7 của 7
    Teedict là từ điển dùng chung data với BBdict, nhưng data được lưu trên thẻ nhớ,
    Đối với các dòng OS 4.5 thì chỉ cần enable firewall lên là có thể dùng được Teedict, nhưng với Bold 9000 hoặc các dòng OS 5 khác, dù có enable firewall, lúc vào teedict lúc nào cũng hỏi Yes/No, rất khó chịu và ko thể dùng được.

Mình tìm ra cách khắc phục hiện tượng này 1 cách triệt để, jo đây không còn bị hỏi mỗi khi vào, và đặc biệt là Disable firewall đi thì Teedict vẫn chạy bình thường:bounce:

Đầu tiên, các bạn vào mục Option, chọn Applications, đến phần Teedict, chọn Edit Permissions
    Ở đây ta thấy có 3 tab khác nhau : RIM , MIDP groups , MIDP JSRs
    Ở tap RIM, các bạn Allow hết các mục Connections, Interactions, User Data

Tiếp theo chuyển sang tab MIDP groups, quan trọng nhất là phần này, Mục Data Space, lúc đầu là USNPECIFIED, bạn chuyển hết các mục trong tap Data Space này thành Allowed.

Sau đó save lại vào lại Teedict thì phần mềm chạy bình thường, không còn lỗi như trước, và đặc biệt hơn là firewall vẫn disable, không làm ảnh hưởng đến các soft khác.

Chạy Teedict trên Bold 9000, thì mình thấy tốc độ tra khá nhanh, không hề trễ như đối với các dòng OS 4.5 khác

Bác có thể share bộ data và file cài đặt cho bold 9k được không ah? Cái này e không tìm thấy link ah! Thanks bác trước!

[ Posted by Mobile Device ]

--- Added at 09/03/2012, 21:34 ---

Từ điển teedict thì bạn có thể down từ địa chỉ : http://sourceforge.net/projects/jstardi ... kberry%29/

Data thì teedict dùng chung data với BBdict. Nên bạn chỉ cần tạo thư mục dict trên thẻ nhớ. Sau đó copy data anh- việt , việt-anh vào thư mục dict đó.

Bạn vào teedict để add dict vào ok.

P/S : Hiện tại mình onl trên dt, nên không hướng dẫn cụ thể cách add dict bằng hình ảnh được. Có j bạn tra thêm cách hướng dẫn add từ điển

Guest
    Tham khảo thêm cái này nữa cho đủ bộ
    SolarDict - Từ điển sử dụng ngay data của BBDict [Data trên thẻ nhớ]

Guest
    trước mình cài vào bold 9k của mình thấy lỗi lên lỗi xuống ức chế gỡ luôn, giờ cài ddict thẩy quá ổn

Guest
    dc đấy, đánh dấu phát. Tối về test

thank bac nha mần tối qua tới giờ

Các Chủ đề tương tự

1. Bold 9780 báo hết pinkhi còn 56% và tự đọng tắt nguồn.
    Bởi londammau trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 30-10-2014, 08:31 PM
  2. Bold 9000 không vô được web ?
    Bởi tranlinhnhi797 trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Bài viết cuối: 26-03-2013, 08:26 PM
  3. Cần giao lưu bold 9000 (Còn bảo hành 1 tháng ) lấy 9650 !
    Bởi vtpmcc003 trong diễn đàn BlackBerry 96XX
    Bài viết cuối: 18-03-2013, 05:13 PM
  4. Aliencology (Bold) v1.0 - Đẳng cấp Bold 9000
    Bởi tungkyrnguyen1 trong diễn đàn Theme - Hình nền
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 24-10-2011, 10:37 PM
  5. [BOLD] ONLY BOLD 9000 - Mãi mãi 1 tình yêu
    Bởi trong diễn đàn Theme - Hình nền
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 20-05-2011, 12:23 AM