Kết quả 1 đến 4 của 4
    <span style="">Chắc hẳn ai trong chúng ta cũng là fan của manga, mà khi bê được manga vào bb để đọc cơ động thì còn gì bằng. Em sau vài lần nghiên cứu đã thành công và chia sẻ cho các bác:</span>

<span style="">1. Đầu tiên các bác phải có truyện tranh, e có link sau tổng hợp khá đầy đủ</span>
    <span style=""><span style="">http://www.vn-zoom.com/f374/mf-tong-hop-mot-so-bo-truyen-tranh-hay-va-hiem-d-1786756.html</span></span>
    <span style="">( đây là truyện tranh file ảnh, đọc rất nhanh chứ không load chậm như truyện PDF)</span>
    <span style="">2.(Bước này nên làm) Các bác download VSO image resizer (các bác tự tìm link trên gg nhé) - phần mềm rezie ảnh hàng loạt để resize tất cả ảnh truyện về một kích thước, của em là 800x600</span>
    <span style="">3. Sau khi resize, các bác nhấn chuột phải vào folder truyện chọn property chọn hiden và áp dụng cho tất cả hình ảnh ở trong (để xem được file hidden các bác vào my computer, chọn tool/Folder options, vào tab View và đánh dấu show hidden files and folders). Làm vậy sẽ giúp bb ko cần load các ảnh đó giúp load thẻ nhớ nhanh và vào my picture trong bb ko bị ảnh hưởng, và khi xóa file bbthums sẽ không tạo lại nữa giúp cải thiện bộ nhớ</span>
    <span style="">4. Bê truyện vào thẻ nhớ</span>
    <span style="">5. Vào media/explore đến chỗ chứa truyện nhấn phím chùm dâu chon Show Hidden</span>
    <span style="">6. vào đọc truyện thôi. Các bác vào ảnh, nhấn Z để xem to, đọc xong nhấn N để sang trang tiếp,nhấn P để xem trang trước. Đây là lợi thế mà chỉ bb mới có vì có phím tắt nhanh và trackball để di chuyển xem ảnh </span><span style="">=D></span>
    <span style="">Em đã áp dụng và giờ máy em có 7 bộ manga </span><span style="">)</span>

Em up lên đây một chap truyện Naruto đã resize và chỉnh hidden, các bác chỉ việc cho vào thẻ nhớ và test thôi nhé http://www.mediafire.com/?4lab0586zf7gy4r

Guest
    Để lát tới công ty test xem sao.cảm ơn bạn đã chia sẻ thông tin

Guest
    Mặc dù mình không còn đọc truyện tranh nữa nhưng vẫn vote. He he.
    Cứ cái gì có lợi cho anh em BB là vote tất.

có ai biết cách làm sao cho cái media nó nhớ là khi chuyển trang thì tự fit width ko ạ?
    tự zoom hình lên hết mức rộng ấy?
    chứ mỗi lần next qua lại phải "w" 1 cái nữa, hơi mất công

Các Chủ đề tương tự

1. [Tổng hợp] Truyện tranh PDF cho các ace :) Update liên tục
    Bởi trong diễn đàn Các tài nguyên khác
    Trả lời: 119
    Bài viết cuối: 26-07-2015, 02:29 AM
  2. Hướng dẫn đọc truyện tranh (jpg, png, ..) cho mọi blackbery
    Bởi nguyenthithuyduong trong diễn đàn Mẹo hay khi dùng BlackBerry
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-07-2013, 07:50 PM
  3. Hỏi về convert truyện tranh pdf cho PB
    Bởi giangdaigia18 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 10-05-2013, 10:39 AM
  4. TruyenTranh v1.0.5 - Đọc truyện tranh online
    Bởi senxanh72 trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 14-01-2013, 01:30 AM
  5. Truyền thông Internet và sự cạnh tranh gay gắt
    Bởi thuankt4 trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-09-2012, 03:55 PM